รับโมเครื่อง 4JA/4JB/4JH/ รับประกันผลงาน

การสนทนาใน 'Sport Truck.' เริ่มโดย p_sutipoj, 5 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    มาหลอกถามป่าวครับเนี่ย....ใครๆก็ทำได้ แต่เนียนหรือป่าวนี่ดิ ....และจุ๊กจิกอีก ติดนั่นติดนี่ ด้วย

2. Unknow

Unknow New Member Member

54
    2
    0
    ขอบคุณครับ :)

ขอถามเพิ่ม ข้อ8000 ก้าน4*1000 ลูก4*1000 เป็นของเบิกห้างหรือของเชียงกงครับ

และข้อ3100 มีตับเป็ดกี่ตับ สามารถใส่เสื้อ 4JK ต้องแปลงไหมครับ :confused:

สุดท้าย STEP นี้ปั่น HX40 หรือ CAT 050 DW ไหวไหมครับ ถ้าเทียบกันแล้ว2ตัวนี้ตัวไหนไปดีกว่ากัน :rolleyes:

3. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    โค้ชครับ............รถผม 4JA1T ..เดิมทั้งตัว..ตอนนี้ขึ้น HX35 แล้ว

แต่เครื่องเริ่มหลวม...ไอน้ำมัน ออก ผุย ผุย เลย.....อยากทำบ้าง

แนะนำสเต็ปที่ทำแล้วแรง และทนด้วย ครับ

งบเท่าไหร่...แล้วกี่วันเสร็จครับ....

4. เจ๋งเอง....

เจ๋งเอง.... New Member VIP

105
    0
    0
    ข้อมูลแน่นๆเลยครับ**จัดไปปป
    แต่ถามหน่อยครับท่าเอาข้อ 3100 มาใส่ JH ต้องทำไรเพิ่มเติมหรือแก้ไขตรงไหนบ้างใหมคับโค๊ช

5. อยากรู้วิธีแก้ข้อขาด อะครับ โค้ช ถ้ามะเปงการละลาภละล้วง สูตร เฉพาะจนเกินไป ก้อ รบกวนด้วยครับ..^^

6. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0

อ๋อมันต้องเอาข้อเหวี่ยง..............................มาใส่หายทันที

7. NONG_SCG

2,132
    3
    0

ประมาณ 3-4 วัน ครับ งบประมาณเดี๋ยวรอ พี่เจี๊ยบมาบอกหั้ยครับ

แล้วพี่รุตจาเอาเตปเทพเลยป่าว

8. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ใส่ไปเลยครับแล้วตัดประเก็นหนาใส่ครับ ประมาณ 3 มม. ก็จบแล้วถูกด้วยแต่ไม่ดีครับ.........แต่มีวิธีที่ดีกว่าเนียนกว่าครับ

9. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ทำเป็นปลอกเหล็กครับไม่ใช้ปลอกเลสครับ ทนกว่าลูกไม่ติดด้วย ขยายความจุได้ประมาณ 2700 และยังได้

เครื่องที่เป็นชักสั้นทำให้แรงบิดในรอบสูงไม่หาย(หายน้อยกว่าชักยาว) และอย่างให้กำลังต่ำเกินไป จะได้ทั้ง

ต้นทั้งปลาย ซึ่งปรกตินิสัยJA จะไล่โข่งลำบาก ต้นดีปลายอั้น ต้นไม่มาปลายดึง ใช้งานขับยาก ดังนั้นเพิ่ม

ความจะและทำให้อึดด้วย ทำทีเดียวได้ 2 อย่างเลย

ปล.ถ้าทำแล้วเดือดร้อนเปลี่ยนโข่งหลังอีกด้วย ต้องประมาณ 50-58 น่าจะขับมันส์ครับ

10. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    เอาข้อเหวี่ยงไปบาลานซ์ ครับถ้าเป็นJH ต้องเปลี่ยนเอา 8 ตับลงครับแต่อย่างไรก็ต้องบาลานซ์ครับ

11. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    JA up to 2700 ประมาณ 35,000 บาท

ลูก แหวน ก้าน ปลอก ค่าแรง บาลานซ์ ชาร์ฟอก+ก้าน ครบหมดแล้วครับ

12. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ลูกสูบ เซียงกง ลูกละ 1200 บาท ถ้าเบิกห้าง ลูกละ 1000 บาทครับ ชอบแบบไหนล่ะครับ...

ปล.เบิกห้างผมต้องเอามาต้มน้ำมันกันด้วย ไม่งั้นมันไม่สุก ไม่ต้มก็ได้ต้องรันอินให้ร้อนประมาณ 12 ชั่วโมง หรือวิ่งประมาณ 1000กมครับ

ข้อเหวี่ยง 3100 8ตับ หนักกว่าข้อเดิม 4-5 กก. ใส่ได้ต้องแปลงนิดหน่อยครับ

สุดท้าย ใส่เทอร์โบแกนหนัก แบบถ้าวิ่งแดร็กคงได้ ใช้งานจริงนะรอๆ ถ้าเป็นHX35 ผมว่าน่าจะโอกว่าครับผม

13. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    รับทราบ.........เก็บตังนิดนึง

14. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    พี่รุตจัดไปครับ

15. INSOLENT

INSOLENT New Member Member

1,444
    3
    0
    มาอ่านกระทู้ นี้ ข้อมูล ตรึมๆๆๆ

16. aa69

aa69 New Member Member

38
    0
    0
    สุดยอดความรู้..
    ทำหัยเกิด....กิเลส

17. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    ตาเอ จะยัดลูก เหรอครับ......อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 ตุลาคม 2009
  18. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    พี่เอเค้าเป็นไดเร็กครับ...

19. Unknow

Unknow New Member Member

54
    2
    0
    โค้ชครับ 4JJ ใส่ข้อ 3100 อย่างเดียวโดยใช้ลูกและก้านเดิมของ 4JJ จะได้ไหมครับ :)

20. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    ข่าวล่ามาเร็ว ที่ว่ากัลว่าลูกถ้วย BD30 มันใหญ่และแข็งแรง OK แต่เรื่องกระเดื่อง Valve เนี่ยจะแก้อย่างไรดี

21. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ลูกเดิมก้านเดิมได้ครับ ถ้าเอาง่ายๆซั่วๆก็ปาดหัวแม่ง1.5 ก็ใช้ได้ แต่ผมไม่ทำหรอกครับ มันไม่ดีไม่เวิร์คคับ แต่ทำอย่างอื่นโดนไม่ปาดลูกดีกว่าครับ

22. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ทำเป็นเหล็กเลยครับ...

23. เจ๋งเอง....

105
    0
    0

ทำอย่างอื่นที่ไม่ปาดหัวลูกนี่คือ

ย่อก้าน หรือลดข้อ ใช่ใหมครับ .....:p

24. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    คิดก่อนหรือป่าว ถ้าจะป่านล่ะก็ดูเฉยๆจะดีกว่านะครับ

ย่อก้าน ทำเป็นมอไซร์ไปได้........... ลดข้อลดยังไงงงนะเนี่ย เป็นว่ามันมีวิธีที่เนียนกว่านี้ล่ะกัน

25. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    เจียร์แคร้ง นิดหน่อย ด้วยนะครับ

26. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    คิดออยเจ็ดสเปร์ด้วยล่ะ

27. เจ๋งเอง....

105
    0
    0
    ไม่ได้ป่วนน่ะครับ แต่ไม่รู้จริงๆ เพราะไม่มีความรู้อ่ะครับเลยถาม ผิดมากเลยใหมครับ ท่าจะไม่ตอบหรือไม่บอกก็ไม่น่าจะหาว่าไม่คิดน่ะครับ มันแลดูไม่ดี ขอบคุณครับ :cry:

28. เจ๋งเอง....

105
    0
    0
    ย่อก้าน ทำเป็นมอไซร์ไปได้........... ลดข้อลดยังไงงงนะเนี่ย เป็นว่ามันมีวิธีที่เนียนกว่านี้ล่ะกัน[/QUOTE]

วิธีพวกนี้ผมก็ไม่ได้คิดเองอ่ะครับ ตามโรงกลึงที่รับทำพวกนี้เขาบอกมาอีกทีอ่ะครับ....:confused:

29. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ใจเย็นๆ ...........

ข้อ 3100 ใส่ 3000 มันมีอะไรที่ต้องขยับตามไปอีกพอสมควร

ค่อยๆไปอย่าให้ใครแซง 55

30. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    3000 ก็วิ่งเสื้อแตกแล้วครับพี่น้องง...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้