คุยกัลขำๆCommonrail

การสนทนาใน 'Sport Truck.' เริ่มโดย NONG_SCG, 13 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    แหล่ม.......ครับ พี่เจี๊ยบก็ทำดันรางขายเลยซิครับ ฮ่าๆ แคร๊กๆๆๆๆ......

2. aj anucha

948
    1
    0
    ดันรางมาก เสียงแข็กน่ากลัวมากครับ แคร๊กๆๆ
    ......ถ้ามีกล่องดันราง กับ กล่องยกหัวฉีดดีนะ ไปดี๊ดี...ต้นกลาง-ปลายมาแบบยาวๆครับ

---------- Post added at 16:00:55 ---------- Previous post was at 16:00:34 ----------

ดันรางมาก เสียงแข็กน่ากลัวมากครับ แคร๊กๆๆ
    ......ถ้ามีกล่องดันราง กับ กล่องยกหัวฉีดดีนะ ไปดี๊ดี...ต้นกลาง-ปลายมาแบบยาวๆครับ

3. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    เป็นความคิดที่ดีครับผม.....แต่ผมทำให้มันไม่เขกได้นะ......

4. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    มาคุยกันเรื่องระบบเชื้อเพลิงดีกว่า

5. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    แรงดันน้ำมันและ Voltage

6. aj anucha

948
    1
    0
    ทำอย่างไงคับ ขอคำแนะนำหน่อย

7. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ถ้าเราใส่กล่องดักสัญญาณแรงดัน ให้มันส่งเข้ากล่องด้วยแรงดันที่น้อยกว่าเดิม มันก็คิดว่าแรงดันน้อยไปก็สั่งให้SCV เปิดน้ำมันเข้ามามากขึ้นแรงดันก็สูงขึ้นไง แล้วถ้าเราปรับมากจนเกินลิมิตไป กล่องมันเช็คเด้ง บอกว่าแรงดันรางต่ำเกินไป......เพราะหลอกกล่องส่งสัญญาณต่ำเกินไป............

การใส่กล่องหลอกสัญญาณต้องทำควบคู่ไปกับวาล์วระบายแรงดัน..............

8. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    รู้แล้วว่าเครื่องJJ JK เกียร์ธรรมดา มีเซนเซอร์ไฟเกียร์ว่างไว้ทำไม....!!!

9. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    มีไว้ทำไมอ่ะพี่เจี๊ยบ

10. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    เอาไว้วางยา..........ไม่ให้รถแรงเกินหน้าเกินตาไง .5555

11. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    มันเอาไว้เปลี่ยนโหมด........ลองเข้าเกียร์เบิลเครื่องกับ ใส่เกียร์ว่างดิ ไม่เหมือนกันนะ....เพิ่งรู้เหมือนกันนะ

12. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ความรู้ใหม่...ผมไปเอาเทค2 เช็คกล่องผม ปรากฎว่ามีโค้ดฝังอยู่ 3 ตัว คือ
    1 แรงเคลื่อนไฟฟ้า ในรางสูงเกินไป
    2 แรงดัน ในรางคอมมอลเรลสูงเกินไป
    3 แรงเคลื่อนไฟฟ้า ในแอร์โฟว์ต่ำเกินไป

ข้อ 1- 2 ไม่เท่าไหร่ เพราะว่ารอของจากพี่น้องถึงจะกำจัดโค้ดนี้ได้ แต่ ข้อ 3 นี่ซิ
    วิเคราะห์แล้ว มันน่าจะเกิดจากอะไร........ลองคิดดูกันหน่อยไหมครับ

13. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    ข้อ3นี้พี่ไปปลดบูสมาหรอ

14. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ป่าวครับ เป็นเพราะว่า...............เสือกเอาแอร์โฟว์ไว้ไกลจากปากเทอร์โบน่ะครับ

15. mseeo2

778
    9
    0
    สงใสต้องเอาairflowมาแปะตรงหน้าปากเทอร์โบแล้วมั้งพี่ (ทีงี้ขึ้นอีกว่าสูงไป)

16. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    แปะแล้วครับ แม่งบอกว่า Hi โวล์อีกครับ......... สงสัยต้องขยับออกมาอีก

17. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    เพราะมันไปดักเจอ แถวๆ ลิ้นปีกหรือเปล่าพี่

18. _nop_

_nop_ New Member Member

811
    0
    0
    มีแต่คอมมอนเรวคุยกัน...อิอิ (สงสัยต้องเปลี่ยนหัวใจดวงใหม่ซะแล้วเรา)

19. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    ต้องลองติดตั้งที่ระยะเดิมครับ

20. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ต้องการโข่งหลัง เบอร์ 4 ของตามืดอ่ะครับใครมีบ้าง

21. _nop_

_nop_ New Member Member

811
    0
    0
    ใครไปร้านน้ามืดบอกด้วยนะ จะไปเอาโข่งเบอร์60อ่ะครับ (ไม่รู้จักร้าน)

22. Chacky

Chacky New Member Member

73
    0
    0
    ไม่รอหรอครับพี่นพ เบอร์ 60 อ่ะ บูสสักเท่าไหร่ล่ะ

23. mseeo2

778
    9
    0
    60 มาหนักๆ

24. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ใครไปบอกด้วยจะไปเอาโข่งเบอร์ 4

25. aj anucha

948
    1
    0
    จัดเลยเบอร์ 4 ปิ๊ดๆ บูสมา 1800 rpm ดึงกันยาวๆ

26. aj anucha

948
    1
    0
    เทริ์นซิพี่เจี๊ยบ "โข่งเก่าแกมีค่า 1000 อิอิ" ยืมคำพูดพี่มาบ้างนะ ฮ่าๆ

27. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    Up pressure rail circuit

ลองดูครับพี่เจี๊ยบ Ok นะผมว่า จะให้เดินเบาเท่าไรลองเทียบ Scalling input output เอาครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 กุมภาพันธ์ 2010
  28. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ใส่กันเลยไหมครับพี่น้อง...รอมานานล่ะ คันจริงๆ

29. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    มีใครตั้งขาคันเร่งไฟฟ้าบ้างหรือยังครับ

30. mseeo2

778
    9
    0
    เจอมากะตัวแล้วจร้า P1094 Fuel Rail Pressure Low During Idle or Decel Fuel
    Cut-Off

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้