ใส่ไฟหน้าแบบใหนดีครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย BOSSAPP, 3 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BOSSAPP

BOSSAPP New Member Member

179
    1
    0
    ป่าวครับไม่ได้เมาแล้วขับครับ

2. อั้มลูกตานันต์

อั้มลูกตานันต์ Active Member Lady Member

716
    31
    28
    แข็งแรงเร็วๆนะคับ

3. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    เสียใจด้วยนะครับ

รถพังช่างมันครับ ซ่อมได้

คนไม่เป็นอะไรมากก็โอเคแล้วครับ หายไวๆนะครับ

---------- Post added at 15:11:43 ---------- Previous post was at 15:11:33 ----------

เสียใจด้วยนะครับ

รถพังช่างมันครับ ซ่อมได้

คนไม่เป็นอะไรมากก็โอเคแล้วครับ หายไวๆนะครับ

4. BOSSAPP

179
    1
    0
    ขอบคุณทุกกำลังใจคร๊าบ ตอนนี้ก็ดีขึ้นเยอะแล้วครับ เริ่มซ่อมแล้วครับรถ ตอนนี้ให้อู่ดึงอยู่ เรื่องอะไหล่ เดี๋ยวสงสัยต้องรบกวนพี่ ๆ ในคลับแล้วล่ะครับ

5. akkakit

akkakit New Member Member

210
    1
    0
    สู้ๆครับ ว่าแต่เห็นกระทู้นี้พูดกันถึงเรื่องไฟถามหน่อยละกันว่าที่เค้าแต่งๆไปกันพวกไฟวงแหวน ไฟซีนอน nv เราทำกับเค้ามั่งได้เปล่าครับเนี่ยอยากทำไฟให้สวยๆทั้งหน้าและหลัง

6. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ทำได้ครับ ทั้งวงแหวน และ ซีนอน

7. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    ไฟหน้าวีโก้ สวยนะถ้าช่างมือถึง

8. NV_69

NV_69 New Member Member

7
    0
    1
    คันนี้ของผมเองครับ ตอนแรกไม่กล้าทำกลัวเสียรถ(แฟนว่าเสียแมวเลย:cry:) มันไม่ทางเลือก โคมไฟก็ซื้อมาแล้วด้วย เห็นมันถูกด้วยแหละ (โคมไฟVIGOคู่1200.-ของแท้) จอดทำ(ทำใจไว้ด้วย)3เดือนก็เสร็จ แฟนบอกสวยจัง:cool:(ผมยิ้มไม่หุบเลย) ต่อไปจะเปลี่ยนไฟท้าย (ยังไม่บอกครับว่าจะเอารุ่นใหนยี่ห้ออะไรใส่ บอกนิดนึง โคมไฟท้ายชุดนี้มาจากรถราคาล้านกว่าๆ แต่ผมซื้อมาแค่ชุดละพันกว่าบาทของแท้ด้วย) ใส่เสร็จจะเอามาให้ชมกัน :D

9. akkakit

210
    1
    0
    โอ้ว รอชมไฟท้ายด้วยคนครับ

ส่วนเมื่อวานผมไปถามร้านไฟซีนอน เค้าบอกว่าถ้าจะให้สวยโคมหน้าต้องใส่ projector ชุดนึง 18,000 ฟังราคาแล้วสะดุ้งนิดนึงแพงมากมาย

10. BOSSAPP

179
    1
    0
    ไปเจอมาแล้วครับหน้านี้ตาเต็ม พอดีกะลังค้นหาแบบ จะเอาไปซ่อมรถผมอยู่ เลยไปเจอภาพนี้มา ใครที่ใส่หน้าเดียวกันนี้ก็ลองดูเป็นแบบอย่างได้นะครับ ผมยังคิด ๆ อยู่ว่าจะซ่อมหน้านี้หรือป่า ขออนุญาติ เจ้าของรถด้วยนะครับ

11. akkakit

210
    1
    0
    กางปีกจะบินแว้วววววว

12. BEEKITTY

BEEKITTY New Member Member

216
    6
    0
    เดี้ยวผมจัดหน้าให้เอา ใหม เป็นแบบที่ไม่มีใครเหมื่อนเลย
    ก็คือ หน้าคนดำ ดำหน้าหม้อ ฮิ ฮิ ฮิ

13. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    หน้ากรมทหาร ดีก่าครับ :D ฮ๋าๆๆๆ .. ผบ หมู่ ว. 15 อิอิอิ

14. BOSSAPP

179
    1
    0
    สองคนหลังนี่รู้สึกว่าหน้าที่แนะนำมานี่ มันยังงัย ๆ ไม่รู้นา

15. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ไปเจอ คุณ BOSSAPPโดยบังเอิญวันนี้ีที่ เซียงกงบางนา
    ได้หน้าใหม่มาแล้วสวยมากครับ ผมชอบหน้าใหม่มั่กๆ
    ยินดีด้วยนะครับ
    ขอให้กลับมาสวยเร็วๆ
    :)

16. รอชมครับ...

17. BOSSAPP

179
    1
    0
    พี่นกจัดให้ อิอิ ปีหน้าล่ะครับ คลอดหลังคุณเก่งแน่ ๆ

แล้วเจอกันที่ระยองรถเสร็จแล้วจะคลานกลับระยอง ไม่กล้าขับเร็ว อิอิ

18. V-MOG

V-MOG Member Member

165
    1
    18
    ไฟเดิมๆหน้าเต็ม ก็สวยนะ รักษาภาพลักษ์ nv หรือแล้วแต่จะชอบก็ได้นะ

19. gar555

gar555 New Member Member

71
    0
    0
    ซ่อมได้ครับรวมสีแล้วประมาณ 40000 บาท ครับ ผมเคยร่อนลงสภาพแบบนี้เลยงับ
    แต่กระจกหน้าไมแตกนะครับ เปลี่ยนทางซ้ายทั้งแถบ แต่ของเปลี่ยนเป็นของเซียงกงนะครับ
    แล้วก็แต่งใหม่ก็กลายมาเป็น NV ขนเศษเหล็กแบบคันทางซ้ายอะงับ

20. Nitcha

Nitcha New Member Member

640
    1
    0

แต่งสวยขนาดนี้ เอามาขนเศษเหล็กเหรอครับ แม่เจ้า.....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้