ปิด Project ได้ฤกษ์ประกอบหาง แล้วเตรียมบิน !!!

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย auy@b-14, 16 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    แหล่ม เลย อุ้ย

สวย คั่ก คั่ก

2. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    ขอบคุณคร้าบ อาศัยข้อมูลจากเพื่อน ๆ พี่ ๆ ในบอร์ดนี้แหละครับ ... :D

ยังห่างไกลรถพี่เดย์คร้าบ :D

ขอบคุณคร้าบ ...

ยังไม่เคยเจอเหมือนกันครับพี่

ส่วนเรื่องไฟหน้า ต้องยกเครดิตให้พี่โจ้เค้าคร้าบ

ไฟท้ายทับทิมแดง ยังไม่เจอราคาถูก ๆ เลยนะพี่ ถ้าเจอเดี๋ยวอุ้ยบอกให้คร้าบ

ยังสู้รถประธานคันขาวไม่ได้หรอกครับ คันนั้นสวย + แรงโครต ๆ :eek:

Step ต่อไปเอาไปทำท่อคร้าบ ... แต่ขอพักช่วงแปปนึง หมดตูดแล้วคร้าบ :cry: :cry:

jojo9 ถูกใจสิ่งนี้
  3. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ทำท่อมาแล้ว

ขอฟัง เสียงนะจ๊ะ

4. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    แจ่มมากคับ ดูแล้วเหมือนๆ ลิ้นหน้านิสโม่กวนรวมกับอูเทค เลยออกมาเป็นลิ้นพี่อุ้ย อิอิ

5. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    หนุกดีครับค่อยๆทำ ค่อยๆเก็บ เเจ่มครับ

6. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

แหมๆเกินไปน้องพี่ก้อได้เท่านี้แล้วเพราะหมดตูด :D

7. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0

ท่านนี้ก็มาถูกทางเหมือนกัน ไม่เชื่อดุที่ใต้รูปส่วนตัวสิครับ
    :D :D :D

8. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    รบกวนขอวิธีติดสเกิร์ตข้างด้วยครับคุณอุ้ย เคยคุยกับช่างอู่ช่างตจว.เเล้วเขาใส่บ่เป็น ซะงั้น

9. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    สวยจิงๆเลย

10. DaySpeed

8,976
    822
    0

พาดพิงกรูทำไมมมมมมมมม :D

11. Nooky_B11

Nooky_B11 New Member Member

331
    2
    0
  12. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    ไม่รู้จะบอกยังไงครับ ของที่ทั้งหาและสะสมกว่าจะได้ ทำออกแล้วสุดๆครับ

13. auy@b-14

711
    38
    0
    ถ้ามีบังโคลนอยู่แล้ว มันจะมีรู 2 รูไว้อยู่ครับ ทั้งล้อหน้าและล้อหลัง

เราสามารถใช้รูนั้นเป็นตัวยึดสเกิตได้เลยครับ แต่ถ้ารูไม่ตรง แล้วไม่อยากเจาะสเกิตใหม่

อาจจะต้องเจาะตัวรถครับ กรณีผมติดตั้งก็ให้ช่างเจาะตรงบังโคลนใหม่เลย เพราะรูมันไม่ตรงกัน

แล้วใช้น็อตยึด หรือถ้าอยากให้แน่นอาจยิงซิลิโคลนช่วยได้ครับ (กรณีนี้ถ้าจะถอดออกจะยาก แต่ติดแน่น)

ส่วนผมใช้น็อตยึดก็พอครับ ...

14. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    บอกแล้ว ว่ารุ่นนี้ มันหล่อ ไม่เชื่อกัน 55 :D

15. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    คนขับก็หล่อ ใช้มัยครับ อิอิ

16. god army

3,198
    77
    0
    ไม่รู้ครับหล่อรึเปล่า เเต่เบาะนั่งข้างไม่เคยว่าง............
    ....
    ......เมียนั่งทุกวัน ... เรื่องมันเศร้า.

17. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    :D:D:D:D:D:D:D

18. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    เอ้าๆๆ ท้ายแยกจงเจริญ อิอิ

19. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    อิอิ เห็นด้วย:D งามงามกันทุกคัน

20. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    สวยครับ จะว่านั่งดูลิ้นหน้าตัวนี้ ก็คล้ายตัว nismoผสมเหมือนกัน แต่ถ้า ตัดช่องกลางสีดำไล่ลงมาที่ลิ้นหน้า เพราะมีส่วนเว้าอยู่แล้ว สีดำไปอีก น่าจะออกมาโหดเลย สวยค้าบ

21. auy@b-14

711
    38
    0
    ขอบคุณ comment เพื่อน ๆ พี่ ๆ ทุกท่านครับ

ลิ้นหน้า + สเกิตชิ้นนี้ รูปที่เห็นครั้งแรก วางกองอยู่ญี่ปุ่นครับ

รู้แค่ว่าใส่ Lucino แต่ไม่รู้ตัวไหน พอดีมีคนญี่ปุ่นเมล์ไปถามว่าใช่ Lucino ตัวแวนหรือเปล่า

คนขายตอบแค่รหัสตัวถังมาว่า FB14 ผมเองก็เอาเลยครับ คิดว่าไม่ใช่ก็คงขายหรือไม่ก็แปลงใส่เอง

หลังจากของมาถึงเมืองไทย สเกิตเทียบแล้วตรงรุ่น ลิ้นหน้าไม่มีกันชนเทียบ ไปเดินบางนาก็แพงไปเยอะเลย สปอร์ตไลท์ไม่สวยอีก

หามาหลายที่ ก็ไม่เจอ สุดท้ายสั่งเอง ได้มาราคาถูกเกิน ลงมากองที่บางนา แค่ 2 พันนิด ๆ

ใช้ระยะเวลาในการรอของทั้งหมด 3-4 เดือนได้ กว่าจะได้มาครบชุดครับ

22. god army

3,198
    77
    0
    อิอิ เจอกันบนถนน ก็ บีบเเตรทักๆกันเน๊อออออ

23. pkanonwe

pkanonwe New Member Member

163
    3
    0
    แหล่มโคตรครับคุณอุ้ย ดูดุแบบไม่แคร์สื่อ อิอิ :D:D:D

god army ถูกใจสิ่งนี้
  24. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    หล่อจัง...:D:D:D

25. Emz-b14

Emz-b14 New Member Member

197
    6
    0
    หล่อมากครับ :D:D

26. DaySpeed

8,976
    822
    0
    สีนี้มันแจ่มว่ะ :D:D:D:D:D

27. tastesense

tastesense New Member VIP

82
    6
    0
    หล่อมากคร้าบ

28. BOBBY1088

BOBBY1088 New Member Member

49
    3
    0
    อยากหล่อแบบนี้บ้างจัง

29. auy@b-14

711
    38
    0
    พี่เดย์พูดถูกคร้าบ :D :D

ยังไงช่วงนี้ขอพักก่อนครับ หมดไปหลาย คุณพ่อ-แม่ บ่นกระจาย :cry: :cry:

ไว้มีอะไรจะมา update เรื่อย ๆ นะครับ ...

ตอนนี้ได้ท่อไทเทมาอีกใบ TRUST PE Ti TITANIUM 2นิ้ว3

แต่มันดันตรงรุ่น ALTEZZA ก็เลยขอวางขาย หาเงินก่อน

เลยเอามาให้ดูกันครับ เบาโครต ๆ นิ้วข้อเดียว เกี่ยวขึ้นมาสบาย ๆ

ปลายเดิม ๆ ไม่ม่วงขนาดนี้ พี่ยุ่นแกซัดซะม่วงเลย

ตอนมาตูดท่อบี้ครับ เปิดนิดนึง แต่ที่บ้านมีลวดไทเทเนียมอยู่แล้ว เชื่อมปิดได้สบาย

ถ้าเอาไปใส่แล้วครูด คงเสียดายน้อยกว่าใบแรก ใบนั้นสภาพมันใหม่เกิน ...

30. auy@b-14

711
    38
    0
    ฝากไว้ 1 รูป มีหลายคนว่ารุ่นนี้ไม่หล่อ รถคนแก่ แต่งไม่ขึ้น ผมไม่เชื่อครับ

งั้นลองไปดู คันไหนหล่อสุด ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้