ไปเจอมาครับ มีคนได้รถที่เล่มทะเบียนเป็นของ "ในหลวง" เป็นบุญมากเลยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย chang, 7 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. haruhara

haruhara New Member Member

21
    0
    1
    ถ้าคุณตำรวจขอดูสำเนา เค้าจะตกใจไหมเนี่ย

2. Dampachiz

Dampachiz New Member Moderator

359
    1
    0
    ที่สุดของที่สุดในชีวิตเลยครับ ของจริงเลย

3. AE 101 Only

AE 101 Only New Member Member

66
    1
    0
    ยิ่งกว่าได้เฟอร์อีกกกกกกก

4. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    ถ้าผมมี ผม เก็บ ไว้จนวันตาย มีลูกให้ลูก มีหลานให้หลาน บอก ห้ามขายเด็ดขาดเลยครับ

เรา ทุกคน รักในหลวง

5. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ขอจงทรงพระเจริญ คับ

6. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ปลื้มใจ แทนเลยคับ :D

7. koyanic

koyanic New Member Member

76
    0
    0
    ใบญมากอะคับ..

8. guss

guss New Member Member

13
    2
    0
    รถที่ใช้ในพระราชกรณียกิจส่วนพระองค์ จะเป็นชื่อพระองค์ท่านหมดแต่มิได้หมายความว่าพระองค์จะทรงประทับนั่งทุกคันครับ

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V8366285/V8366285.html

9. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    เรารักในหลวง...ขอพระองค์ทรงพระเจริญ

10. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    ขอพระองค์ทรงพระเจริญ ยิ่งยืนนาน

11. Kenjung

Kenjung New Member Member

117
    3
    0
    ได้มาคงไม่ขายอีกแล้ว ภูมิใจสุดชีวิต

12. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ถ้าได้เป็นเจ้าของ ยังไงก็ไม่ขายยยยย เก็บใว้ชั่วชีวิตเลย

13. ดีใจด้วยครับ

14. Mr.ChaiKarn

Mr.ChaiKarn New Member Privilege

316
    2
    0
    ขอพระองค์ ทรงพระเจริญ ยิ่งยืนนาน
    อยู่คู่ฟ้าและแผ่นดินไทย "เรารักในหลวง"

ถ้าผมมีบุญได้เป็นเจ้าของคงไม่ขาย
    จะเก็บรักษาไว้ เท่าชีวิต และบอกลูกหลาน รักษากันต่อไป...

15. noname club

noname club New Member Member

13
    0
    0
    ของเพื่อนผมก็มีครับ เป็นรถกระบะนิสสัน big m ตอนเดี่ยวสีขาว อยู่แฟลตดินแดงครับ เป็นรถที่ซื่อให้คนสนิทและทหารที่รับใช้
    แต่เป็นชื่อของพระองค์

---------- Post added at 17:40:20 ---------- Previous post was at 17:40:02 ----------

ของเพื่อนผมก็มีครับ เป็นรถกระบะนิสสัน big m ตอนเดี่ยวสีขาว อยู่แฟลตดินแดงครับ เป็นรถที่ซื่อให้คนสนิทและทหารที่รับใช้
    แต่เป็นชื่อของพระองค์ เคยนั่งไปกับเพื่อนและโดนเรียก ตำรวจเว่อไปหลายครั้งแล้วเพราะตอนนั้นมันไม่มีป้าย ขนส่งเขาเรียกไปเปลี่ยนให้ใหม่
    พวกตำรวจจราจรสน. มักกะสันกับทองหล่อ จะจำได้ดีเพราะโดนไปหลายคน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้