สาวใหญ่สุดทน! ทุบ “ซีวิค” กลางโรงพัก หลังซื้อ 2 ปี ซ่อม 30 กว่าครั้ง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย feelgood, 23 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    รถมันมีปัญหาดังอะไร ทำไมถึงซ่อมไม่ได้รถใหม่อะไหล่เยอะแยะขนาดรถเก่าสิบกว่าปียังซ่อมแก้ปัญหากันได้เลย นี่รถใหม่ไม่หน้าจะเป็นปัญหาขนาดนี้ซ่อม 30 กว่าครั้งเค้าเป็นอะไรนักหนา ผมว่าผู้ใช้งานได้มีพื้นฐานการดูแลรักษารถบ้างรึป่าวอ่า รึว่าเค้าต้องการเรียกร้องเอาอะไร เหมือนกับตัวอย่างที่ผ่านมาหลอ ก็แค่ความสงสัยนะครับ.....

2. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    ผมว่า เจ๊เค้าลืมมั้ง ว่ารถราคาแปดแสน ไม่ใช่ แปดล้าน

ฟังข่าวมาเหมือนกันครับ เปลี่ยนมา สองคันแล้ว นี่คันที่สาม

มีปัญหาตลอด แถมให้แอคคอร์ด ใช้ นานเจ็ดเดือน

นานาจิตตัง แต่ผมว่า ปัญหาที่คนแล้วหล่ะครับ จุกจิกเกิน

รถผมใช้มา ก็ไม่มีปัญหาอะไร บำรุงรักษา เช็คระยะ ตามปกติ

อย่างงี้ ผมจะออกมาโวยฮอนด้าบ้าง ได้ไหม

ทำไม แจ๊สเนี่ย ขับยังไง ก็ไม่เร็ว เครื่องมีปัญหานะเนี่ย จิงๆ มันต้องเครื่อง k20 จากโรงงานนะ:D:D

เหมือนเจ้เค้า เรียกร้องเกินไปรึเปล่า มาตราฐานคนขับไม่เหมือนกัน แค่ ตกหลุมดังปึก รีบวิ่งเข้าศูนย์ บอกมีปัญหา :p:p

3. Purd_Prostreet2

Purd_Prostreet2 New Member Member

316
    20
    0
    ตกลงรถมีปัญหา หรือคนมีปัญหา ?

4. note_mit

note_mit New Member Member

58
    4
    0
    เพิ่มเติมอีก 1 เสียงครับ ว่า Honda New Civic เครื่องมีเสียงดังผิดปกติ
    ซึ่งได้รับการวิเคราะห์และแก้ไขจากศูนย์ Honda รวมทั้งวิศวกรจากศูนย์ใหญ่แล้ว
    แต่จนถึงทุกวันนี้อาการยังไม่หายเลย ทั้งเปลี่ยนเครื่อง และอีกหลายๆ รายการ
    ซื้อรถใหม่ แต่ต้องซ่อมกันเหมือนรถที่ผ่านการใช้งานมานานแล้ว
    ยังไม่รู้จะมีทางออกยังไงเลย รบกวนเพื่อนๆ ช่วยให้คำแนะนำด้วยครับ
    ไม่อยากทุบรถเหมือนเจ๊

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 พฤศจิกายน 2009
  5. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    HONDA อีกแล้วเหรอแต่ตอนแรกไม่น่ายอมเซ็นรับรถเลย

6. pound M/T

pound M/T New Member Member

147
    3
    0
    ดูข่าววันนี้ ทางฮอนด้าชีแจงแล้วว่า
    ผู้หญิงคนนี้เคยใช้ฮอนด้าก่อนหน้านี้มาแล้ว 2 คัน และก็ใช้ไปพักนึงก็ขอคืนทั้ง 2 คัน
    ฮอนด้าก็จ่ายเงินเต็มจำนวนทั้ง 2 คัน
    นี่คันที่ 3 จะคืนอีก
    น่าคิดนะครับ

7. เจ๋งงงงงงงงงงงไปเลย

8. PKS.Motorsport

PKS.Motorsport New Member Member

500
    6
    0
    ถ้างั้น ต้องซื้อมือ2 เพราะผ่านการทดสอบคุณภาพ จากมือ1 มาแล้ว

อิอิอิ

9. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    สงสัยคนมีปัญหาแล้วละ หากเปลี่ยนมาเป็นคันที่ 3 แล้วน่ะ

งานนี้มีพลิก....

ลักษณะแบบนี้ เคยเจอเหมือนกัน จนศูยน์บริการ ขึ้นบัญชีดำเลย

ไม่ยอมขาย และ รับซ่อม รถของบุคคล ชื่อนี้ทุกสาขาเลย

เพราะขายไป เมื่อนำไปใช้สักพัก ก็มาบอกว่ารถมีปัญหา ขอเปลี่ยนคันใหม่

ไปซ่อมข้างนอกมา แล้วมาแก้งานที่ศูนย์ แล้วบอกว่าไม่ดี ขอเคลม

จะเปลี่ยนอะไหล่ใหม่อย่างเดียว ลูกค้าแบบนี้ มันก็ เกินไป

ซึ่งปัจจุบัน ทางศูนย์ไม่ขายรถให้กับบุคคลนี้

และรับซ่อมรถบุคคลนี้ทุกสาขา
    [/COLOR

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 พฤศจิกายน 2009
  10. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    น่าเห็นใจมากๆครับ
    เสียทั้ง เงิน/เวลา/ความรู้สึก

11. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    น่าเห็นใจ รถคันหนึ่งกว่าจะเก็บเงินซื้อมาได้ที เลือดตาแทบกระเด็น
    ปล.ผมก้อดูข่าวเมื่อเช้าคับ ยังสงสัยเลย ว่า คันนี้เป็นคันที่ 3 ก่อนหน้านี้ 2คันก็เป็น ฟังแล้วยังงงอยู่เลยคับ จะมีคนโชคร้ายแบบนี้ด้วยหรอ ถ้าเป็นผมคงเลิกซื้อไปตั้งแต่คันแรกแล้วคับ ดูข่าวเค้าบอกว่าระหว่างซ่อมให้ยืม Accord ไปใช้ด้วยคับ 7เดือน

12. N'Best@TEANA

N'Best@TEANA New Member Privilege

805
    4
    0
    เฮ้ออ เซงแทน

13. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    ฟังแบบทำใจกลางๆไว้ก่อนครับ ผมยังนึกภาพไม่ออกเลยที่เจ๊แกบอกว่า "ดังทั้งคัน" มันเป็นยังไง ดังแบบไหน เว่อร์ไปหน่อยหรือเปล่าครับ

บ้านผมก็เป็นร้านขายของ เจอลูกค้าแบบคุณนายละเอียดมาเยอะ บางคนซื้อยางลบก้อนละ 5 บาท ส่องยังกะดูเพชร คนอย่างนี้มีจริงๆครับ

ต่อมาเป็นเรื่องของการบริการของฮอนด้า คุณภาพยังไม่สำคัญเท่าการบริการ

การที่โอเปอเรเตอร์บอกว่า "เชิญทุบได้เลยตามใจ" อย่างนี้ไม่สมควรครับ ถ้าเจอท้าแบบนี้ ผมก็ทุบเหมือนกัน แล้วจะเอาพลั่วไปตบปากอีนั่นด้วย

14. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    ดูเจ๊แกทุบแบบยั้งๆนะครับ กระจกไม่แตกเลย (หรือว่าฟิล์มเหนียว) ไม่เหมือนเจ๊คนก่อน ที่ทุบ CRV มันส์สะใจกว่าเยอะ

ถ้าเป็นผมนะ เอาค้อนปอนด์ล่อกระโปรงหน้าก่อนเลย โครมมมมม.... ทุบไล่ยาวไปกระจกหน้า แพล้งงงง หลังคา กระจกหลัง ฝาหลัง และเอาไม้เบสบอล หวดสปอยเลอร์ให้หลุดเลย.....

ตามด้วยคมแฝก หวดไฟหน้าอีกสองดวง โพ๊ละๆ แตกกระจายยยย....

โอ๊ย....สะจายยยยย.......(ได้แต่คิดนะ) :p

15. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ผมว่าเจ้แกหัวเสมากกว่านะ

น่าจะอารมณ์เดียวกะผม

สมัยก่อนผมเคยไปซื้ออุปกรณ์ช่างที่ใช้ไฟฟ้าด้วยที่โลตัสมา มันมีกฏที่ว่าไม่พอใจคืนได้ภายใน 7 วัน

ผมก้อใช้ซะ 6 วันแล้วก้อเอาไปคืน แล้วซื้อแบบเดิมมาใช้ใหม่เรื่อยๆ

จนเลิกใช้สรุปไม่เสียเงินเลย 5555555

ปล ไม่แนะนำให้ทำตามนะคับ แต่กะลังคิดว่าเจ๊คงกะลังทำเหมือนผม

16. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    ทุบมันช้า แนะนำให้ใช้ไฟตัด จะเร็วกว่า :welcome:

17. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    แย่ จัง

18. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0

คนแบบนี้มีจริงครับผม

ร้านผม มีคน มาซื้อ ตะปูเกลียว 4ตัว ตัวละ .25 สตางค์

เอากลับมาเปลี่ยนผม บอก ตะปู สีหัวมันดู ด้านๆ ไปนิด ขอเปลี่ยนนะครับ

แล้วมากล่องละพันตัว มันก็เหมือนๆกันหมด เพราะมันมาจากโรงงาน

ซื้อของไป 1 บาทเนี่ย นั่งเลือก 5 นาที :mad:

19. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    30 กว่าครั้ง อยากรู้ว่า ปัญหาที่แก้หน่ะ มันคืออะไร

รถมันก็แค่อุปกรณ์อันนึง ถ้ามันเสีย มันก็ต้องซ่อมได้ ถ้าซ่อมไม่ได้ มันก็เปลี่ยนได้

อยากรู้รายละเอียดจริงๆ

---------- Post added at 12:56:21 ---------- Previous post was at 12:55:55 ----------

30 กว่าครั้ง อยากรู้ว่า ปัญหาที่แก้หน่ะ มันคืออะไร

รถมันก็แค่อุปกรณ์อันนึง ถ้ามันเสีย มันก็ต้องซ่อมได้ ถ้าซ่อมไม่ได้ มันก็เปลี่ยนได้

อยากรู้รายละเอียดจริงๆ

20. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    ของป่มก้ฮอนด้า แต่ม่ะช่ายแบบเจ้เขานะ
    เคยมีปันหากลิ่นแอร เข้าไปแรก ๆ ช่างบอก เป้นเพราะนุ้นเพราะนี่
    เพิ่งจะมีหลัง ๆ ที่ทาง 0 ยอมรับว่า แอร แพ้น้ำหอม 55555+

ป่มว่าหลัง ๆ ฮอนด้า ทั้งออกแบบและงานประกอบอ่อนลงไปเยอะจิง ๆ น่ะล่ะงิ

21. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ก็น่าเห็นใจครับ

ใจเค้าใจเรา

22. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0

ตามนั้น

23. vitztrd

vitztrd New Member Member

79
    2
    0
    รุ่นนี้มีคนบ่นแยอะเรื่องเครื่องแต่ก้ออดใจไม่ไหวรถมันสวยยิ่งทำเป็น type rนะ

24. น่าเห็นใจ

25. ผมว่าต้องทบทวนคุณภาพและมาตราฐานของศูนย์บริการด้วยล่ะเดี๋ยวนี้แต่ล่ะแห่งไม่ได้มีความมาตราฐานในการบริการที่เท่าเทียมกันเลยบาง 0 ศูนย์ดูแลเรายังกะซื้อรถเขาคันเป็นล้าน..แต่อีก 0 บริการอย่างกะไปขอรถมันฟรี....อันนี้เป็น 0 ฮอนด้าที่เจอมาด้วยตัวเองและคนรอบข้าง....อยากถามบริษัทฮอนด้าว่า...top hit ติดลมบนกันแล้วๆบริการกันแบบนี้เหรอ....บาง 0 ก็ดีบาง 0 ก็แย่...แถมยังเรื่องของในรถพวกเครื่องมือเล็กๆน้อยๆหายอีกเวลารถเข้า 0 เนี่ยเห็นโดนมากันหลายคนแล้ว..ล่าสุดรถแฟนโดนเองเลย..0 ฮอนด้าสุขา3 แม่งเอาล้ออะไหล่เราสับไปเฉยเลย..เอาล้อแฒ็กยางใหม่ไม่เคยวิ่งไป เอากระทะเหล็กยางแข็งโป้กมายัดไว้ให้....จะไปเรียกร้องไรก็ไม่ได้เพราะเราไม่ได้ไปเองแฟนเป็นคนเอาเข้าไป..เพิ่งมาเห็นหลังจากออกมาจาก 0 ได้ 3วันเซงเลย

26. feelgood

feelgood Well-Known Member Privilege

1,874
    69
    48
    กรณีนี้ผมว่าถ้าไม่ร้องเรียนอะไรเลยก็คงไม่ถูกนะ เป็นผม..ผมจะเอาเรื่องให้ถึงที่สุดหรืออย่างน้อยให้ทางศุนย์รับรู้บ้าง หรือแจ้งความไว้เป็นหลักฐานก็ดี ไม่ทำอะไรเลยพวกนี้มันย่ามใจครับ :mad:

27. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    บางทีปัญหาที่เกิดขึ้นอาจจะเกิดจากคนซื้อนั้นคิดมากไปเองก็ได้ครับ

28. platongtato

platongtato New Member Member

118
    4
    0
    คุณป้าครับผมว่าคุณป้าซื้อ200มาครับดีกว่าครับ
    ถูกกว่า แรงกว่า ขับมันส์กว่า ของแต่งเยอะดีนะฮะ
    หรือถ้าไม่เข้าใจตรงไหนโพสถามในRacingWebได้ครับ
    ใช้ถึงFDยังจะเรื่องมากอีก เฮอ...... ประเทศไทยยังมีแบบนี่อีกเยอะมั้ย

---------- Post added at 10:56:59 ---------- Previous post was at 10:56:42 ----------

คุณป้าครับผมว่าคุณป้าซื้อ200มาครับดีกว่าครับ
    ถูกกว่า แรงกว่า ขับมันส์กว่า ของแต่งเยอะดีนะฮะ
    หรือถ้าไม่เข้าใจตรงไหนโพสถามในRacingWebได้ครับ
    ใช้ถึงFDยังจะเรื่องมากอีก เฮอ...... ประเทศไทยยังมีแบบนี่อีกเยอะมั้ย

29. Bushika

Bushika New Member Member

1,518
    5
    0
    อื้มมฟังอย่างเดียว ครับ

อิอิ

30. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    มันมีประกันครับ ถ้าเกิดอุบัติเหตุขึ้น รถเสียหายมากเสียหายน้อย ประกันจ่ายหมดแล้วนำไปขายทอดตลาดอีกที แต่จะรู้กันเฉพาะคนบางกลุ่มเท่านั้น :D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้