ขอขำแนะนำครับผม

การสนทนาใน 'AE86ers' เริ่มโดย KanoonNoi, 20 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KanoonNoi

KanoonNoi New Member Member

25
    0
    0
    พอดีมือใหม่ครับ ยังไม่มีประสบการกับae86มากนัก อยากจะเริ่มทำช่วงล่างก่อน พี่ๆมีอู่ไหนแนะนำมั้ยครับ ตอนนี้รถเพิ่งทำสีเสร็จน่ะครับ

ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ขอบคุณครับ:)

2. my86

my86 New Member Moderator

1,199
    3
    0
    ช่วงล่าง 86 ไม่ซับซ้อนฮะ ทำร้านที่เรามั่นใจดีกว่า อะไหล่เทียบหาง่าย

ว่างๆเอารูปรถมาโชว์กันบ้างนะฮะ

---------- Post added at 09:56:03 ---------- Previous post was at 09:55:50 ----------

ช่วงล่าง 86 ไม่ซับซ้อนฮะ ทำร้านที่เรามั่นใจดีกว่า อะไหล่เทียบหาง่าย

ว่างๆเอารูปรถมาโชว์กันบ้างนะฮะ

3. KanoonNoi

25
    0
    0
    ขอบคุณครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ ไว้ผมจะถ่ายรูปมาลงให้ติชมกันนะครับ

อีกเรื่องครับ ตอนนี้เครื่องเป็น 4A 16valve ถ้าผมจะเล่นwebber มีอะไรแนะนำมั้ยครับ
    เช่นควรทำที่ไหนและข้อดีข้อเสียอย่างไร

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ขอบคุณครับ

4. GDMN

GDMN New Member Moderator

602
    1
    0

อย่าเลยครับหาของยากแถมแพงไม่มีเหตุผลอีก
    ผมว่าแปลงเอาชุดลิ้นไอดีของ 4a20valve มาใส่แล้วอัพเกรด เอาวิ่งมันกว่าบำรุงรักษาง่าย เสืยงเราใจพอๆกะweber

มีไรเพิ่มเติมโรมาคุยครับ(เล่ายาว)

5. KanoonNoi

25
    0
    0
    อ่อครับ ... ผมว่าผมต้องขอคำแนะนำอีกเยอะแน่นอน ไม่ทราบว่าจะรบกวนไปมั้ยครับถ้าจะขอเบอร์พี่ไว้โทรไปสอบถามยาวๆเลย :rolleyes:

081 555 8686

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 ตุลาคม 2009
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้