???? ?ü?ҹ?ҧ??-??Ҵ ??ǧ??.37 ???ѧ???¤?Ѻ ????

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย `aMiZpAnDa~*, 15 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    พวกรับเหมามันก็แดกๆๆ กันเข้าไป ไม่ทำห่าอะไรเลย สักแต่ว่าทำเสร็จโกยเงินหนี

2. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    ไม่น่าปล่อยให้เป็นแบบนี้เลยอันตรายมาก ผู้เกี่ยวข้องหายหัวไปไหนหมด ประชาชนเค้าเดือดร้อนรู้บ้างป่าวเนี่ย

3. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    เห็นใจครับ.....

4. stdeg4d

stdeg4d New Member Member

127
    6
    0
    เซ็งแทนเจ้าของรถครับ...ถนนแย่มากๆ ทามมายไม่รู้จักซ่อมแซม ผู้รับผิดชอบทำอารายกันอยู่.....

5. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    คุ้นๆว่าเหมือนจะเคยผ่านเหมือนกัน

ขอบคุณมากๆจ้า สำหรับข้อมูลๆ

6. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    จุดที่ว่านี้ หากเป็นข้าเข้าเมือง จะอยู่

บริเวณ หน้า โรงงาน SHARP พอดี และตรงจุดนี้ ขณะนี้กำลังสร้าง

ที่กลับรถเกือกม้า ถนนแย่มากๆ ทั้งขาเข้า และขาออก

มันทำตอม่อ รับเกือกม้า ปิดทางระบายน้ำ ทำให้เมื่อมีฝนตก

หน้าโรงงาน SHARP น้ำจะท่วมถึงผิวถนนคู่ขนานเลย

เลยทำให้บริเวณนั้น ใต้ดินมีน้ำขัง ทำให้เกิดการยุบตัวของถนน

จึงสังเกตุเห็นว่า ถนนตรงจุดนั้น ตั้งแต่ หน้านิคม เวลโกว์

จนถึงหน้า สหยูเนี่ยน ผิวถนน จะเสียหาย

ทั้งขาเข้าและขาออก ตอนนี้ผมทำงานอยู่ใน SHARP

ต้องใช่เส้นทางนี้ทุกๆวัน สงสารรถมากๆเลย

ณ. จนถึงเช้าวันนี้ ถนนตรงจุดดังกล่าว ยังไม่ได้มีการปรับปรุง หรือแก้ไข

ใดๆทั้งสิ้นเลยครับ

ขับรถระวังกันด้วยนะครับ

7. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    อะหืมตกไปทีนี้ เต็มดอกแน่นอน

8. -@MoO_MaY@-

-@MoO_MaY@- New Member Member

46
    0
    0
    ผมทำงานที่ นิคม WellGrow ไป-กลับ ทุกวัน ดีนะเค้ามีรถตู้รับส่ง เลยไม่ค่อยซีเรียส ...

แต่ถ้าวันไหนเอารถมาทำงาน ผมก็ขึ้นข้างบนแหละครับ ...

ไม่เคยขับข้างล่างอีกเลย ...

เพราะโลมาของผม เคยบิน เพราะ เนิน เพราะหลุม พวกนี้มาแล้วครับ ... เข็ด -*-

ขอบอกว่าดวงจันเรียก พี่เลยครับ ถนนเส้นนี้ ....

9. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ถ้าคนที่ประสบเหตุเป็นนักการเมือง หรือ ลูก ส.ส. หรือ ดารา สงสัยงานนี้ข่าวใหญ่

10. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    นึกว่าดาวอังคาร

11. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    เห็นภาพตกใจหมดเลย นึกว่าอยู่ดาวอังคารนะเนี่ย

หยิกตัวเองอยู่หลายรอบ นึกว่าฝันไปซะอีก เรื่องจริงของถนนเมืองไทย

12. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    มา นั่ง นึก ดู . . . . น่า จะ ฟ้อง ได้ นะ

ที เวลา เกิด อุบัติ เหตุ . . . ถ้า มี ของ หลวง เสีย หาย
    ยัง จะ ต้องจ่าย ให้ หลวง เลย . . . . .

แต่ นี่ . . . . ของ หลวง . . ทำ ให้ ประ ชา ชน เดือด ร้อน เสีย หาย . . . ก็ ต้อง ดู แล

อยาก รุ้จ ริง ๆ . . . . . โซน นั้น ใคร มัน รับ ผิด ชอบ . . . . . . . . .

บาง ที . . . ถ้า กิน อิ่ม แล้ว . . . . . ก็ หัน กลับ มา รับ ผิด ชอบ หน้า ที่ ตัว เอง ด้วย . . . .

13. nipper

nipper New Member Member

13
    0
    0
    ""ผมเสียค่าปรับเพราเจ้าหน้าที่บอกว่าผมขับรถประมาท 400 บาท
    ผมต้องเสียค่ารถยก 2 คัน ที่ยกรถผมระยะทางไม่ถึง10กิโล 2 คัน เค้าคิดผม 2500บาท (ราคานี้ผมได้รถไสลด์ออนยังถูกกว่า)
    แต่ในส่วนนี้ต่างคนต่างจ่ายรถตัวเองครับ
    ผมต้องเสียค่าตรวจสภาพรถยนต์ อีก คันละ 500 บาท
    ผมต้องเสียค่าที่จอดซากรถผม อีก 200บาท

ผมไม่รู้ว่า เวลาที่ผมเดือดร้อนแล้วทำไมยังมีคนมาตักตวงจากผมทั้งนั้นผมหมดเงินไป 4000บาทที่โรงพักครับ แพงดีไหม??...""

อันนี้ประสบการณ์ของผมครับ เอามาเล่าให้ฟัง เหตุเกิดแถวๆรังสิต เวลาประมาณ 23.30 น. ตอนปลายเดือนมีนา ที่ผ่านมา

-ค่าปรับขับรถโดยประมาท 500 บาท

-ค่าลากรถ จากที่เกิดเหตุมาโรงพัก ระยะทางประมาณ 5 กิโล โดนค่าลาก 1500 บาท
    (แต่ผมลากรถผม จากรังสิต ไปอู่แถวแยกประดิพัทธิ์ ระยะทางร่วม 40 กิโล แค่ 1500 บาท)

-ค่าตรวจสภาพรถยนต์ อีก คันละ 1000 บาท (4 คันรวมรถผมด้วย) สรุปผมจ่ายอีก 4000 บาท
    รายละเอียดที่ลงไม่มีอะไรมากเลย ไม่ต้องให้ช่างมาดู ผมก็บอกได้ว่าอะไรเสียหายบ้าง...
    เจ็บใจ ทำไมค่าตรวจแพงเวอร์ แค่กระดาษแผ่นเดียว

-ส่วนค่าที่จอดรถผมที่โรงพัก 2 อาทิตย์ ไม่เสีย เพราะตอนไปเอารถ ตำรวจคนที่บอกว่าต้องเสียค่าจอดไม่อยู่ รอดไปครับ...
    เสีย M-150 ไป 6 ขวด

เอาใจช่วยเจ้าของรถครับ ซ่อมเหนื่อยหน่อย
    ส่วนผม งานนี้โดนไปหนัก ที่จ่ายไป ...ซื้อ acc96 ได้อีกคันเลยครับ (ไม่มีประกัน)

14. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    ช่วยกันเอายางรถยนต์เก่าที่ไม่ใช่ ทิ้งตรงนั้นซะคนละเส้นสิครับ เด๋วพอรถมันติด ตำรวจมันก็โดนนายมันด่าเองอ่ะครับ แล้วมันจะได้รู้ว่าถ้ามันเดือดร้อนมั่งเปนไง

15. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ขอบคุณครับ ถนนเมืองไทยขับระวังกันนะครับ

16. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    แย่จิง ๆ ถนนแบบนี้
    ทำไมไม่ซ้อมแซมซะบ้างนะ!!!!

17. ~ Taohoo ~

~ Taohoo ~ New Member Member

273
    1
    0
    1.ลูกหลานแมร่งคงไม่มาตายตรงนี้หรอก เค้ามีตัง ขึ้นข้างบนตลอด
    2.ที่นี่ประเทศไทย จะเอาอะไรกะถนน Here Here และลูกเสือ Here Here (บางคน) แบบนี้
    3.ตั้งแต่ผมเกิดมา เข้ากทม.ตั้งแต่เด็กยันโต ไม่เคยเจอถนนเส้นนี้ เรียบๆเนียนๆ ตลอดเส้นสักที ให้ตายสิ มัต้องมีเหตุ่ต้องขุด ต้องรื้อตลอด
    ขนาดไม่มีหลุม แต่ผิวถนนก็เป็นคลื่นๆ เอากะมันสิ
    4.วิธีที่ดีที่สุด เราต้องป้องกันตัวเอง จกเหตุ Here Here แบบนี้ จะได้ไม่ต้องเจอกับคน Here Here แบบนี้

18. hello

hello Member Member

125
    3
    18
    ก่อนอื่นขอแสดงความเสียใจด้วยครับ..........
    .....ผมพูดตรงๆนะถ้าซ่อมถนนด้านล่าง จะมีใครวิ่งข้างบนครับ ยิ่งถนนด้านล่างพังเท่าไร
    ข้างบนก็ได้เงินมากขึ้นเป็นเท่าตัว ผมก็วิ่งบ่อยครับ ชลบุรี ก่อนหน้าผมก็ขับรถไปเองนะครับ
    แต่รู้สึกเหมือนโดนเอาเปรียบ ภาษีก็เสีย ค่าทางด่วนก็เหมือนโดนบังคับให้ขึ้น ตอนนี้ขึ้นรถทัวละครับ
    ความจริงก็ไม่รู้จะบ่นให้ใครฟัง เพราะเดี่ยวนี้พวกเราต่างคิดว่าไม่ใช่เรื่องของตัวเอง แต่ความจริงแล้ว
    เราโดนเอาเปรียบเต็มๆ หน่วยงานต่างๆก็ทำงานให้ผ่านไปวันๆ เกิดอะไรขึ้นไม่มีใครออกมาแสดงความรับผิดชอบ
    ปล. ผมแค่พูดในความรู้สึกจริงๆที่เห็นนะครับ หากขัดใจท่านใดขออภัยให้ผมนะครับ เรื่องบางเรื่องที่เป็นข่าว
    แล้วมีหลายๆท่านออกมาพูดว่าไม่จริง ไม่ใช่ ไม่มี ความจริงแล้ว ยิ่งกว่านั้นครับ...........ยังไงให้อภัยผมด้วยนะครับ
    ทุกท่านที่โตกว่าผม ผมทำงานรายได้น้อยแต่ผมก็จ่ายภาษีตามกำลังที่ทำได้อย่างถูกต้องครับ...

19. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ขาออก ช่วงเลยเซียงกงบางนาไปก็ถนนแย่มากๆๆๆเลยครับ แต่ผมผ่านไปช่วงเมษา-พฤษภาที่ผ่านมา ไม่รู้ว่าตอนนี้ดีขึ้นรึยัง...แต่คิดว่าน่าจะยังไม่มีไรดีขึ้น:mad:

ขาเข้าก็เคยโดนกับตัวครั้งนึงเหมือนกัน

หลังจากนั้นเลยคิดได้ว่าถนนข้างล่างวิ่งได้ถึงแค่ช่วงเซียงกงบางนา (ขาออก) ถ้าจะไปไกลกว่านั้น ใช้ทางด่วนข้างบนดีกว่าครับ เสียแพงหน่อยแต่สบายใจกว่าเยอะ

ขอแสดงความเสียใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นด้วยครับ

ปล.จริงๆแล้วเราน่าจะฟ้องหน่วยงานทีเกี่ยวข้องได้นะครับ (อาจจะเสียเวลาแต่มันก็น่าจะดีกว่าไม่ทำอะไรเลย) ใครมีความรู้เรื่องกฎหมายพวกนี้ฃ่วยที:sad:

20. corona ตัวน้อย

corona ตัวน้อย New Member Member

385
    7
    0
    ระวังกันหน่อยนะคับ ไม่ว่าจะเป็นเส้นทางไหน ถนนเมืองไทยเนอะ:cry::cry::cry::cry:

21. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ขอบคุณที่มาเตือนกันนะครับ วันนี้กำลังจะไปพัทยาพอดี เดี๋ยวขากลับต้องระวังหน่อยแล้ว

22. vamps

vamps New Member Member

107
    5
    0
    สิ่งที่ผมกลับที่สุดเวลาขับรถก็เหตุการแบบนี้นี่แหละ ยังไงขอให้มีผู้รับผิดชอบมารับให้ได้นะครับ ผมอยากให้พี่สู้ให้ถึงที่สุดคับ

23. ผมขับไปเรียนที่ชลบุรีทุกวันครับ จากบางบ่อ ถนนข้างล่างเหี้ยมาครับ

ถ้าไปข้างบนก็30บาทไปกลับ60บาท ขึ้นทุกวันก็ไม่ไหวครับ

ไม่มีใครไปแก้ไขเลยรึไงครับ?

24. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ขอบคุณครับ ผมก็ไม่เคยทราบเหมือนกันว่าทางข้างล่างมันแย่มากขนาดนี้ จริงๆแล้วผมก็ใช้เส้นทางนี้ค่อนข้างบ่อย(แต่..วิ่งข้างบน)

25. Godz_jr

Godz_jr New Member Member

523
    25
    0
    ที่น่าเคืองก็คือ พี่ตำรวจ นั่นล่ะ พูดได้กวนมาก

26. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    ขอบคุณคับ ที่นำมาบอกกล่าวเตือนๆกัน อีกหน่อยคงจะได้ทำงานแถวบางพลี คงต้องได้วิ่งข้างล่างทุกวันแน่ๆ จะระวังๆ ไว้คับ เบื่อจิงๆ กับพวกที่ชอบโกงกินประเทศชาติ ไม่รู้เมื่อไหร่จะหมดไปซะที แดกกันอยู่ได้

27. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    หายป่วยไวๆนะครับ...

ถนน เส้นบางนา ทั้งขาเข้า กทม ขาออก ชลบุรี เป็นแบบนี้มานานแล้วครับ..แย่ มากๆ.....

ผมก็ใช่เส้นทางนี้ บ่อย แต่ถ้าไม่มีธุระจำเป็น ก็จะไม่วิ่ง ข้างล่างครับ ใช่ โทเวย์ ดีก่า....

28. -@MoO_MaY@-

-@MoO_MaY@- New Member Member

46
    0
    0
    เอาเป็นว่า ถ้าเลยจากทางเข้าสนามบินไปแล้ว ก็ขับระวัง ๆ กันหน่อยนะครับ ....

รถท่านอาจจะบินได้ โดยไม่รู้ตัว ....

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 08:20:22 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 08:20:07 ----------

เอาเป็นว่า ถ้าเลยจากทางเข้าสนามบินไปแล้ว ก็ขับระวัง ๆ กันหน่อยนะครับ ....

รถท่านอาจจะบินได้ โดยไม่รู้ตัว ....

29. win99

win99 Active Member Member

1,623
    12
    38
    เคยเจอมากับตัวครับเมื่อปีที่แล้ว เส้น MOTORWAYกําลังจะกลับกรุงเทพครับหลุมอยู่ในเลนรถวิ่งเลยครับไฟถนนก็ไม่มีลงไปเต็มๆไม่ได้เบรคเลยครับตามจี้กับบริษัทรับเหมาทําทาง จนคุยกันไม่ได้เรื่องคืบหน้าต้องไปตามจี้กับบริษัทประกันของที่บริษัทที่ทําทางอีกทีนึงเวลาร่วม 2 เดือนเรื่องถึงจบครับ รถผมแม็กซ์แตก + ยางระบิด ฝั่งคนขับทั้งล้อหน้า+หลัง ช่วงเกิดเหตุเป็นเวลากลางคืนครับหลังจากที่ผมลงเสร็จก็ประคองรถเข้าข้างทางซึ่งมองแล้วแถวนั้นคงไม่มีใครช่วยเราได้เลย หลังจาหนั้นอีกไม่ถึง10 นาทีก็มีรถกระบะลงจุดเดียวกับผมหมุนเข้าข้างทางเลยครับ
    ลองดูเป็นแนวทางนะครับเผื่อจะตามในลักษณะเดียวกับผมได้ อย่าเพิ่งท้อนะครับ เอาเรื่องให้ถึงที่สุดครับ เอาใจช่วยครับ

อย่างนั้แหละครับตำรวจไทยมันไม่ผลประโยชน์อะไร
    จากเราและก็ไม่ใช้เรื่องของมัน ก็ฝากทุกคนนะครับ
    วิ่งข้างบนดีกว่าครับเสียเงินดีกว่าเสียเวลาเสียความรู้สึกครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้