เคยหยุดรถให้รถคันอื่นเลี้ยวแล้วรู้สึกประทับใจมั่งไหมครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย golfcef, 25 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    ผมจะทำบ่อยๆคับ ทำแล้วก็รู้สึกดี

2. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    ส่วนมากที่ป๋มเคยจะเป็นมอเตอร์ไซด์ซะเป็นส่วนมากครับ...เค้าพยักหน้าขอบคุณป๋ม ป๋มก้อพยักหน้าคืนเค้า แล้วยิ้มไห้ครับ // สุขใจทั้งผู้ให้..และสุขใจทั้งผู้รับครับ //

3. hello

hello Member Member

125
    3
    18
    ขอชื่มชมครับ ปกติทำประจำครับใครจี้ตูดก็จี้ไปใครปาดก็ปาดไป ใครจะเข้าซ้ายขวา
    ก็เข้าไป ไม่ว่าจะรีบแค่ไหนก็ถึงเหมือนกัน เพราะคิดเสมอว่า หากใจร้อนเกิดอะไรขึ้น
    จะเสียเวลามากกว่าการขับช้าๆแล้วค่อยๆไปครับ

4. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    แฮะ ๆแต่ก็เจอบ่อยครับ รถแต่ง แต่คงเป้นพวกไร้มารยาท
    เราก็จอดติดอยู่ รถคันหน้า เค้าน่าจะหยุดให้อีกฝั่งเลี้ยว เพราะ
    รถฝั่งที่รอเลี้ยวติดมาก พี่แกบีบแตร ยกไฟสูง สุดท้ายมันก็แซงขึ้นไป
    อ่ะไม่ได้เร็วกว่าคนอื่นด้วย เพราะมันไปจ๊ะเอ๊กับรถฝั่งตรงข้าม ที่ตรงมา
    รถฝั่งที่มันอยู่ ไม่มีใครให้เข้าสักคัน สรุป แทนที่จะได้ไปคันที่ 3
    กลับช้ากว่าเก่า

---------- Post added at 12:57:45 ---------- Previous post was at 12:57:25 ----------

แฮะ ๆแต่ก็เจอบ่อยครับ รถแต่ง แต่คงเป้นพวกไร้มารยาท
    เราก็จอดติดอยู่ รถคันหน้า เค้าน่าจะหยุดให้อีกฝั่งเลี้ยว เพราะ
    รถฝั่งที่รอเลี้ยวติดมาก พี่แกบีบแตร ยกไฟสูง สุดท้ายมันก็แซงขึ้นไป
    อ่ะไม่ได้เร็วกว่าคนอื่นด้วย เพราะมันไปจ๊ะเอ๊กับรถฝั่งตรงข้าม ที่ตรงมา
    รถฝั่งที่มันอยู่ ไม่มีใครให้เข้าสักคัน สรุป แทนที่จะได้ไปคันที่ 3
    กลับช้ากว่าเก่า

5. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0
    หันมายิ้มให้ผมก้อดีใจแล้วค๊าบ :D

6. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ผมทำบ่อยครับหยุดให้เค้าเลี้ยวให้คนข้ามถนน ทางกลับกันเค้าหยุดให้ผม ผมก็ก้มหัวขอบคุณเค้าครับ

7. Nismo_3_Door_Za

Nismo_3_Door_Za New Member Member

684
    101
    0
    ส่วนมากผมจะเจอรถแต่ง ด้วยกันนี่แหละ ที่จะหยุดให้ตลอด
    ผมเองก็หยุดให้ แล้วก็ผงกหัว ตอบรับกัน รู้สึกดีครับ

8. Inlinefour

Inlinefour New Member Member

241
    9
    0
    เคยเจอแบบ เค้ากำลังจะขับรถออกจากบ้าน (หน้าบ้านติดถนนพอดี) แล้วคนพ่อก็ออกมาโบกรถ ซึ่งรถในซอยก็ค่อนข้างติดยาวพอสมควร ผมก็หยุดจนคนในบ้านเค้าขับรถออกไป คนพ่อเค้าก็โค้งให้เราแบบตัวนี่แทบจะตั้งฉากกับพื้นเลยอ่ะ...จนรู้สึกเขินไปเลยว่าต้องโค้งขนาดนี้เลยเหรอ

9. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    คับ รู้สึกดี ถ้า เค้า ขอบคุณนะ

10. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    เยี่ยมเลยครับ น้ำใจบนท้องถนน

ซึ่งหายากขึ้นทุกวัน ๆ

ทุกคนเอาแต่จะรีบไปกัน

11. เคยชลอความเร็วให้คนนิโกร(คนดำ)วิ่งข้ามถนน มันวิ่งมาถึงเลนสามมันเสือกหยุดยกมือไหว้ซะงั้น เรานี่เบรกหัวทิ่มเลย จะประทับใจมันดีไหมเนี่ย??:D

12. ตั้มSRC

ตั้มSRC New Member Moderator VIP

890
    17
    0
    คน ไทย ให้ กัน ได้ ครับ

กระทู้ ดีๆๆ แบบนี้ ดีครับ

13. iMM

iMM Member Member

247
    13
    18
    ส่วนมากถ้าขับมาช้าๆเรื่อยๆจะหยุดให้ออก

แต่เบื่อพวกบีบแต่ไล่เวลาเราจอดให้คนอื่นออก

เคยเจอเด็กมัธยมปลายกำลังข้ามถนน เบรคให้ข้าม แทนที่จะรีบวื่ง ถอนสายบัวให้เราก่อนสะงั้น

---------- Post added at 20:52:58 ---------- Previous post was at 20:52:42 ----------

ส่วนมากถ้าขับมาช้าๆเรื่อยๆจะหยุดให้ออก

แต่เบื่อพวกบีบแต่ไล่เวลาเราจอดให้คนอื่นออก

เคยเจอเด็กมัธยมปลายกำลังข้ามถนน เบรคให้ข้าม แทนที่จะรีบวื่ง ถอนสายบัวให้เราก่อนสะงั้น

14. คนไทยน้ำใจงามครับ ^_^

ขับรถอย่างมีน้ำใจครับ

15. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    เป็นเรื่องที่ดีนะครับ
    แต่ต้องระวังรถด้านหลังและด้านข้างเราด้วยนะครับ
    บางทีเราหยุดแต่คันอื่นไม่ทราบอาจเกิดอุบัติเหตุได้

โดยส่วนตัวมีคนหยุดให้ผมก็ก้มหัวให้นะครับ
    เวลาหยุดให้แล้วมีคนก้มหัวให้ก็รู้สึกดีมากๆอ่ะครับ

16. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ผมก็ก้มทุกครั้ง

17. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    ถ้าไม่มีรถหลังมา ผมเปงคนนึงที่หยุดให้ตลอดครับ สังคมจาได้น่าอยู่ขึ้นครับ ถ้าเราช่วยคนอื่นได้ ควรมีน้ำใจให้แก่กันบ้างครับ้ปงสิ่งที่ดีครับ

18. Honda-Twincams

Honda-Twincams New Member Member

100
    4
    0
    ยิ่งพวกสาวๆกำลังจะข้ามถนนนะ (รถติดๆอะนะ) หยุดซะหัวทิ่มเลย ส่วนใหญ่ก็จะหันมายิ้มให้ บางคนเหลียวหลังอีกต่างหาก สดชื่นจริงๆๆๆๆๆ :D

19. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    ถ้าหยุดแล้วไม่เสียวหลังก็หยุดครับ แต่ถ้าหลังผมว่างผมก็จะเลยไปก่อนเพราะเด๋วเขาก็ออกได้

ยิ่งถ้าเปิดไฟเลี้ยวนะโอเคเลย ถ้าไม่เปิดก็ไม่ค่อยให้เหมือนกัน

วันนี้ก็พึ่งมี EK สีขาว หยุดให้เข้า ยังไม่ทันได้ขอบใจ รถมันไหลๆขึ้นทางด่วนยาวเลย

---------- Post added at 19:29:33 ---------- Previous post was at 19:29:13 ----------

ถ้าหยุดแล้วไม่เสียวหลังก็หยุดครับ แต่ถ้าหลังผมว่างผมก็จะเลยไปก่อนเพราะเด๋วเขาก็ออกได้

ยิ่งถ้าเปิดไฟเลี้ยวนะโอเคเลย ถ้าไม่เปิดก็ไม่ค่อยให้เหมือนกัน

วันนี้ก็พึ่งมี EK สีขาว หยุดให้เข้า ยังไม่ทันได้ขอบใจ รถมันไหลๆขึ้นทางด่วนยาวเลย

20. Dampachiz

Dampachiz New Member Moderator

359
    1
    0
    สุดยอดมากครับ

นี่แหละประเทศไทย อิอิ

21. oregano

oregano Member Member

191
    6
    18
    สำหรับผมนะ ถ้าเป็นรถจะขอแทรก มาจอดข้างๆเปิดไฟธรรมดาๆ ผมจะจอดให้ไปทุกครั้ง

แต่ถ้าพุ่งหัวเข้ามาแบบว่าจะแทรกแบบไม่มีมารยาท ก็ไม่ยอมอะคับ

แต่ถ้าเป้น รถแท๊กซี่ รถตู้ ก็ต้องลองกันดูซักตั้ง อิอิ

22. vamps

vamps New Member Member

107
    5
    0
    ส่งเสริมรถซิ่งมารยาทงามครับ +1

23. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    แล้วคุณเคยหยุดให้คนอื่นข้ามถนน หรือ เลี้ยว

แล้วโดนคันหลัง บีบแตร ไล่บ้างป่ะคับ ส่วนตัวเจอบ่อย

ไม่รู้จะรีบไปไหน ทั้งๆๆที่ไม่ใช่ชั่วโมงเร่งด่วน แล่ว ก็ไม่ได้หยุดนานจนทำให่เสียเวลาด้วย

แต่ถ้าไม่มีน้ำใจก็อาจเป็นดั่นในคลิปนี้นะคับ

http://video.postjung.com/3835.html

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 พฤศจิกายน 2009
  24. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    เคยบ่อยเลย แต่ไม่ค่อยเจอคนทำแบบนั้นกับเรา -*-

25. phoenixtoon

phoenixtoon New Member Member

179
    8
    0
    เราก้อชอบจอดรถให้คนอื่นข้ามนะ แต่เสียวคันหลังทุกที 555

26. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    จริงๆน่ะคับ ผมล่ะคนนึง ถ้ามีโอกาศหยุดได้จะหยุด ในทางกลับกัน ถ้าเค้าหยุดให้ ผมก็จะก้มขอบคุณและยิ้มให้ ผมว่ามันรู้สึกดี

อย่างน้อยๆก็ ไถ่โทษ เวลา เราขับรถเร็วๆบนถนนแล้วไป ทำให้คนอื่นไม่พอใจ :D:D:D

27. ch_opas

ch_opas New Member Member

559
    6
    0
    น้ำใจคนไทย ทำได้ไม่เสียหลายคัรบ

ส่วนใหญ่ถ้าหยุดได้จะหยุดให้ครับ แต่ถ้าแลกระจกหลังแล้วคันหลังดูดตูดมาก้อหยุดให้ไม่ได้เหมือนกันคับ

เด๋วความมีน้ำใจจะกลายเป็นต้องซ่อมรถซ๊ะก่อน

แต่ ....... ก้อเคยรู้สึกหมั่นใส้นะคับ ไอ้พวกที่หยุดให้แล้วยังเดินยังกะประกวดนางงาม ข้ามไปเนี่ย !

28. Berg_Tomaru

Berg_Tomaru New Member VIP

1,121
    19
    0
    เหมือนกันเลยครับ แค่ก้มหัวให้สักที หรือว่ายกมือให้ แค่นั้นก็ดีใจแล้วครับ :)

ปล เวลาหยุดต้องดูรถคันหลังด้วยนะครับ อยู่ดีๆหยุดเดี๋ยวโดนเสยตูด :D

29. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    น้ำใจคนไทยครับ แต่เคยเจอป่าว แบบที่พอหยุดให้ไปแล้วไม่มีขอบคุณสักนิดแถมไปแทรกต่อเลนขวาอีก ส่วนใหญ่จะเป็นตาแก่กะผู้หญิงไร้มารยาท

30. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    ไอ้ไฟแดงคนข้ามถนนเนี่ย ไม่เข้าใจทำไมไม่ค่อยหยุดกัน
    เจอเยอะเลย บีบแตรไล่ พริบไฟไล่ ผมเลยเปิดกระจก ออกไปขี้ให้แม่มดู
    ว่ามันมีไฟแดง ส่วนมาก ไม่ได้อะไรนะ รถกระบะส่งของทั้งนั้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้