ผู้พิชิตสันติราษ (ตำรวจแย่ๆเจออีกแล้วครับ)

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย MY_NOOK, 15 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    จะเอาให้ได้เลยพวกนี้

2. stdeg4d

stdeg4d New Member Member

127
    6
    0
    มันปล้นกันชัดๆ ไม่ต่างอะไรกับโจรเลย มั่วจะรีดเงินอย่างเดียวเลย

3. Leopu

Leopu Member VIP

500
    19
    18
    ถูกๆๆๆ น่ารำคาญชะมัด มันจับผมจนมันจำรถผมได้ เจอหน้าเรียก

ขอ ตัง กินกาแฟเลย 555+

4. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    ช่วงธันวาคมน่าจะต้องระวังกันเป็นพิเศษนะครับ
    คงมีแบบนี้เยอะแน่ๆครับ ใกล้จะปีใหม่

5. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    โหท่าทางจะหิวจัด ถ้าลองเรียกแล้วต้องเอาให้ได้ซักอย่างนึง

6. boy2L

boy2L New Member Member

444
    13
    0
    พูดได้คำเดียว เหี้ย ครับ

7. จัดไปเลยครับ จราจรตาเพชร หลักฐานครับ

ปล.ใบสั่งนี่มั่นใจมั๊ยครับว่าใช้มือเขียน อิอิ

8. meopok

meopok New Member Member

117
    0
    0
    ตำรวจมันเหี้ยคับ ถือว่าทำบุญให้มันนะคับ

9. สภาพนี้ไม่น่าโดน อยู่เมืองกรุงผ่านฉลุย ตำรวจ ตจว.ไม่เคยเห็นมั้ง ...

ประเด็นมันอยู่ที่ว่าใบขับขี่คุณไปอยู่ในมือมันก่อนแล้วต่างหากครับ ไม่งั้นเรื่องมันจะไม่ยาวอย่างนี้

ถ้าคุณโต้แย้งได้ขนาดนี้ แล้วใบขับขี่ยังอยู่กับคุณ ผมว่ามันเดินหนีไปนานแล้วครับ

ถ้ามันไม่เดินหนี เราก็ชิงเดินหนีก่อนเลย มันจะยัง งงๆอยู่ พอมันนึกได้เราก็ไปถึงไหนแล้วววววว

คราวหลังนะ เอาใบขับขี่ถ่ายเอกสารไว้พกติดตัวไปด้วย พอเจอด่านขอตรวจเอาสำเนาอ่ะให้มันดู

ถ้ามันแค่ขอตรวจจริงๆก็จบตรงนั้น แต่ถ้ามันจะไถต่อมันจะถามหาตัวจริง แล้วมันจะบอกว่าใม่พกใบขับขี่....ผิด!!!

ที่เหลือก็แล้วแต่เทคนิคส่วนตัวนะ พูดยากกะไอ้คนพวกนี้ ...

10. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    เออ พี่ท่านเค้าจะเอา เค้าก็ต้องเอาให้ได้อ่ะเนอะ

จับไร้สาระนะ เค้าขับรถของเค้ามาดี ๆ ไม่ได้ซิ่งปาดหัวกบาลใคร มันไม่น่าจะหนักกบาลนะ

11. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ........บ้า บอ หา ตังค์ มั่วๆ.......ยัดเยีอด ความผิด

12. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ลายมือเหรอนั่น แกะภาษาไทยไม่ออก

13. Aong-race-shop

Aong-race-shop Legend (R.I.P.)

671
    5
    18
    สันดานจริงๆ สุดจะทน เพี้ยง ขอให้เรื่องนี้ดังซะที ออกข่าวเยอะๆ
    จะได้รู้กันไปเลย .... สงสารคนดีๆ

14. MY_NOOK

MY_NOOK New Member Member

76
    1
    0
    ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านนะครับ
    ผมลืมบอกไปอีกอย่าง จริงๆแล้วใบขับขี่ของผมตำรวจก็ไม่ได้ยึดไป ยังอยู่กับตัวผม
    รบกวนถามเรื่องใบสั่งด้วยครับว่า ตำรวจเขียนแล้วก็ยื่นมาให้ ซึ่งในใบสั่งไม่มีชื่อของผมเลย อย่างนี้เราต้องเสียค่าปรับมั้ยครับ
    ขอบคุณมากครับ

15. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    ตร. แย่ๆ เมื่อไรจะหมดไปซักที

16. NAT U11

NAT U11 New Member VIP

2,028
    13
    0
    ไอ้ลูกไม่รักดีพวกนี้...ให้เงินทุกเดือนให้ใช้ดันใช้ไม่พอยังจะมาไถ่ ไปกินอีก...ไอ้ลูกเวร...

17. ขยำโยนทิ้งถังขยะได้เลย คอนเฟิร์ม ไม่มีผลใดๆทั้งสิ้น . .

18. เก็บไว้ก่อนครับ

ไว้เจอด่านอื่นให้แมร่งออกใบซ้อนไปเรื่อยๆเลยครับ:cool::cool:

19. รถเเต่งอย่างพวกเราเป็นช่องทางทำมาหากินของเค้าครับต้องทำใจ ถือเป็นรายได้เสริมของตำรวจเลวๆคับ

20. JOHN_VTEC

JOHN_VTEC New Member Member

475
    7
    0
    ตำรวยหัวขวด ทำนิสัยหมาๆอีกแล้ว

รบกวนเจ้าของกะทู้ ช่วยแจ้งพิกัดด้วยครับ ว่ามันดักจับตรงไหน

ขับรถผ่านจะได้หาเส้นทางเลี่ยงพวกมัน

ขอบคุณครับ

21. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    ยังงัยแม่งก็จะเอาตัง นิสัยเสีย ...

22. [Soft][EF]

[Soft][EF] New Member Member

144
    1
    0
    สงสัยมันจะตาบอดที่เห็นรถพิลม์ดำ

23. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ตำรวจจราจรไทยเก่งเรื่องกฏหมายทุกคนแหละครับ ตั้งกฏหมายและตัดสินแบบสดๆได้เดี๋ยวนั้นเลยทุกคน :D

24. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    อีกแล้วครับท่าน ผู้พิ....................

25. MY_NOOK

MY_NOOK New Member Member

76
    1
    0

บริเวณ 4 แยก ทางลงตลาด ศรีราชาครับ ถ้ามาจากทางพัทยา จะถึงก่อนตึกคอมศรีราชา
    4 แยกนั้นจะมีป้อมตำรวจ ครับ

ยังไงก็ระวังๆกันด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

26. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    น่าเบื่อครับ ตำรวจแบบนี้
    จะรีดไถอย่างเดียว

27. ELeven Racing

ELeven Racing New Member VIP

373
    3
    0
    เอ้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ......ช่วยกันประจาน

ท่านผู้ใหญ่ทั้งหลายเข้ามาอ่านในนี้บ้างคงดี..***

28. A_THAN

A_THAN New Member Member

63
    2
    0
    เจอแบบนี้ ถ้าขอดูใบขับขี่ บอกไม่มี แล้วข้อหาท่อดัง รถไม่มีทะเบียน โหลด หรือ รถซิ่งก็รอด เพราะมันจะบอกว่า ขับยังไงไม่มีเอกสาร ถ้ามันเอาอะไรก็ไม่มี ไม่มีทะเบียนรถ มีแต่สำเนา บัตรประชาชนก็ไม่มี แล้วทำเสียงแข็งบอกว่า พี่เขียนใบสั่งมาเลย มันก็จะบอกมาว่าแล้วจะเขียนใบสั่งยังไงไม่มีเอกสาร บอกงั้นพี่คุยกับพ่อผมแล้วกัน เด๋วเค้าบอกพี่ พี่ก็ฟังแล้วกัน แล้วมันจาถามแบบขู่ ๆ ว่า " แล้วพ่อเป็นใคร ไม่ต้องตกใจ ตอบแบบหน้านิ่ง ว่า พี่ก็ถามเองสิ เด๋วพี่โทรไปเบอร์แปลก ๆ เค้าก็บอกอยู่แล้ว ... แล้วทุกครั้งก็จามีเสียงกลับมาว่า ไปไป อย่าให้เจออีกนะ

" แต่ผมดวงดีมั้งเลยไม่เคยต้องโทร รอดทุกครั้ง "

( ต้องอย่าไปทำท่าทางกลัวมัน ไม่ต้องพูดดีกับมันแต่อย่ากวนตีนมัน ไม่ต้องบอกว่าเราถูก ไม่ต้องอธิบาย พูดให้น้อย ให้ลงรถก็ไม่ลง บอกคำเดียว เขียนใบสั่งมา )

29. BZ TEMONACHI

BZ TEMONACHI New Member Member

373
    7
    0
    ลายมือแม่งโครตขี้โกงเลย ไปเปนยามดีก่าไอพวกเวรนี่

30. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    เถียงไม่เคยชนะมันซักกะที

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้