เพื่อนๆในนี้ทำสีกันที่ไหน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย AWD_IMP, 6 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 4A-GEU

4A-GEU Member Member

581
    13
    18

อยู่ติดถนนอ่อนนุช ใกล้ๆซ.อ่อนนุช 68/1 ค้าบ
    มาไม่ถูกโทรมาถามได้ 083-902-1117 โจ้ค้าบ
    :D :D

2. vitztrd

vitztrd New Member Member

79
    2
    0
    Color Perfect Garage เป็นไงบ้างครับใครเคยทำบ้างครับ โทรไปถามพีเค้าคุยดีครับ

3. Chris_Mivec

Chris_Mivec Member Super Moderator VIP Privilege

582
    22
    18
  4. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    ไปทำสีที่อู่สี เคยเจอแต่แบบ

ต้อนรับดี แต่งานไม่ดีอย่างที่คิด งานออกมาไม่จบทีเดียว แต่เขาก็รับแก้งานแหละ

แต่อย่างว่า ใครจะมีเวลามาแก้งานกันบ่อย ๆ

ช่วยอัพดีกว่า อู่สีดี ๆ ผมยังไม่เคยเจอ เลยเข้าศูนย์ซะเลย

5. meannn

meannn New Member Member

124
    8
    0
    อู่รุ่งโรจน์ครับ

ลาดพร้าว126

0895304755ครับ

6. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    อู่ช่างน้อย NOY GARAGE อุบลครับ :D

7. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    COLORFUL AUTO PAINT อยู่ลำลูกกาคลอง 3 ติดปั๊ม esso ช่วงนี้ มีโปรโมชั่น มีใครเข้าไปใช้บริการบ้างคับ

8. NEW NAGAOKA

NEW NAGAOKA New Member Member

18
    0
    0
    SAFETY สาย3 ครับ ตัวแทนวิริยะ ทำรถเนียน ดีแพง คุ้มค่า ลอกสีกระเค้า รับประกันหลายปีครับ

9. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ขออนุญาติแนะนำเพิ่มเติมครับ Auto Craft และ Mard Body เห็นงานของทั้ง2ที่แล้ว.. สุดยอดเหมือนกันครับ :D

10. อืม...นะ

อืม...นะ New Member Member

218
    12
    0
    ทำที่ Mard Body อยู่ครับ
    รอดูผลงานชิ้นโบว์แดงอยู่

11. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ผมทำที่อู่รุ่นพี่ครับ ชื่อNT SPORT AUTO PAINT อยู่เส้นสตรีวิทย์2ครับ ใกล้ๆกัน ทำที่นี่เพราะสนิทกัน สำหรับผมทำออกมาใช้ได้เลยทีเดียวครับ คุยง่าย ไม่ถูกใจตรงไหนแก้ให้เต็มที่ แกเองก็เล่นรถเหมือน แต่แกแข่งแนวRALLY CROSSนะครับ แกใช้EVO3

ลองแวะไปดูงานก็ได้ครับ บอกแกว่าเป็นเพื่อนผม "ดุ๊ก" ผมแนะนำมา ราคา และการดูแลพิเศษครับ

ลองโทรไปได้นะครับ พี่เล็ก 081-7979767 และ 02-9079078

12. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    ขออนุญาตฝากอู่สี Garage Can Do ไว้ในอ้อมอกอ้อมใจ ซักอู่นึงนะครับ

อิ อิ อิ

13. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    ของผมทำที่อู่บอยเซอร์วิส แถวๆซอยอ่อนนุช 17 แยก 9 ครับ

อู่เล็กๆแต่งานออกมาดีครับ รถงามๆหลายๆคันทำที่นี้กันเยอะ ตีโป่งเหล็ก เคาะ ทำสี

ดัดแปลงหน้า ท้ายงานเหล็กต่างๆ ทำได้หมดครับ ผมก็ทำอยู่ เนียนๆดีครับ

เจ้าของอู่บ้ารถเหมือนกัลล์ครับ ลองโทรไปคุยกับเจ้าของตามลายเซ็นต์ผมได้เรยครับ !!!

14. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ซ่อมสี ที่อู่ ที่ชื่อว่า

มิตซูสาทร

15. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
    U Goods ก็ดีนะครับ เห็นรถเพื่อนเข้าไปทำอยุ่

16. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    ขอเตือน อู่ไหนงานเยอะๆล้นๆอย่าไปเข้าเด็ดขาด

ของผมที่ทำไป ใช้สีนกแก้ว2kนะครับ ไม่ใช่สีขี้ๆ

ยังไม่ทันไร หลังคาสีปูดฝากระโปรงร้าวเป็นเส้นซะแล้ว

อู่ที่ผมไปทำเค้าว่ารับประกัน5ปี แต่ผมขี้เกียจไปแล้วครับ

ไม่รู้ว่า5ปีนี่ต้องเข้าไปแก้กี่หน

โดนไป3หมื่นกว่า พ่นเฉพาะข้างนอกไม่ได้ลอกสี + ปะพุ + เชื่อมต่อตัวถัง

ขำกันไป รู้งี๊ขับแม่มสีเน่าๆไป แล้วเอาตังค์ไปหวดF-conดีกว่า

อย่าPMถามกันนะครับว่าอู่ไหน บอกใบ้ว่าอู่ในเวปนี้แหล่ะ แหม..ทำกันได้

17. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    มาเก็บข้อมูลซะหน่อย

18. PoR@HONDA.Vtec

[email protected] New Member VIP

1,166
    16
    0

นี่เลยครับ สุดจิง ของเฮียเป็ง อีโวหลายคันสร้างกันที่นี่ ครับ :D

19. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ของถูกและดีไม่มีในโลกคร๊าปปปป.... แต่เดี๋ยวนี้ของแพงไม่ดี ก็มีเยอะเหมือนกัลลล :D

20. ผมไม่ได้เล่น rcw มานาน จำล็อกอินตัวเองไม่ได้แล้วครับ แต่เคยไปทำที่ color perfect งานดีไหม ใช้ได้ครับ ไม่บวม ไม่ปูด แต่เคยเข้าไปแก้งาน พ่นไม่ได้สีเดิม เพี้ยนเยอะเหมือนกันครับ ราคาไม่ถูก แล้วถ้าจะทำจริงเนี่ยคุยเรื่องราคาให้ดีนะครับ ผมเคยมีปัญหามาแล้ว ให้เจ้าของอู่ทำใบเสนอราคามาเลยครับ พูดจริงๆนะ อย่าเชื่อผมลองถามคนที่เคยทำดูหลายๆคนเพราะของอย่างนี้ต่างกรรมต่างวาระครับ บางคนทำดีจัง อีกคนทำไม่ดีเลย

21. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    อู่รุ่งโรจน์ ซอย ลาดพร้าว 126 ครับ งานดีครับรถทุกคันพี่เขาเป็นคนพ่นเองทุกคันครับวันไหนว่างๆๆจะแวะไปถ่ายภาพมาให้ครับเห็นกำลังทำ CEF แปลงเป็น R34 อยู่ครับโป่งเหล็กทั้งคันครับสวยมากเดี๋ยวจัดให้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้