++ รถเก่าเติมโซฮอล ระวังกันด้วยนะครับ... ++

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย GaB, 30 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ค่าท่อยางทั้งหมด 1 เมตร เป็นของ Continental นะครับ 370 บาท
    ส่วนกรองเบนซิน 380 บาท (ของโรงงาน ไม่ใช่ของฮอนด้านะครับ)

ขอบคุณมากครับ ของผมเปลี่ยนกรองเบนซินไปด้วยเลย แต่ถ้าปั๊มมันมียางหลุดออกมาด้วย สงสัยจะได้วางเครื่องใหม่แหงเลยครับ ฮือๆๆ

ร้านอยู่แถวไหนครับ พอมีเบอร์มั้ยครับ

ขอบคุณครับ ของผมที่เปลี่ยนมามันไม่ได้บอกว่ารองรับโซฮอลซะด้วย สงสัยต้องคอยสังเกตอยู่ดีแหะ

ตอนบิดแก๊กแรก ครั้งแรก พุ่งเลยเหมือนกันครับ แต่มันค่อยๆไหลจากบนถังลงมาพื้นครับ เพราะจุดที่ปริมันอยู่บนถัง ใต้เบาะหลัง

2. m230

m230 Member Member

463
    12
    18

ผมและ ติ่งเซอร์วิส (ซันนี่ไทยแลนด์)
    เรียกร้านนี้ว่าร้าน เจ๊น๊อต (เรียกเป็นรู้กัน)
    ท่อน้ำมันยี่ห้อ gates นั่นเอง

:):):):):):):)

3. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ผมก็ใช้มาหลายปี ต้องตรวจดูมั่งแล้ว

4. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เครื่องเก่าผมเป็นคาร์บู พวกซีลยางด้านใน เปื่อยหมดเลยครับ
    ตอนนี้เครื่องใหม่ แต่รุ่นเก่า กัดฟันเติม 91 อยู่

5. TONJK

TONJK New Member Member

86
    1
    0
    ขอบคุณมากคับ เป็นประโยชน์มาก ดีนะที่มะเติม

6. PadZz

PadZz New Member Privilege

786
    4
    0
    ขอบคุณมากครับ ผมว่าเดินแป๊บ ใช้กันยาว ๆ เลย

7. corona ตัวน้อย

corona ตัวน้อย New Member Member

385
    7
    0
    ขอบคุณคับ

8. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    รถใครเริ่มเก่าควรเปลี่ยนท่อยางน้ำมันเบนซิน ท่อยางหม้อน้ำ แล้วดูใต้เครื่องบ้างครับว่ามีไรหยดลงพื้นบ้างมั้ย
    เพราะรถมันต้องเปลี่ยนอะไหล่บ้างอ่ะครับ ถึงจะไม่เจอปัญหายากๆตามมา

9. Panaejorn

Panaejorn Member Member

150
    5
    18
    เติมโซฮอล์อยู่ 2 ครั้ง จริงๆ

นอกนั้น 95 เพียวๆครับ

10. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    แก๊สโซฮอล์มันผิดจริงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้