และแล้วก็เสร็จมัน...Jz...

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย elek, 29 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    อย่าโทรมาทางนี้นะ ตรูม่ายรู้เรื่องงงงงงงงงงงงงงงง (ถ้าชวนดื่มก็ โอนะ) :D :D :D

1. elek

elek New Member Member

845
    5
    0
    ขอบคุณทุกๆคำตอยนะครับ...

2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0

ก่อนวางโบก พนัง ห้องเครื่องด้านในเข้าไปเยอะๆเลยครับ

ระวังตู้แอร์ นิด 1

3. ตามมาชม ของแรงๆๆๆๆๆ

4. elek

845
    5
    0
    เมื่อวานลองวางดูแล้วครับ...คงต้องเปลี่ยนแคล้งหลังจริงๆอะครับ...ติดขัดไปหมด

ไม่ได้ไม่เชื่อนะครับแต่อยากลองว่ามันติดยังไงครับเอาไว้เป็นประสบการ

แล้วพนังห้องใช้ตัดแล้วเอาเหล็กแผ่นมาเชื้อมใหม่หรือใช้ทุบเอาครับพี่

ขออภัยที่ตั้งคำถามมาบ่อยๆนะครับ..ทีมงานช่างบ้านนอกก็เงี้ยครับ..

5. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ทุบเอาครับ เพราะมันได้ไม่มากนัก

6. JZ_std.

8,075
    74
    0
    ถ้าทำเอง นะครับ ลองผิดลองถู

1. รถใช้ยาวเลยไหมครับ หรือ จะมีการ ขาย ในโอกาศ ต่อไป
    2. ถ้าคิดว่ามีโอกาศขาย ก็เปลี่ยนเเคร้งหลังแล้ว ก็ ทุบห้องเครื่องเข้าไปหน่อย ระวังตู้แอร์หน่อยครับ ทุบได้เยอะอยู่
    3. ถ้าไม่คิดจะขาย ผมว่าไหนๆวางเองแล้ว ผ่าผนังเข้าไปเลยครับ เอาเข้าไปซัก 2 นิ้ว
    4. แล้วก็วางง่ายเซอร์วิสง่าย
    5. ที่อยากให้เข้าไปข้างในเยอะๆ เพราะว่า เป็นการ บาล้าน หน้ารถระ และ ก็ทำให้ เพลาสั่นลง ด้วยอะครับ
    6. จะได้เหลือ พท. หน้าเครื่องเยอะ
    7. สร้างหม้อน้ำใหม่ เป็นช่องนอนเลยก็ได้ หรือไม่ก็ปิเนียม ซักลูก
    8. ใส่พัดลม ดูด อยู่ข้างหลังหม้อน้ำได้เลย เพราะพท. เหลือเยอะ
    9. ที่อยากให้ใส่พัดลมด้านหลัง ก็เพราะว่า แแผง แอร์ จะได้อยู่ที่เดิมลดปัญหาการ เดินแผงแอร์ ไว้ด้านใต้ท้องหรือด้านหลัง

ปล. ไม่ได้เซียน อะไรมากมายหลอกครับ แค่โดนมาเยอะ

ก็เลย มาบอกต่อเพื่อน สมาชิก HLC

7. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    อืม.....มาเก็บความรู้ครับ

8. wat_441

wat_441 New Member Member

256
    4
    0
    ตามเซียนบอก มีไรก็โทรถามพี่เค้าได้เลยครับ ชัวๆ

9. WiN_Diesel

WiN_Diesel New Member Member

1,850
    13
    0
    ทำอะไรก็ไม่เป็น ไม่รู้จาบอกยังไง...ขอรอดูอย่างเดียวแล้วกัน55

10. elek

845
    5
    0
    1.ไม่คิดจะขายครับพี่ใช้กันยาวๆ

2.วันนี้ลังเลอยู่ครับว่าจะทุบหรือจะตัด..พีชายจะตัดผมจะทุบ..ก็เลยหยุดก่อน
    หาก่อนว่าจะจบที่หม้อน้ำอะไรพัดลมอะไร..ได้มาแล้วครับแคล้งหลัง
    เฮียชัย.ชมรมคนชอบหอย..เขาจัดให้ครับ(พี่แถวบ้านครับ)

3.4.5.6..กะว่าจะยังงั้นอะครับตอนนี้รื้อภายในหมดแล้วครับเหลือ..ตัด..หรือ..ทุบ

7.ผมมีหม้อน้ำsurfอยู่จะเอามาตัดเป็นช่องนอนได้ปะครับมันสูงกว่าของไมตี้ประ
    มาณ1-2นิ้วมั้งครับหม้อน้ำเดิมไม่ไหวแน่ปะเป็น10รูแล้วมั้งครับราคาหม้อน้ำ
    ปีเนียมเท่าไรครับพี่

8.พัดลมไฮโดลิคมันดูดหรือเป่าครับผมไม่ทราบจริงๆครับส่วนแผงแอร์ผมก็อยาก
    เอาไว้ที่เดิมเหมือนกันครับเพราะมันเป็นของหน้าSurfของมาพอดีๆเลยครับ

ป.ล.ขอบคุณท่านประทานแมนมากๆเลยนะครับไม่กล้าโทรไปรบกวนอะครับ
    เกรงใจอย่างแรงครับส่วนเรื่องโดนอะวันนี้โดนแคล้งหลังมา..4800..แล้วก็
    ไม่รู้จะโดนอะไรอีก...:cry::cry::cry:

11. wat_441

wat_441 New Member Member

256
    4
    0
    ถ้าคิดจะใส่พัดลมไฮดรอลิกจริงๆเครื่องจะแน่นมากๆ(ประสบการณ์ตรง)
    ขนาดผ่าห้องเครื่องเข้าไปจนต้องย้ายตู้แอร์มาไว้ลิ้นชักหน้าแทน
    จากการใช้งานมาไม่เคยเจอเรื่องความร้อน แต่มีเสียงพัดลมที่มันดังกวนใจมากกว่า

แนะนำตามพี่แมนบอก ทุบเข้าไปเยอะๆแต่ให้ตู้แอร์อยู่ที่เดิมได้
    แล้วเอาหม้อน้ำเจโบหรือหม้อน้ำซิ่งมาใส่ แล้วใส่พัดลมไฟฟ้าดูด 2ตัวดีกว่า
    ก็เพียงพอต่อการระบายความร้อนแล้วครับ ห้องเครื่องก็จะได้หลวมๆเซอร์วิสง่ายหน่อย
    แล้วอย่าลืมบุแผ่นกันความร้อนด้วยนะครับ มันร้อนดีจิงๆเลย

หม้อน้ำเซิฟก็เอาไปขาย ไปซื้อหม้อน้ำมิเนียมก็ได้ครับหรือไม่ก็เก็บไว้ก่อนก็ได้แต่ถ้าเอาไปแปลงน่าเสียดายครับของเดิมราคาน่าจะหลายอยู่

พัดลมไฮดรอลิกเป็นแบบดูดนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 พฤศจิกายน 2009
  12. ตามเก็บความรู้ไปด้วย

13. JZ_std.

8,075
    74
    0
    ตามนั้น จัดไป อิอิอิอิ

ทุบก็ได้ครับเอาให้มากที่สุด ระวัง ตู้แอร์ อย่าเดียว

ตามนั้น

ตามพี่ wat_441 ว่าเลยครับ ขาย
    1. ซื้อ หม้อน้ำปิเนียม ช่องตั้งสำเร็จแล้ว 5500 สูงน่าจะ 17 นิ้ว
    2. สร้างหม้อน้ำ ช่องนอน 1 ลูก พร้อมกำบังพัดลม โดยหา
    พัดลมดูด TOYOTA ตัวบางอะครับ ตัวละ 10 ใบพัด อะครับ
    เอามาตีกำบังลมใหม่ โดยนำพัดลมไปพร้อมกันกับตอนสร้างหม้อน้ำ
    เพื่อทำกำบังลมใหม่

แบบดูดครับ อย่าใส่ดีกว่า ได้มาด้วยก็ขายไป ไม่งั้นก็ไปหา
    ร้านที่ซื้อเครื่องมา อะครับบอกขอเทรินเอาหม้อน้ำเดิมเจโบมีไหม

โทรมาคุยได้ครับ ช่วยๆกัน สมาชิก HLC น่ารักทุกคนและครับ

ปล. กลับ ไมตี้ สีดำ ที่จิงๆแล้ว ใน HLC อะนะครับ
    ส่วนมากจะเป็น เอ๋ย ไม่ใช่ส่วนมากซิ
    ไมตี้สีดำทุกคันจะเป็น เจโบเดียว เกียร์ ธรรมะ อะครับ
    ตั้งแต่ ดำเงา ดำเกล็ด ดำมุข

อิอิอิอิอิอิอิอิอิอิ

14. อีกหน่อยจะมี J-Bo ดำด้าน Auto หลังคามีรู 5 5 5 5

15. เมื่อไหร่จะได้เห็น อะ สงสัยรอออออออออออออออออออออนานแน่ อิอิอิอิอิอิ

16. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    ความรู้ทั้งนั้น พี่ๆ HLc เก่งกันจริงๆเลยครับ

ต้องเข้ามาแอบดูบ่อยๆหน่อย

17. elek

845
    5
    0
    ปล. กลับ ไมตี้ สีดำ ที่จิงๆแล้ว ใน HLC อะนะครับ
    ส่วนมากจะเป็น เอ๋ย ไม่ใช่ส่วนมากซิ
    ไมตี้สีดำทุกคันจะเป็น เจโบเดียว เกียร์ ธรรมะ อะครับ
    ตั้งแต่ ดำเงา ดำเกล็ด ดำมุข

อิอิอิอิอิอิอิอิอิอิ

ก็อยากอยู่นะครับ...ไม่ไหวอะครับ.....แค่นี้ก็กินมาม่าแทนข้าวแล้วครับ...555:cry::cry:

18. elek

845
    5
    0
    อัพเดททีมงานช่างบ้านนอก...จ้า...:D:D:D

(ตอนลองแคล้งหน้าครับ..ติดไปหมด..)

19. เข้ามาติดตามความเคลื่อนใหวอย่างไกล้ชิด

20. elek

845
    5
    0
    ติดตามนานหน่อยนะครับ..ปีหน้าน่าจะเสร็จครับ...ฮิฮิฮิ

21. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ติดตามด้วยคน

22. garmo_sk

garmo_sk New Member Member

523
    4
    0
    มารอชมด้วยคนคับบ

23. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
  24. JZ_std.

8,075
    74
    0
    ทุบเยอะๆๆ

25. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    พัดลมไฮโดรลิคแปลงใบแบบเป่าก็ได้นะครับ อู่ที่ผมวางเครื่องเค้าทำให้เพื่อนผมคันนึง ไม่ดังด้วยเพราะใบมันเล็ก

26. เกาะติดความเคลื่อนไหว

27. kung_wizardnon

kung_wizardnon New Member Member

531
    5
    0
    ตามมาดูความแรง
    ว่าแต่อยู่นนท์แถวไหนครับ
    ผมอยู่สนามบินน้ำครับ

28. kung_wizardnon

kung_wizardnon New Member Member

531
    5
    0
    ตามมาดูความแรง
    ว่าแต่อยู่นนท์แถวไหนครับ
    ผมอยู่สนามบินน้ำครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้