d-max vs cololado มันมีอ่ะไรที่แตกต่างกันครับ

การสนทนาใน 'Supertruck-Thailand' เริ่มโดย skyliner3426, 19 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. skyliner3426

skyliner3426 New Member Member

14
    0
    0
    เอาตัว 3.0

มีอะไรที่แตกต่างกันบ้าง

ช่วงล่างอะไรอย่างงี้ต่างกันไหม

รูปลักษณ์ ก็ไฟหน้ากับไฟท้าย

แล้วมีอะไรอีกครับ?

2. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0
    ช่วงล่างไม่กล้า ยืนยัน ว่าต่างกันไหม แค่เคยได้ยินว่า ต่างกันที่ด้านหลัง อันนี้รอท่านอื่นมาตอบครับ

นอกนั้นก็ตามที่เห็นน่ะครับ

ส่วนบอดี้ เท่าที่รู้จากพี่ที่ทำงาน ไทยซัมมิท ประกอบรถยนต์ เหล็กตัวถัง เชฟจะหนากว่าครับ เช่นเชฟ เหล็ก 1.0 ของอีสุจะหนา 0.8 ครับ

นึกไม่ออกละครับ อิอิ

3. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    แต่ถ้าให้เลือก ก้อ รักพี่ เสียดายน้อง นะ 55+

2 ค่ายนี้ รูปแบบภาพนอก ดูดี ต่างกันอะ

แต่ ส่วนตัวชอบ เชฟ มากกว่า 55 ต้อง 4 ประตูด้วยนะโหดโครต 55+

4. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    ผมว่าน่าจะต่างกันทีกล่องนะคับ Cololado กับ Dmax Itec ตัวแรก ใช้กล่อง Made in Malasia ปลั๊กจะอยู่หน้ากล่องคับ
    ส่วน Dmax รุ่น Gold กับ Platinum จะใช้กล่อง Made in Thailand ปลั๊กจะอยู่ข้างๆกล่องนะคับ
    ปล.ผิดถูกยังไงก็ขอโทษด้วยละกันคับผม

5. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0
    กล่องเล็ก จี๊ดกว่า กล่องใหญ่ครับ กล่องเล็ก ลากรอบได้มากกว่ากล่องใหญ่ ครับ อิอิ

6. LEK DRAGON

LEK DRAGON New Member Member

86
    1
    0
    เหล็กที่ใช้ทำบอดี้ อีซุ 0.9ม.ม. แต่เชพหนา 1.0 ม.ม.
    ส่วนตัวคัตซีอีซุใช้เหล็กsc 490แต่เชพใช้ sc590ซึ่งแข็งแรงกว่า พูดง่ายเชพเคาทำส่งออสเตรียยังไงก็
    ขายในไทยแบบนั้นคูณภาพวัสดุมันต่างกันมาก พอดีที่บริษัททำPARTส่งทั้ง2บริษัทครับ

7. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ความรู้คับ

8. CHOWER!!

CHOWER!! New Member Member

275
    0
    0
    ความรูจิงๆคับ

โตมาจะได้ทำรถกับช่างเบิร์ด 555

9. skyliner3426

skyliner3426 New Member Member

14
    0
    0
    ขอบคุณครับ ได้ความรู้เยอะดี

10. NookNikk

NookNikk New Member Member

310
    2
    0
    ความรู้ครับ

11. tongroua

tongroua New Member Member

6
    0
    0
    ชมพู มนตรีดีเซล

12. tongroua

tongroua New Member Member

6
    0
    0
    ชมพู มนตรีดีเซล

13. hypertruck

hypertruck New Member Racer

156
    1
    0
    สีพวก คอลโซล หน้าปัด เชฟจะสีเข้ม สวน ดีแม็กจะออกโทนครีมไครับ มีคนเคยซื้อมาผิด คนละสีเลยครับ

14. NEW TFR

NEW TFR New Member Member

66
    0
    0
    แล้วเรื่องกล่องECUอะครับอยากรู้

15. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    อืม..

16. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    กล่อง รู้สึกจะเหมือนกันนะคะ ถ้าเป็นเครื่องปีเดียวๆกัน
    จะต่างกันแค่ ตัวเก่า กะ ตัวใหม่ๆ ที่ตัวเก่าๆกล่องนอกกล่องใหญ่
    กล่องตัวใหม่ ก่องเล็กกล่องไทย ถ้าเอามาทำเขาว่ากล่องเล็กรุ่นใหม่ จะเวิร์คกว่า ลากรอบได้มากกว่ามั้งคะ

17. อัฟฟฟฟไป ความรู้ทั้งนั้น

18. Dbass

Dbass New Member Member

155
    3
    0
    ช่วงล่างด้านหลังที่เป็นลักษณะเดียวกัน คือ แหนบแผ่นซ้อน โช๊คอัพไขว้

พอมองที่จุดยึดหูแหนบตัวหน้าทั้ง 2 รุ่น มีความต่างกันอยู่ครับ

ลองก้มมองดูซิ ,....

19. phuketracing

phuketracing New Member Member

136
    0
    0
    ความรู้ดีๆทั้งนั้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้