RT60 (Japan Restolation)....สมาชิกใหม่ ขอร่วมก๊วนด้วยคน ครับผม...

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย น้าเหลิม, 8 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    แล้วพวกขอบคิ้วโครเมี่ยมต่าง ๆ กับกันชนหน้า-หลังนี่จะทำยังไงเหรอคับน้า ชุบใหม่เลยป่ะ ... ผมเคยชุบอันละประมาณ 1500 - อ่ะครับ มาบอกราคาคร่าวๆ ไว้ก่อน เผื่อไปเจอของเก่าสภาพสวย ราคาถูก อิอิ

2. น้าเหลิม

น้าเหลิม New Member Member

260
    2
    0
    ขอบคุณมากก๊อฟ...รอให้ตัวรถเสร็จก่อน อย่างอื่นค่อยๆทำไป เพราะงบประมาณจำกัด กว่าจะผ่าน ผบทบ.ค่อนข้างยาก :p
    วันนี้อัพเดทนิดหน่อยนะ :D
    ผ่านไปสองอาทิตย์ ตอนนี้กำลังปะผุอยู่ ไปดูมาแล้ว รู้สึกสบายใจ ตรงใหนผุ เป็นลื้อ ปะแม้กระทั่งซับด้านใน พูดง่ายๆปะกันสองชั้นไปเลย รอยเชื่อมต่างๆ โอเค ลูบดูไม่สะดุดมือ ตะเข็บก็เล็ก ย้ำกับเจ้าของอู่เลยว่า คันนี้ไม่รีบ เสร็จเมื่อไหร่ก็เมื่อนั้น เพราะไม่ได้ใช้ เจ้าของบอกนานๆจะเจอเจ้าของไม่รีบ เพราะส่วนใหญ่จะเอาเสร็จไวเพราะอยากเอาไปขับกันทั้งนั้น :cool:....ดูรูปไปก่อนแล้วกัน

3. น้าเหลิม

260
    2
    0
  4. jaooh

jaooh New Member Member

233
    1
    0
    น้าเหลิม ถ่ายรูปหน้าอู่มาดูหน่อยซิครับ มันคุ้นๆ

5. a_kuk

a_kuk Member Member

31
    0
    6
    หวัดดีครับ น้า ส่งสัย ทำงานนี้จบคงไม่กล้ารวมบิลแน่เลยครับ

6. น้าเหลิม

260
    2
    0
    ตอบ..จ๊ะโอ๋...อู่ชื่อ บางใหญ่การช่าง อยู่สามแยกบางใหญ่เก่า(การไฟฟ้า) เดิมเคยอยู่ บางกรวย ตรงโค้งวัดชลอ แต่ย้ายมา20ปีได้แระ..:)
    ตอบ..a_kuk..ตอนนี้ยังไม่เคยรวมบิลเลยครับ ไม่กล้ารวม :p ส่วนเรื่องรถแวนของคุณ ว่างๆเอาเข้ามาเช็คก่อนครับ อย่าเพิ่งรีบร้อน เดี๋ยวเสียตังค์เยอะ ;)

วันอาทิตย์แอบย่องไปดูรถ...ผ่านไปเกือบเดือน ยังอยู่ในขึ้นตอน ปะผุอยู่เลย เห็นแล้วพอใจมาก ช่างไม่รีบร้อนทำไปเรื่อยๆ อารมณ์ศิลปิน อีกทั้งย้ำกับเค้าด้วยว่า ผมไม่รีบ ขอให้ดี :D

7. น้าเหลิม

260
    2
    0
    ส่วนเครื่อง 12R ตัวที่ได้มา หลังจากวางอยู่ เฉยๆ อยู่สามเดือน เมื่อวานลองต่อระบบไฟ กับน้ำมันเข้าไป....ติดซะงั้น :) สุดยอดของเครื่องยนต์จริงๆครับ เท่าที่ทดลองติดทิ้งไว้ เครื่องน่าจะยังไม่หลวม แต่คิดว่า มีปัญหา ที่ระบบวาวล์อาจมีสูบใดสูบหนึ่งปิดไม่สนิท ทำให้เดินไม่ค่อยเรียบเท่าไร งานนี้อาจแค่ ยกฝา ออกมาโอเวอร์ฮอล ใหม่:)...ฝากเพื่อนสมาชิกดู ตัวรถให้ด้วย ใครเจอ RT40 สวยๆ ไม่มีเครื่องก็ได้ บอกหน่อย จะเอามาใส่เครื่องตัวนี้แหละ ช่วงนี้จะทำเครื่องรอไว้ก่อนเลย :eek:

8. a_kuk

31
    0
    6
    ขอบคุณครับ สิ้นเดือนจะไปขอรับคำปรึกษาครับ

9. jaooh

jaooh New Member Member

233
    1
    0
    ผมว่าแล้ว อู่มันคุ้นๆ ยิ่งชื่อพี่ชิน ยิ่งคุ้นใหญ่เลย

ผมเคยเอารถไปซ่อมใหญ่ กะแกมาครั้งนึง แหมรู้จักก็มะบอก แก่ซ่อมดีนะครับ

รู้เรื่องรถเก่าๆเยอะ ดีเลยงี้จะได้ใช้บริการมั่ง น้าเหลิมขอส่วนลดได้มะครับ

10. น้าเหลิม

260
    2
    0
    อัพครับ.....:D
    วันเข้าพรรษาเข้าไปดูมา...ขัดขาว แล้วครับ เอากันแบบเห็นเนื้อเหล็ก จะจะกันไปเลย ตรงใหนมีผุ ไม่ปล่อยไว้ เห็นแล้ว ชื่นใจครับ เหล็กขาว ยังเนียนมากๆครับ....

11. น้าเหลิม

260
    2
    0
  12. GT1600

GT1600 New Member Member

39
    0
    0
    สุดยอดไปเลยครับน้าอิจฉาจริงๆผมเหนเเล้วอดใจไม่ไหวมีตังไหร่ผมไม่รอเลยย
    ให้น้าเปนต้นเเบบไปก่อน เสดเเล้วสุดยอดเเน่นอนครับเปนกำลังใจให้น้า

13. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    เนียนจริงๆเลยนะครับตอนแรกมองผ่านๆนึกว่าโป้วแล้วซะอีกครับ แจ่มเลยครับแจ่ม

14. MPPM

MPPM New Member Member

39
    0
    0
    "ขอบคุณครับพี่ ลูแปง...เรื่องแบบนี้ได้ ศิลปินแบบพี่ มาวิจารณ์ ผมว่าสุดยอดแล้ว ผมก็ว่ายังงั้นเหมือนกันครับ เทาเข้มๆ หน่อยเข้ากับเบาะแดงเข้มๆเหมือนกัน
    ปล. พี่ลูแปง ฝาครอบล้อ ของพี่ เมื่อปีที่แล้วที่ผมซื้อไปง่ะ อีกชุดที่ผมไม่ได้เอา ยังอยู่หรือป่าวครับ(เหมือนในรูปนี้) ตอนนี้อยากได้ลายนั้นซะแล้ว"

........................................................................................................................................................

ต้องขอโทษ น้าเหลิมทีที่เพิ่งจะมาตอบ พอดีช่วงที่ผ่านมายุ่งมากๆ ชีพจรลงเท้าเดินทางตลอดทั้งภายในประเทศและต่างประเทศ งานยุ่งทั้งงานหลวงและธุระส่วนตัว เหนื่อยเลยครับช่วงนี้

เรื่องสีผมเลือกเพราะความสวย อย่าบอกว่าเป็นศิลปงศิลปินอะไรเลย เดียวสมาชิกท่านอื่นจะเข้าใจผิดกันหมด โดยนึกว่าผมเป็นศิลปินจริงๆ

ส่วนเรื่องฝาครอบกระทะล้อยังอยู่ครับ ถ้าไม่รีบว่างๆจะเอาไปให้ หรือถ้าวันหยุดไหนผมผ่านไปแถวๆบางใหญ่ แล้วผมจะโทรบอก หรือถ้าต้องการใช้อย่างด่วน ก็โทรหาผมได้ แล้วค่อยนัดกัน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 กรกฎาคม 2008
  15. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    รอชมต่อไปครับ

16. audy!

1,075
    2
    0
    ขอรอชมอีกคนนะครับ:)

17. น้าเหลิม

260
    2
    0
    อัพครับผม :D
    ห่างหายไปอาทิตย์กว่าๆ เมื่อเช้าป๋าโทรมาบอกกำลังจะประกอบ ให้เอาขอบยางไปให้ด้วย เลยถือโอกาสถ่ายรูปมาโชว์หน่อย....:) สีเทาโทนเดิมสไตล์เดิมๆ น่าจะเข้ากับ ภายในสีแดงเลือดหมู ในอนาคต ;)

18. a_kuk

31
    0
    6
    อย่างหล่อเลย อิจฉาจริงๆ

19. audy!

1,075
    2
    0
    อีกไม่นานคงได้เห็นแบบเต็มแล้วซิครับ:)

20. น้าเหลิม

260
    2
    0
    ล่าสุด เย็นนี้....ได้เบาะมาแล้ว เบาะหน้าโซฟา เป็นของรถเก๋งญี่ปุ่นไม่ทราบรุ่น (คนขายไม่รู้จัก) :confused:...วัดขนาดเทียบแล้วโอเค แคบกว่าความกว้างรถนิดหน่อย กลไกปรับแบะทำงานได้ดีโครงสวย นวมไม่ค่อยสวย ส่วนหนังหุ้มไม่สนใจ เพราะจะทำสีแดงเลือดหมูอยู่แล้ว:D...ก่อนหน้านี้ไปเจอที่ป่าช้ารถ เค้าเรียก พันนึงเลยต้องคิดดูก่อน งวดนี้ไปเจอ ที่ร้านของเก่า มันคงไม่มีค่าสำหรับเค้า เรียกราคามาแบบ ไม่เห็นก็ต้องสอย อันนี้ 250บาทครับ สำหรับผมถือว่าสภาพเกินราคา ครับ
    ปล.ตั้งใจจะทำให้เหมือนในรูปตัวอย่าง(ของ RT40 )

21. น้าเหลิม

260
    2
    0
    อัพครับ...:D
    ตอนนี้เสร็จเรียบร้อยแล้ว (เฉพาะสี) รับรถกลับมาเรียบร้อย อยู่ในขั้นพอใจครับ เลือกเบอร์ T1393 ASTEROID GREY ตามคำแนะนำของพี่ลูแปง ผมก็ชอบอยู่ในใจด้วยแหละ :) แต่อู่หาได้ แค่เบอร์ T139 เค้าว่าสีเดียวกัน ตัวข้างหลังเป็นเฉดต่างกันเล็กๆน้อยๆ ก็โอเคหยวนๆกันไป เพราะตัวตัวอย่างแล้ว คิดว่าเหมือนกันแทบแยกไม่ออก....

22. น้าเหลิม

260
    2
    0
    ต่ออีกนิด:p
    โดยรวมแล้วพอใจครับ ...ที่ขัดใจก็มี ขอบไฟท้าย ป๋าแกเล่นสีดำเข้าให้ กระจังหน้าดำยังโอเค เพราะเดิมๆมันยังงั้น แต่ขอบไฟท้ายเดิมๆมันไม่ดำ แต่ไม่ทันได้บอกแก เลยจัดยังงี้มาก็โอเคเดี๋ยวต้องแก้เอาเอง :mad::mad: และอีกอย่างที่ต้องตามล่า ก็คือกระจกแก้ม ใครได้เบาะแสบอกกันมั่งนะครับ โดยเฉพาะเสี่ยโต ถ้าเจอแล้วกริ้งกรั้งด่วนเลยนะครับ อันที่ใส่อยู่มันขัดลูกกะตาจริงๆ :(

23. a_kuk

31
    0
    6
    น้ารถสวยเนียนเลยครับ อิจฉา อยากทำมั่งจัง เลย

24. audy!

1,075
    2
    0
    แจ่มมากๆเลยครับเนียเรียบสวยจริงๆครับ

25. น้าเหลิม

260
    2
    0
    ขออนุญาติอัพครับ :D
    ช่วงนี้ รอทำแอร์ ภายใน ก็เก็บรายละเอียดเล็กๆน้อยๆไปพลางๆก่อน
    เก็บสายไฟภายในกระโปรง ซ่อนเท่าที่ทำได้ ต้องการมองแล้วโล่งๆดูสะอาดตา มีเดินใหม่บ้าง เปลี่ยนคอนเนคเตอร์หัวสายบ้าง ตัดต่อบ้าง ถอดทิ้งบ้าง ทั้งหมดใช้เวลาไป อาทิตย์กว่า:p

26. น้าเหลิม

260
    2
    0
    ชิ้นนี้ได้จาก เวปไทยสกูตเตอร์...:) เป็นสวิทไฟผ่าหมาก ของแต่ง ของรถสมัยก่อน เพราะรถเมื่อซัก 30กว่าปีที่แล้ วส่วนใหญ่จะไม่มีไฟผ่าหมากมาให้ ต้องมาใส่เพิ่มเอาเอง อันนี้ได้มาจาก พวกตัดรถขาย พอดีตัด มาร์คทูพอดี มีหลายอย่างที่ต้องการ รวมทั้งไฟตัวนี้ด้วย ก็เลยซื้อมาใส่ อันละ 150บาท มาซื้อแฟลชเชอร์ เพิ่มอีกตัวนึง 150 รวมแล้ว 300 ก็ได้ไฟผ่าหมาก ติดรถได้แล้ว ตัวปุ่มสีแดง เวลาใช้งานก็ดึงขึ้นมา ไฟเลี้ยวจะติดสองข้างพร้อมกัน รวมทั้งที่หัวปุ่มแดงๆก็จะติดและกระพริบตามไปด้วย..ดูแปลกดีครับ ;)

27. น้าเหลิม

260
    2
    0
    ชิ้นนี้เพิ่งได้จากไทยสกูตเตอร์เช่นกันครับ..เป็นกระจกไม่ทราบสัญชาติ แต่ดูรูปทรงแล้วใกล้เคียงของเดิมมากๆ ต่างกันที่ขา ความโค้งไม่เหมือนกัน ของเดิมตรงรุ่นจะโค้งมากกว่านี้ แต่ที่ตัวกระจกเป็นสี่เหลี่ยมคางหมู เหมือนกัน ความเอียงออกนอกตัวรถก็ใกล้เคียงกัน ราคาไม่แพงก็เลยสอยไว้ก่อน มาใส่แก้ขัดไปพลางๆ ยังไงก็ดูเข้ากันดีกว่าของที่ใส่อยู่ปัจจุบัน...;)

28. a_kuk

31
    0
    6
    หาของเก่งจริงครับ น้า ในที่สุดก็ได้กระจกแล้ว(วันหลังขอไปจีบ กระจก นะครับ)
    ไม่ได้เเวะไปหาเลย ครับ เพิ่งกลับจากอุบล ไม่มีเเรงไป เลยไปใส่ล้อเเถวบ้าน

29. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    ค่าทำสีตกประมาณเท่าไหร่หรอครับเนี่ยน้าเหลิม.....อยากทำๆๆๆๆๆๆๆๆๆ........อิอิ

30. น้าเหลิม

260
    2
    0
    ตอบ ChengZaaa....ค่าทำสี 35000 ครับ เอาแบบทางสายกลาง ถ้าลื้อหมดทุกชิ้น ยกเครื่องออก เกินครึ่งแสนครับ ไม่มีตัง:cry:
    ตอนนี้ได้ของมาอีกอย่าง เลยอัพซะหน่อย เป็นยางขนาดเกือบเดิม คือขนาด 165/80R13 ขอบขาว :D (ขนาดเดิมแท้ๆติดรถ จะเป็น 165SR13 ไม่มีซีรี่ส์ จะสูงกว่าซีรีส์80อยู่ประมาณ 3%)...
    เป็นยี่ห้อ แม็กซิส ยางใหม่เอี่ยม สัปดาห์ที่ 31 (3108)ทำในไทยซะด้วย (โรงงานเปิดใหม่ที่ระยอง) คุณภาพน่าจะดีกว่าสมัยก่อน โชคดีที่มีทำขนาดนี้ หามานาน ทั้งกู๊ดเยียร์ มิชลิน บริดสโตน ไม่มีทำซักราย ที่สำคัญได้ขอบขาว ถูกใจมากๆ :eek:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้