จะทำฝากระโปรงดำดีหรือเปลี่ยนเป็นcabonจะคุ้มกว่าไหม

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย TuM_imperfect, 18 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tonkun

Tonkun New Member Member

227
    5
    0
    โทรไปถาม ขนส่ง มาแล้วครับ
    เราสามารถไปดำเนิการเองได้เลยครับ
    โดยทางขนส่งจะออกใบรับรองให้ก่อน (คล้ายๆ การคัดสำเนาทะเบียนบ้าน)
    แล้วเราต้องแจ้งให้ไฟแนนซ์ไปอัพเดทเล่มทะเบียนให้อีกที
    หรือไม่เราก็เข้าไปเอาเล่มกะไฟแนนซ์ออกมา (เสียค่ามัดจำ 5000บาท)
    แล้วเอาเล่มไปทำเรื่องให้เรียบร้อยได้เลยยย

เอกสารที่ต้องใช้ มีดังนี้
    1. สำเนาเล่ม 1 ชุด
    2. ใบเสร็จรับรองการทำสี 1 ชุด
    3. สำเนาทะเบียนบ้าน และบัตรประชาชนของผู้ครอบครองรถ 1 ชุด

กรณีที่มอบอำนาจให้คนอื่นไปดำเนินการแทน ... ต้องเพิ่มเอกสาร
    4. หนังสือมอบอำนาจ พร้อมปิดอากรแสตมป์
    5. สำเนาทะเบียนบ้าน และบัตรประชาชนของผู้รับมอบอำนาจ 1 ชุด

2. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    :)ส่วนตัวผมแล้ว ทำสีดำ กับ เอาไปหุ้มเครฟล่าห์ ตัดออกเลยครับ เสียของจริงๆ ไอ้สีดำเนี่ย ต้องเนียนจริงๆ นะ ถึงจะออกมางาม ส่วน หุ้มเนี่ย หนักมากครับ บวมต่างหากอย่าเลยครับ

สติ๊กเกอร์ หรือ เปลี่ยนเครฟล่าห์ใหม่เลย ดีกว่าครับ รับรองไม่ต้องเสียซ้ำซ้อน
    :)

3. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    เคฟล่าแท้ๆไปเลยคับแต่ต้องแจ้งข่นสงเปลี่ยนเป็น2สีด้วยนะคับเดี่ยวจะโดนจับคับเอา อิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้