อยากเห็นรถ EK สวยๆคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย joke-ek nakhonsi, 16 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ยังไม่เห็นแบบ js เลยคับอัพกันหน่อยเพือความรู้และสวยงามคับ

2. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    รถสีสวยมากคับ คุณkhwan21

3. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    รบกวนสมาชิกหน่อยคับไครพอจะมีรูป ek แต่งแบบ js บ้างคับช้วยจัดมาหน่อยคับอยากเห็นหลายๆมุม ขอบคุณครับ

4. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    ฝากอีกคัน

สีน้ำเงิน

5. joke-ek nakhonsi

2,604
    3
    0
    สวยคับ ขอบคุณมากๆครับ สำหรับรูป ek สวยๆ ยินดีได้รู้จักคับ

6. TON@W

TON@W New Member Member

80
    0
    0
    มีอีกมั๊ยน๊ออออ.....

7. @TOMmy

@TOMmy New Member Member

32
    2
    0
    สวยๆ กันทุกคันเลยครับ

8. joke-ek nakhonsi

2,604
    3
    0
    ek แต่ง js ไครมีรีบจัดมาด้วนคับ ขอบคุณครับ

9. joke-ek nakhonsi

2,604
    3
    0
    up up up

10. TAK_96

TAK_96 New Member Member

116
    1
    0
    ขอลงบ้างคร้าบบบบ...............

11. joke-ek nakhonsi

2,604
    3
    0
    ek แดงสวยครับ คุณ tak_euyzaa ยินดีได้รู้จักคับ

12. TAK_96

TAK_96 New Member Member

116
    1
    0
    ยินดีที่รู้จักเช่นกันครับ คุณ joke

13. joke-ek nakhonsi

2,604
    3
    0
    up คับ

14. punto power

punto power Member Member

179
    0
    16
    งามๆทั้งน๊านนนน

15. joke-ek nakhonsi

2,604
    3
    0
    ขอบคุณครับ punto power

16. joke-ek nakhonsi

2,604
    3
    0
    ไครพอจะมีรูป ek แต่งแบบ js บ้างคับผมอยากเห็นอยากศึกษามากคับพอดีได้ ek มาอีกคันเลยอยากแต่งแบบ js ไครมีช่วยหน่อยคับ ขอบคุณครับ

17. joke-ek nakhonsi

2,604
    3
    0
    ยังรอ ek แต่ง js อยู่คับ upup ช่วยหน่อยคับพี่น้อง ขอบคุณครับ และรอคุณชัยด้วยนะคับไวๆนะคับ

18. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    มีรูปอยู่แค่นี้จริงๆ
    ค่อนข้างหายากเหมือนกันค่ะ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

19. ake ek

ake ek New Member Member

185
    1
    0
    11111

20. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    สวยๆกันทั้งนั้นเลย อิๆ

พี่แจงลงรูปเลยครับ :D

21. joke-ek nakhonsi

2,604
    3
    0
    ขอบคุณมากครับ คุณari มีอยู่แค่นี้ก็okแล้วคับทีนี่ก็ได้เวลาทำคันต่อไปแล้วคับ จะไม่ลืมพระคุณเลยครับ

22. joke-ek nakhonsi

2,604
    3
    0
    ที่ผมได้ตั้งหัวข้อนี้ขึ้นมานี้เพื่อพี่น้องชาวekทุกๆท่านคับที่จะได้แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันว่าไครชอบแต่งแบบไหนกันบ้างเพราะแต่ละท่านที่โพสลงไปนั้นแต่งกันคนละแบบผื้อคนที่เข้ามาดูจะได้เก็บเอาไว้เป็นตัวอย่างและไว้ศึกษากันต่อไปครับ ป.ล.ผมมิได้เข้ามาป่วนนะครับจึงขออนุญาติพี่ๆที่คุมบอร์ดไว้นะที่นี้ด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

23. ake ek

185
    1
    0
    +++

24. ake ek

185
    1
    0
    ++++

25. ake ek

185
    1
    0
    :):):):):):):

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 กุมภาพันธ์ 2010
  26. joke-ek nakhonsi

2,604
    3
    0
    ek สวยๆเพิ่มมาอีก1คัน ขอบคุณครับ

27. ake ek

185
    1
    0
    ถามนอกเรื่องหน่อย ระหว่างทำสีรถ กับวางเครื่อง ควรทำไรก่อน

28. joke-ek nakhonsi

2,604
    3
    0
    ความคิดผมนะคับผมว่าควรทำสีก่อนครับเพราะถ้าทำสีเสร็จก็วางเครื่องได้เลยครับโดยไม่ต้องรื้อเข้ารื้อออก การทำสีนั้นถ้าให้สวยๆๆภายในห้องโดยสารต้องรื้อออกมาหมดและห้องเครื่องก็ต้องรื้อออกหมดเช่นกัน ถ้าคุณ ake ek วางเครื่องเสร็จแล้วจะเอาเข้าไปทำสีต่อเลยคุณก็ต้องรื้อเครื่องออกมาอีกครังทั้งๆผึ้งวางเสร็จมาหมาดๆ ลองคิดดูคับว่าคุณจ่ายค่าวางเครื่อง2ครั่งเลยนะครับ ค่าวางโดยประมาณ8000-10000ต่อ1ครั่ง สรุปทำสีก่อนครับถ้ากรณีสีภายในห้องเครื่องถะหลอกหรือมีแผล่ในตอนกำลังวางเครื่องก็สามารถมาเก็บสีไหม่ได้ครับ ป.ล.ผมอธิบายยาวไปหน่อยแต่ได้ความนะครับผิดถูกยังไงก็ขออภัยด้วยครับ

29. kritsada wongsung

kritsada wongsung New Member Member

179
    0
    0
    สวยสวยกันทุกคันเลยครับ
    ขอบคุณมากครับสำหรับรูปสวย

30. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    ปล.พี่แจง

พี่ก็เอารูปรถพี่แจงลงอ่ะครับ JS แล้ว อิอิ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้