!!!!!! เฮ้ยทำมาจากอะไรเนี่ย สวยจริง DB9

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Speytro_Karn, 30 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    เดิมมันเป็นรถอะไรอ่ะคับ

แต่สวยดีจริง ๆ

2. A31-GTS

A31-GTS Member Member

53
    1
    8
    โคตรเทพพพพพพ เลยครับ สวยมากๆ เนียนๆเลย

3. otto9116

otto9116 New Member Member

77
    13
    0
    ภายใน คอลโซล แผงประตู ถ้าปูผ้าคาร์บอน เป็นตัวแข่งเลย

4. teerachaimahite

teerachaimahite New Member Member

107
    0
    0
    ถ้าวิ่งบนถนนนี่หล่อเลย

นึกว่ารถแท้ๆ เลยนะเนี่ยๆ

5. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    สวยดุจิงๆๆๆ

6. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    สวยจริงๆครับ

7. ` e@|G|Le* `

` e@|G|Le* ` New Member Member

268
    9
    0
    นับถือเลยครับ สุดยอดจริงๆ

8. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0
    อันนี้เพื่อนส่ง mail มาให้ดูนานแล้ว แต่ไม่รู้รายละเอียดอะไรเลย
    ใครรู้มาเล่าให้ฟังหน่อยน่ะ ..มันน่าสนจริง ๆ :eek:

9. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0
    อีกหน่อย..:eek:

10. NEANG

NEANG New Member Member

188
    1
    0
    รถสปอร์ทมีอะไรมากกว่าที่คุณคิด

11. SuperSohc

SuperSohc New Member Member

232
    0
    0
    สุดประเทศ

ถ้าทำเป็นแนวตัวแข่งนี่เหมือนเลยคับ

ภายในเอาแบบดิบๆเลย

12. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    ขอเริ่มต้นแบบนี้นะครับ

รถคันนี้เจ้าของเบื่อเซง+อยากได้รถสปอรตแบบที่ใครมองต้องหันตามไว้ในครอบครอง

เริ่มจากมาปรึกษาพี่ดล <เจ้าของอู่> ว่ามีแนวทางทำได้ไหม ซึ่งทางอู่นี้เขาถนัดเรื่องการเคาะเสริมดึงโป่งอยู่แล้วครับ

จึงไม่ใช่เรื่องยากเมื่อมีแบบมาให้ทำ เริ่มตัดแผ่นเหล็กทีละอันๆ ค่อยๆ เชื่อม ค่อยๆต่อตัวถังใหม่ เป็นงานเหล็กทั้งหมด

หากชนมาจึงไม่ใช่เรื่องยากในการซ่อมบำรุง กว่าจะออกมาสวยขนาดนี้โปรเจคปาไป 7-8เดือนเลยทีเดียวครับ ใครสนใจทำดัดแปลง

รถ ดึงโปง เปลี่ยนโฉม ติดต่อได้นะครับ จะส่งเบอร์ไปให้ทางPM ครับ

ผลงานอู่นี้ที่ผมเห็นมากับตานะครับ
    1.เต่ารุ่นเก่า แปลงเป็นปอร์เช่ 911 <<< ตัวนี้เหมือนมาก
    2.โอเปิ้ล เป็นDB9
    3. E30 2 ประตูเป็นR34GTR
    4.lotus elan เป็น fer ตัวใหม่<<<<ตัวนี้กำลังทำ เริ่มออกมาสวยแล้ว
    5.โฟรค์ พาสสาท เป็น audi a6 วายบอดี้รอบคัน วางเครื่อง อิม ระบบขับ4ยกชุด

ปล. ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียนะครับ เพียงแค่เสนอแนะอู่ดีๆ เพื่อมีคนอยากได้งานเนียนโป่งเหล็กนะค๊าบบ

13. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    สวยมากๆ แปลงได้แบบนี้สุดยอดเลยครับ

14. Mr.TOP

Mr.TOP New Member Member

3
    0
    1
    สวยเหลือเกิน

15. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    สวยจริง ๆ ใครมีรูปอีกบ้างครับ

อยากเห็น E30 2 ประตูเป็นR34GTRจัง

16. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    พี่ต้อมตัวจริงแน่นอน วรีนี้ เห็นแล้ว....รักเลย

17. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    มือเปิดประตูยังเหมือน

18. เฟี้ยวจิงๆ

19. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    อยากเห็นด้วยคนครับ

20. ezra_kongsuwan

ezra_kongsuwan New Member Member

67
    2
    0
    ยอดเยี่ยม You Cool MAn!!!

21. อยากเห้นทั้งหมดที่ว่ามาเลยอะคับ

22. 'ZOD|AC~*

'ZOD|AC~* New Member Member

193
    15
    0
    ขอชมภาพ หน่อยครับ :)

23. kibrain

kibrain New Member Member

57
    1
    0
  24. oil_online

oil_online Member Member

261
    3
    18
    แสดงความนับถือจากใจเลยครับ ทั้งไอเดีย ทั้งช่างและอู่ครับ
    สุดยอดงานแปลงเลยครับคันนี้

25. Kenjung

Kenjung New Member Member

117
    3
    0
    สวยจังเลยดำดุ

26. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    ไม่ได้ถ่ายภาพไว้เลยอะครับ เดี่ยวไว้ผมไปอู่ จะขอรูปมาลงในชมนะครับ แต่งานสวยจิง

27. nook35

nook35 New Member Member

181
    6
    0
    สวยมากกๆ ยอมรับในฝีมือเลยจิงๆๆ

28. Godz_jr

Godz_jr New Member Member

523
    25
    0
    งานเนียนมากๆครับ

29. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    สุดจิงคับ

ทำจาก opel calibra ครับ

อู่เดียวกับที่ทำ Jazz Dynamite ให้ REVO นั่นแหละครับ

ผมเคยไปตอนปั้นคันนี้อยู่พอดี...........ขอบอกว่าตอนปั้นเนี่ย เค้าเอารูป aston มาแปะข้างฝา แล้วปั้นตามรูปนะครับ ไม่ได้มีโมเดลมานั่งดู หรือมีรถแท้มาจอดให้ดูนะ เทพโคตรๆ โดยส่วนตัว ผมว่าเทพกว่าร้านไฟเบอร์ดังๆ ในบ้านเรามากๆๆๆ

แต่อู่นี้ไม่รับงานนอกนะครับ และมีข่าวแพลมๆ แบบไม่ confirm มาว่า ช่างใหญ่ออกมาเปิดร้านเองแล้ว จริงไม่จริงไม่รู้นะ.........

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้