รถซิ่งใครเเต่งเเรงใช่งานถนนเเต่ไม่ใส่ เเอร์ มั่งมีไม 55

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย TUMKUNG_naraka, 17 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 13BT-REW

13BT-REW New Member Member

1,925
    12
    0
    มีครับ เพื่อนผมครับ วางมาตั้ง 5ปีแล้ว ไม่ยอมใส่แอร์ซักทีไม่รู้มันทนไปได้ไงครับ

2. ch_opas

ch_opas New Member Member

559
    6
    0
    ไม่ไหวคับ เมียด่า

เด๋วนี้ยิ่งไม่ได้ใหญ่ สงสารลูก

3. ถ้าต่างจังหวัดก็พอได้อยู่

ถ้า กทม. ล่ะก็ นรก เคลื่อนที่เลยหล่ะ

เคยตอนเซ็ตโบใหม่ๆต้องย้ายไดเออร์ขับกลับบ้านแบบแดดเปลี้ยงๆ

ใช้อยู่ 2 วันแทบบ้า

4. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    ต้องใจรักที่จะซิ่งอย่างมาก เพราะมันจะร้อนโคด ๆ

5. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    รถไม่แรงไม่เป็นไร แต่แอร์ไม่เย็นหรือไม่มีแอร์ ขอไม่ขับดีกว่า แค่แอร์เสีย2วันก็แทบคลั่งแล้ว

6. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    เคยขับรถแอร์เสีย ร้อน โคตรๆ...

เสื้อเปียกทั้งตัวเลย ถึงขนาดถอดเสื้อขับเลยอ่ะ

หากใช้งานประจำวัน ยังไงก็ต้องมีแอร์น่ะครับ

อย่างน้อย พัดลมตัวเล็ก สักตัวก็ยังดี..

7. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
  8. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ขับตอนกลางวันแล้วรถติด ไม่ไหวล่ะครับ

9. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    ไม่ได้เอาแอร์ออก แต่ไม่ค่อยได้เปิดครับ แบบว่าประหยัด :p

10. RG_Tuscani

RG_Tuscani New Member Member

1,878
    10
    0
    อารมณ์แบบเปิดแอร์ แต่ซันรูฟเสือกค้าง

11. Panaejorn

Panaejorn Member Member

150
    5
    18
    โอยยยยย

ไม่อยากนึก

ร้อนๆ แล้วไม่มีแอร์

12. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ไม่เคยถอดออกคับ...มีแต่แอร์พัง
    ร้อนตับแตกเลยคับ...เหอๆๆ

13. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    มีรุ่นพี่ผม ไม่ใส่แอร์ ภายในลื้อออกหมดเลย ...... เท่จิงๆ อิอิ

14. mInnu

mInnu New Member Member

434
    10
    0
    แค่ตอนนี้ คอมแอร์พัง ยังทำใจไม่ค่อยได้เลยครับ

15. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    รถแต่งผมก็ไม่ใส่แอร์ครับ ความจริงเมื่อก่อนเคยมีอยู่เย็นมากๆ ด้วย แต่เวลาขับออกไปซิ่งเล่นๆก็ไม่เคยเปิดแอร์ ก็เลยเอาออกซะ

แต่มันจะเหนื่อยเวลาฝนตกเพราะขับรถไม่ได้เลย ฝ้าขึ้นทั้งคันมองอะไรไม่เห็นเลย

อีกอย่างรถผมมันเซ็ต Weber เวลาเปิดแอร์แล้วรอบจะตกเยอะมากๆ ต้องตั้งรอบเดินเบาสูงมากๆ ถ้าจะให้เปิดแอร์แล้วไม่ดับ

16. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ไม่ไหวคนนึงล่ะคับ

ทุกวันนี้มีแอร์แต่ไม่ติดฟิลม์ วิ่งกลางวันก็แทบบ้าแล้วคับ

17. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    มี แอร์ . . . แต่ เปิด ม่าย ด้าย . . .

เปิด ไป . . . ก็ ไม่ เย็น . . . ร้อน หนักกว่า เดิม ๕๕ ๕

หน้า ไม่ ต้อง แต่ง . . . ละ ลาย แล้ว ละ ลาย อีก . . .

จะ ไป ไหน เลย ออก แต่ เย็น + กลาง คืน

เหอออ ๆ ๆ ๆ

18. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    เคยตอนแอร์เสียครับ ไม่ไหวจริงๆร้อนตับแตก อิๆๆ

แล้วอีกคันแอร์ใช้ได้ปรกติครับ 3d ซิ่งๆมีแอร์เปิดได้แต่ไม่มีความเย็น เลยไม่เปิดครับ ขับหล่อๆเปิดกระจก
    เวลาคนมองก็เขินๆเหมือนกันอาศัยดึงหน้านิ่งๆไว้ก่อน อิอิ

19. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    แค่แอร์เสียก้อสุดทนแล้ว ไม่ต้องถึงกะเอาออกหรอก

20. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ถ้าไม่มีแอร์ ขอบอกเลยว่า นรกมีจริงครับ

21. BosstoN

BosstoN New Member VIP

152
    4
    0
    ขาดแอร์เหมือนจาขาดใจเรย...^^

22. corona ตัวน้อย

corona ตัวน้อย New Member Member

385
    7
    0
    ร้อนๆ

23. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    มีครั้งนึงงงง แอร์เสีย ตอนกลางวัน จอดรถทิ้งเอาไว้กลางแดด

พอตอนบ่าย2 จะกลับบ้าน

ขึ้นรถเท่านั้นแหละ.... นรกชัดๆ เปิดกระจกสองข้าง เหงื่อแตกเลย อายเค้ามาก..555

24. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    เคยแอร์เสียช่วงหน้าร้อน

ขนาดขึ้นทางด่วน วิ่งเร็วๆ เปิดกระจกทุกบาน ยังทนไม่ไหวเลยคร้าบบบบ

25. SkuLL

SkuLL New Member Member

314
    3
    0
    มีครับ รถไม่มีแอร์ แต่ส่วนมากวิ่งตอนเย็น กับกลางคืนครับ

26. ae110setbo

ae110setbo New Member VIP

128
    4
    0
    ผมใช้ one make race ไม่มีแอร์ทนอย่างเดียว เวลาฝนตกขับรถตากฝนครับ ส่วนแฟน ก็(ท่องไว้เป็นแฟนนักแข่งต้องอดทน

27. Kenjung

Kenjung New Member Member

117
    3
    0
    ขนาดมีแอร์ยังไม่เย็นเลย เซงบัดซบ ถ้าไม่มีแอร์ นั่งปอ.ดีก่าผม อิอิ

28. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ไม่มีเเอร์ก็น่าจะขับได้นะผมว่า

เอาไว้ขับเเต่ Midnight racing พอ อิอิ

29. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ไม่ได้ใช้ทุกวัน ก็ไม่ยอมถอดแอร์ออกกก

30. MOOZAA

MOOZAA Member VIP

418
    15
    18
    จริงครับ ประเด็นหลัก :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้