ล้างรถ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Johnnie, 28 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เอกกาแรม

เอกกาแรม New Member Member

15
    0
    0
    ล้างเองดีสุดคับ จะใด้ปรานีตกับมันใด้ต็มที่ลองล้างเองแล้วจะมีความรู้สึกที่ดีกับรถมากกว่าเดิม

2. Boyd_Za

Boyd_Za New Member Member

19
    0
    0
    ในปั้มปตท. ตรงข้ามเทคนิคกรุงเทพ ของออโต้กริม
    ล้าง+ดูดฝุ่น 120 สะอาดมาก เจ้าของดูแลลูกค้าดีครับ

3. BEST CLEAN .....CAR CARE.... แถวเส้นตัดใหม่แจ้งวัฒนะ เข้าสามัคคี คับ เปนของออโต้จิม สะอาดคับ.....

4. JZA31

JZA31 New Member VIP

74
    3
    0
    ในตลาดห้วยขวางอ่ะ มีร้าน แม็กไกว อยู่ร้านนึง เปิดถึง ดึกๆ อ่ะ เพราะวันนั้นไป ตี2ยังไม่ปิดเลย

5. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0
    แนะนำตรงเต้นรถ ซีรีอุส ครับ ตรงเส้นลาดพร้าว เลย Big C ลาดพร้าวไป นิดนึง แล้วอีกร้าน นึง ในซอย ลาดพร้าว 80 เยื้องๆกับ อู่ BMW ครับ เจ้าของเดียวกัน ล้างดีครับ น้ำยา ของนกแก้ว

6. BANK_NOZZLE

BANK_NOZZLE New Member Member

204
    4
    0
    เคยใช้ แฟน ล้างครับ
    สถานที่ตั้ง หน้าบ้านตรูเอง
    ผลการล้าง ก่อนล้างกะหลังล้างแทบไม่ต่างกันเลย ล้างแบบหลกๆ ปล่อยแห้งเป็นคราบ เช็ด2-3ทีไม่ออกขี้เกียจเช็ดซะแระเฉยเลย
    ค่าล้าง บอกไม่ได้คับ

แนะนำร้าน ในซ.เรวดีครับ ใกล้ๆแยกวัดสมรโกฎิ ชื่อร้าน รุ่งcarcare ครับ ใช้น้ำยา แมกไกว ล้างสะอาดดีมากคับ จี้เด็กได้เลยว่าตรงไหนไม่สะอาด ครับ ค่าล้าง 70 บาท ดูดฝุ่น 20 บาทครับ คุณภาพงานดีกว่าแฟนผมเยอะเลยคับ

7. akbk

akbk New Member Member

27
    0
    0
    ล้างเองคราบบบ :D

8. Aek_a31_Nozzle

Aek_a31_Nozzle New Member VIP

86
    8
    0
    เวลาเราล้างก็....... ก็แบบ เอาน้ำยาลงปุปแล้วขัดๆๆๆ แล้วก็ล้างน้ำตามเลยคับ

ไม่กัดคับคับ เวลาเราล้างก็....... ก็แบบ เอาน้ำยาลงปุปแล้วขัดๆๆๆ แล้วก็ล้างน้ำตามเลยคับ
    วิธีที่ผมล้างนะคับ คือเอาเริ่มที่หลังคาก่อน ก็พรม น้ำให้ทั่วๆๆ และเอาน้ำยาซันไลท์ขัดๆๆๆ
    จนฟองทั่ว แล้วก็เอาน้ำสะอาดล้างตามเลยคับ คือล้างแบบเป็นจุดๆๆเลยคับ
    เพราะถ้าทิ้งไว้ก็กัดสีรถคับ แต่ว่าผมล้างรถทุกครั้ง ก็ไม่เห็นว่า สีมันหมองนะคับ ก็เงาๆๆอยู่ทุกวัน

เคลือบสีรถแค่ ปีละครั้งเองคับ เอาน้ำยา แอมแว ขวดละ300 กว่าบาทขัดเอง

9. ยังมีดีอีก????????????

ยังมีร้านคาร์แคร์แถวโชคชัย4ชื่อร้านJ.M.S WASH and WAX carcare tuing racing garace. ล้างสี+ดูดฝุ่นสะอาดมากราคา90บาทแต่ขอโทษคุณภาพอย่าง280บาทเเน่ะอยากให้เพื่อนฯลองไปใช้บริการดูนะครับยังไงลองโทรไปถามทางแล้วกันนะTEL.089-0000357

10. Poyee_ZC

Poyee_ZC New Member Media

611
    7
    0
    --- คลีน อิท อัพ ---

11. PYN#V-MEMBERS

PYN#V-MEMBERS New Member Member

5
    0
    0
    -MOTOR SPA -

ตรงข้ามศาลอาญา​

12. A'pexi

A'pexi New Member Member

69
    1
    0
    IDEAS WASH&WAX

13. ToPmAn

ToPmAn New Member Member

626
    56
    0
    ผมไปล้างที่ auto gym อยู่ในเจ้าพระยาอาบอบนวดเยื้องกับกรมทหารราบ11ครับ
    ล้าง+เคลือบ 180 บาท ใช้เวลา 2ชม. เนียนมากกๆๆๆ ระหว่างรอก็เลย............:p

14. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    ล้างที่บ้าน สะอาดสุด
    แถมเป็นการออกกำลังกายไปในตัว
    จะได้ เฟิร์ม

ไม่รู้ทำไม พวกขับรถแต่ง ตัวอ้วนๆทั้งนั้น

15. #KAENG F.D.L.#

#KAENG F.D.L.# New Member Member

148
    3
    0
    IDEAS WASH&WAX

16. LANEVO

LANEVO New Member Member

312
    0
    0
    DAMN SHINY ตรงซอยข้าง Lotus วังหินครับ

www.damnshiny.com

17. Samurai Naoto

Samurai Naoto New Member Member

82
    3
    0
    ออโต้ คร๊าฟ ในซอย ลาดพร้าว 71 ครับ.....แจ่ม..........120 ครับ.

ปล.เจ้าของกระทู้ใช่ จอนนี่ ที่เคยอยู่ ES Group ป่ะครับ คุ้นๆอ่ะ....

18. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    เเมกไกว รัชโยธิน
    wac สุขุมวิท26
    auto magic สุขุมวิท 26

19. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    ให้คุณพ่อล้างคะ แฮะๆๆๆ บาปจัง เหอะๆๆๆ

20. nathnr1

nathnr1 Member Member

44
    0
    6
    แนะนำร้าน

ป.ต.ท. ลาดพร้าง 80ครับ ทั้งสะอาด ทั้งถูก มีทั้ง คาร์แคร์ ฟิลม์ ประดับยนต์

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 มกราคม 2009
  21. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    Clean it up นานหน่อย แต่เนียนดีฮะ

อีกที่ก็ แมคไกว์ ปากซอยมัยลาภ ก็ดีนะ...

22. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
    555+ เคยใช้เหมือนกันคับ ผลออกมาเหมือนกันเลย 555+

ส่วนร้านยังไม่เจอที่ถูกใจเลย อยู่แถวสาย 4

23. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ล้างเองครับ อิอิ

24. vitztrd

vitztrd New Member Member

79
    2
    0
    TAKE A BATH พระราม5ติดกับซันหมูกระทะ ล้างดีบริการดีครับ

25. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    คลองบางซื่อ คาร์แคร์ครับ

อยู่ในซอยโชคชัยร่วมมิตรอ่ะครับ (วิภาวดี 16) แล้วเลี้ยวเข้าไปในซอย 16/1 ซักประมาณ 50 เมตร อยู่ขวามือครับ เนียนๆ แรงๆ เลย

26. Rc7

Rc7 New Member Member

235
    15
    0
    ล้างเองคับ ออกกำลังไปในตัว เดี๋ยวอ้วนเกิน อิอิ...:D

27. TKsiam

TKsiam New Member Member

97
    4
    0
    ลุงรักษ์รถ....ในปั้ม CAL ติดกับ ปั้มบางจาก เลียบทางด่วนรามอินทราครับ

28. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ต้อง 2 ที่นี้ ซะหน่อย ใกล้บ้านดีครับ

29. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    แหม !!!! ที่นี่ น่าสนใจครับ

แต่ ล้างนานไปหน่อย 2 ชม อิ อิ อิ :D:D:D:D:D

30. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    UNIWASH ปากซอย สุขสวัสดิ์ 41 ครับ รถ VIP ระดับหรูหรา ล้างกันที่นั่นครับ

ไม่แพง มีร้านแต่งรถให้เลือกชม มีร้านกาแฟให้นั่งรอ มีร้านขายของที่ระลึก มี่ห้องแอร์เย็นๆ ให้นั่งเล่น มีร้านลาบให้นั่งกินหน้าร้านตอนเย็นๆ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้