เล่นกานแต่รถหรอ มีครายเล่นเครื่องบินบังคับ บ้างไมคับ

การสนทนาใน 'R/C' เริ่มโดย NICKY6532, 14 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NICKY6532

NICKY6532 New Member Member

70
    0
    0
    มีครายเล่นเครื่องบินบังคับวิทยุบ้างป่าวคับ แล้วเล่นกานที่ไหนอ่ะคับ
    ถ้าครายสนใจจ้างผมสอนได้นะ 555555 ล้อเล่ง เอาเปงปรึกษาได้คับ

2. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    จริงป่าว

3. NICKY6532

70
    0
    0
    ปรึกษาได้จิงนะ เพราะเล่นอยู่อ่ะ มีไรสงสัยถามได้เน้อ

4. ^-^EXPEDITION^-^

^-^EXPEDITION^-^ New Member Moderator VIP Media

195
    6
    0
    อยากเล่นแต่กลัวความ....สูง :D

5. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    น่าสนใจครับ

6. Te'@RescueClubThailand# 1

Te'@RescueClubThailand# 1 New Member Moderator

378
    12
    0
    อยากเล่นนะแต่....สถานที่ไม่เอื้ออำนวยให้เล่น .... ขนาดเล่นรถ ยังมี มอ'ไซด์ วิ่งมาทับเลย...... :cry: :cry: :cry: :cry:

7. NICKY6532

70
    0
    0
    ก้อไปเล่นทีสนามสิคับ ไม่มีรถมาทับแน่ นอกจากไปตกกลางถนน

8. george87

george87 New Member VIP

280
    16
    0
    สนใจ อยากเล่นครับ แต่เครื่องบินพังหมดแล้ว ต้องกลับมาเล่นเรือ ฮิๆๆ ขอบคุณมากครับ :D :D :D

9. NICKY6532

70
    0
    0
    อ่ะ ซะงั้นอ่ะนะ ซื้อใหม่สิค้าบบบบ

10. TummenG

TummenG Member VIP

91
    3
    8
    ผมเล่น ประจำที่สนามบินมอเตอร์ไฟฟ้ามีนบุรี ครับ
    สนามอื่นก็ ทัวร์ ๆ ไป ครับ

เล่น ประจำ ก็ ฮ ไฟฟ้า กับน้ำมัน ครับ
    เครื่องบินก้เล่น ไปเรื่อยๆ เรือก็เคยเล่น ญ ก็เล่น เอ้ย ม่ายช่ายยย
    แต่ หลักๆ คือ เครื่องบินครับ

เอาภาพสนาม ที่ ผมเคยถ่ายไว้มาฝากครับ

11. NICKY6532

70
    0
    0
    อ๋อ คับ คุณตั้ม หวัดดีคับ แล้วไปเล่นบ่อยไมอ่ะคับ แต่เก่งนะ เล่นได้หลายอย่างเลย ผมเล่นเป็นแต่เครื่องบินอ่ะ เล่น ฮ ม่ะเปงเพราะขี้เกียจฝึกอ่ะ แต่ช่วงนี้ผมม่ะค่อยได้ไปสนามเลย มีแต่พ่ออ่ะคับ ที่ไปบ่อยหน่อย ทุกเสา
    ปล ผมเล่นที่ ทุ่งสีกัน ดอนเมืองอ่ะคับ เล่นมาตั้งแต่ 15 แระ จนตอนนี้ 21 แระ ยังฝีมือเดิมๆอยุ่เรยอ่ะ อิอิ

12. TummenG

TummenG Member VIP

91
    3
    8
    สวัสดีครับ คุณ NICKY ผมไป เล่นทุกเย็นที่สนามมีนอะครับ
    มีช่วงนี้แหละครับ 2-3 วันไปที
    แล้วก็มีไปเล่น ฮ Raptor น้ำมัน ทีสนาม วัชรพล นานๆที นะครับ

ตอนนี้ พักๆ หน่อย แดด แรง มากเลย ครับ

แล้วช่วงนี้ สมาชิก ที่สนาม บ้าไปบิน Slope กันที่เขาแหลมหญ้าน่ะครับ เมื่อ วันเสาร์ที่แล้วก็ ไป กันมา

ร้อน แต่ก็ สนุกดีครับ
    แบต รีซีพก้อนเดียว บินได้ทั้งวัน ถ้าลมแรงตลอด
    หรือบางทีก็บิน ชนกัน Slope Combat น่ะครับ แต่ไม่ได้เสียหายอะไร เพราะมันเปน โฟม Epp

http://tumaor.multiply.com/photos/album/8

ที่สีกัน ผมก็เคยไปดู น่ะครับ ยังไม่เคยไปบิน เลย
    ฮ สเกล เยอะๆ สวยๆ ทั้งนั้นเลย ครับ ที่นั้น แจ่มๆ ทั้งนั้น
    จะมีงานแข่ง ที่ โตต้า จัดนี่ครับ ที่สนามสีกัน ผมว่าจะไปดู อยุ่เหมือนกันนะครับ

13. NICKY6532

70
    0
    0
    จะมีแข่งด้วยหรอ สงสัยต้องหวนคืนวงการซะแระ อิอิ

14. cher

cher New Member Member

1
    0
    0
    ผมเคยเล่นสักพักอ่ะคับ มันสับสนทิศทางตอนบินข้างบน
    ผมเล่นหลังโรงบาลปิยะมินทร์บางนาตราดอ่ะคับ ไม่เก่ง
    ผมมี CB Tainner ปีกบน , ฮอตัวท็อป LOGO 24 , SUBARU and Speedboat จากร้าน เหมา Hobby
    ตอนนี้ไม่ได้เล่นแล้ว ถ้าขาดอุปกรณ์ส่วนไหน พี่ลองติดต่อผมดูได้คับ

15. ฮะ ปู ฮับ

ฮะ ปู ฮับ New Member Member

105
    0
    0
    เพิ่งหัดเล่น ฮ.ไฟฟ้าอ่ะครับ พอจะให้คำปรึกษาได้ไหมเอ่ย มีปัญหาไม่นิ่งอ่ะครับ

16. พี่ ตั้ม เม้ง ฝาก บอก อา ตุ๋ย ว่า คิดถึง น่ะ

อาตุ๋ย เป็น คน แรก ที่ ทำให้ ผม เล่น เครื่องบินเป็น ครับ
    ราคไม่แพงด้วย ที่ สนาม บินไฟฟ้ามีน
    อ่อ พี่ นคร พี่แป๊ะ เล้ก คุนเอ คุนน้อง ไม่ทราบ ยังเล่นไหม เพราะ ผม ไปม่ได้เข้าไป สี่ ปีแล้วครับ

17. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    เล่นตัวไหนอ่ะ แรงอ้ะเปล่า

ถ้าแรงสู้ไม่ไหวคร้าบ
    :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้