## Goodyear ภูมิใจเสนอ Formula Drift Thailand 2009 !!! 7-8 พฤศจิกายนนี้ ## Update ข้อมูลทุกอย่างหน้า

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย FD-TH, 15 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BZ TEMONACHI

BZ TEMONACHI New Member Member

373
    7
    0
    รอชมคับ น่าสนใจ

2. มีรูป 07/10/2009 :D
    1.ประตูเข้าสนาม
    2.ด้านซ้ายของสนาม
    3.ด้านขวาของสนาม

ตัวเป็นๆกว้างมาก :D:D

3. WiT_Style.

WiT_Style. New Member Member

7
    0
    0
    ส่วนที่ตั้งของสนามแห่งนี้อยู่ตรงสวนสนุกWonder World Park
    ที่มีชิงช้าสวรรค์ใหญ่ๆ ตรงข้ามกับห้างแฟร์ชั่น ไอส์แลนด์ ถนนรามอินทราคับ
    เอาง่ายๆถ้ามาจากหลักสี่มุ่งหน้าไปทางมีนบุรีโดยใช้ถนนรามอินทราห้างแฟร์ชั่นจะอยู่ทางซ้ายมือ
    ให้ผ่านทางหน้าห้าง แล้วไปกลับรถ แล้วชิดซ้าย ก็จะถึงจุดหมายคับ

4. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    ขอให้รถเยอะๆครับ...

5. 69_CrownZ

69_CrownZ New Member Member

80
    8
    0
    อยากไปดู .... สอย ตั๋วก่อนดีกว่า แหะๆ

6. FD-TH

FD-TH New Member Member

42
    2
    0
    แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 ตุลาคม 2009
  7. amiyama

amiyama Member Privilege

278
    10
    18
    Up ไปเลยยยยย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 ตุลาคม 2009
  8. FD-TH

42
    2
    0
    Update กับเรื่องเงินรางวัลนิดหน่อยนะครับ

เงินรางวัลปกติที่นักแข่งจะได้รับในงาน Formula Drift Thailand 2009

คือ มาจากค่าสมัครของนักแข่งเองนะครับ

ซึ่งอันดับ 1 คือ 50%
    อันดับ 2 คือ 30 %
    อันดับ 3 คือ 20 %
    ...etc.

แต่ Goodyear จัดงานครั้งนี้ ต้องไม่ธรรมดา!

ทางคุณ Richard, MD ของ Goodyear ASEAN จะมอบเงินรางวัล "สมทบทุน" ให้ต่างหาก สำหรับ "นักแข่งไทย" ที่ใช้ยาง "Goodyear" ในการแข่งขัน!

สำหรับนักแข่งไทย คนใดก็ได้ที่ใช้ยาง Goodyear ทั้ง "4 เส้น" ในการแข่งขันครั้งนี้;

เข้ารอบ 16 คน

รับไปเลย 20,000 บาท

เข้ารอบ 8 คน

รับไปเลย 30,000 บาท!!

เข้ารอบ 4 คน

รับไปเลย 50,000 บาท!!

และสำหรับนักแข่งไทยที่ได้ยืนบน Podium ไม่ว่าจะเป็น อันดับ 1-2-3 นั้น

รับไปเลย

100,000 บาท!!!!!!!!!!!

ซึ่งรางวัลที่เพิ่มมานี่ไม่เกี่ยวกับเงินรางวัลของ Formula Drift นะครับ เป็นเงินที่เพิ่มมาอีกครับ

เรียกได้ว่า มากกว่า เงินรางวัลของ Formula Drift ซะอีกครับ

ฉะนั้นนักแข่งท่านใด สนใจ รีบทำรถ และสมัคร ด่วนเลยนะครับ!!!!!

ที่ [email protected]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 ตุลาคม 2009
  9. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    น่าจะสนุกนะครับงานนี้

10. airo

airo New Member VIP

79
    3
    0
    คือวันนี้ผ่าน จะไปซื้อตั๋ว ที่ major สรุปว่า 600 เข้าได้วันเดี่ยว ที่นั่งไม่ล็อก เลือกที่นั่งไม่ได้ เลือกโซนไม่ได้ เป็นเเก้าอี้ดนตรี
    เลยยังไม่ได้ซื้อ ตกลงมันยังไงครับ
    จริงๆแล้ว 600 ก็ดู แต่ว่ามันสงสัยเท่านั้น ชี้แจงหน่อย 0819227894

11. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    อ่ะ ไหงงั้นอ่ะ

12. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    แล้วถ้าสมมุติซื้อไม่ทัน ตั๋วหมด จะทำงัยได้บ้าง

ซื้อที่ไหนได้อีกมั้ย

13. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
    ใกล้บ้านมากๆ เลี้ยวซ้ายแล้วถึงเลยยย แต่ส่งสัยรถติดน่าดู ใกล้แล้วๆ

14. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    รู้สึกว่าจะมีตั๋วยืนขายหน้างานนะคับ

15. amiyama

278
    10
    18

สงสัยว่า จะเข้าใจผิดกันครับ

เพราะว่า ที่ Thaiticket จะขายตั๋วล่วงหน้า 2 วันเท่านั้นครับ จะไม่มี 1-Day pass ครับ

ตั๋วจะมี Grand Stand ราคา 500 บาท เข้าได้ 2 วัน (แถมวันศุกร์ วัน inspect/ซ้อม ให้อีก 1 วัน รวมเป็น 3 วันครับ)
    - ซึ่งตั๋วนี้มี Fixed ที่นั่ง พร้อมอาหารกลางวัน 1 วันนะครับ

Gallery ราคา 300 บาท เข้าได้ 2 วัน ครับ

- ซึ่งตั๋วนี้ไม่ Fixed ที่นั่ง ไม่มีอาหารให้ครับ

Walk About ราคา 180 บาท เข้าได้ 2 วัน ครับ
    - เป็นตั๋วยืนธรรมดาครับ

**** ซึ่งตั๋วทั้งหมดนี้ สามารถนำไปใช้เป็นส่วนลดในการซื้อยาง Goodyear ตามมูลค่าหน้าบัตร ได้อีกนะครับ อย่าทิ้ง
    นะครับ (ตั๋ว 500 ลดได้ 500 บาท ต่อยาง 1 ชุด)

และสำหรับคนที่หาซื้อไม่ได้หรือไม่สะดวก จะมีบัตรหน้างานขายโดย Thaiticket Major ด้วยครับ

แต่ราคาจะแพงขึ้นอีก 100 บาทนะครับ

รีบซื้อก่อน รีบจองที่นั่งก่อนดีกว่าครับ

http://thaiticketmajor.com/sport/goodyear_formuladrift09.php

16. aifz`|mP|2eZa

aifz`|mP|2eZa New Member VIP

132
    4
    0
    ไปซื้อมาแล้วครับ ก้ได้500นี่

แต่ก่อนซื้อก้มีปัญหาเหมือนกัน เพราะ หน้าbootที่ซื้อราคามันบอก600 ละก้1วัน
    เลยโทรถามcall center ก้ได้ทั้ง2วัน
    ละก้บอกให้หน้าbootมันกดไปเรื่อยๆ มันก้จามีส่วนลดเหลือ500 แต่ที่นั่งไหงมันเลือกได้แต่zone เลืกเก้าอี้ไม่ได้ มันrun numberให้เองอ่าคับ

17. FD-TH

42
    2
    0
    คนที่ซื้อบัตรแล้วมีปัญหา หรือมีปัญหาสงสัย สามารถโทรไปสอบถามได้ที่ Call Center นะครับ

สำหรับ K. Airo ผมได้ให้เจ้าหน้าที่ Thaiticket โทรไปชี้แจงแล้วนะครับ

สรุปคือถ้าไปซื้อที่ Major หรือ EGV เจ้าหน้าที่จะรู้น้อยกว่า Thaiticket ครับ

ยังไงถ้ามีปัญหาในการซื้อ ให้แจ้งสาขา และเบอร์โทรมาได้ครับ จะให้เจ้าหน้าที่ติดต่อไปครับ

18. airo

airo New Member VIP

79
    3
    0
    ขอบคุณมาก สำหรับการดูแลติตามปํหา จากผู้จัด และ ทาง thaitecket ที่ติดต่อมาชี้แจง เยี่ยมมากๆ ขอบคุณมาก

19. Koh nismo

Koh nismo New Member Member

371
    7
    0
    ๊เดือนนี้มีงานใหญ่ 2 งานเลย

:cool:
    ต้นเดือนก็ Formula Drift Thailand 2009 งานระดับประเทศ
    ปลายเดือนก็ งานเเข่งรถปิดชายหาดบางเเสน วงการรถบ้านเรามีรายการเพิ่มขึ้นให้ชาวต่างชาติ
    รู้จักอีกเเล้วครับ พี่น้อง:D

20. lancerck4

2,280
    52
    48
    ไปดูๆๆๆ

เดี๋ยวต้องไปสอยบัตรไว้ก่อนแล้ว

21. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    สอยเรียบร้อยแล้วครับ เตรียมหัดถ่ายไว้ก่องครับ

22. FanขับมิกM

FanขับมิกM New Member Member

40
    0
    0
    ไปด้วยซิ.. ^^

23. amiyama

278
    10
    18
    ใกล้เข้ามาแล้วววววว

24. nunta

nunta New Member Member

7
    0
    0
    โดน มา แล้ว 14 ใบ

-___-''

25. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    update งานแถลงข่าวและสนาม ล่าสุด วันนี้เลย

26. amiyama

278
    10
    18
    Asphalt ลงหมดเรียบร้อย

เสาไฟฟ้าขึ้นหมด เรียบร้อย

เหลือแค่ stand เท่านั้นครับ

พร้อม!

---------- Post added at 15:48:41 ---------- Previous post was at 15:48:25 ----------

Asphalt ลงหมดเรียบร้อย

เสาไฟฟ้าขึ้นหมด เรียบร้อย

เหลือแค่ stand เท่านั้นครับ

พร้อม!

27. แน่นอนจิงคับ ผ่านทุกวัน

28. pitbull

pitbull New Member Member

31
    0
    0
    ถ้าไปซื้อบัตรหน้างาน บวกอีก100.-รึป่าวครับ..

29. amiyama

278
    10
    18
    ใช่ครับ

---------- Post added at 11:44:06 ---------- Previous post was at 11:43:51 ----------

ใช่ครับ

30. NICK 63

NICK 63 New Member Member

10
    0
    0
    แข่ง กีโมง ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้