รูปและคลิป ความพร้อมของ E30 รถของพี่เก่งแห่ง RacingWeb MotorSport ก่อนลงแข่งขัน SuperCar

การสนทนาใน 'Circuit Racing' เริ่มโดย Emporio, 26 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    สู้ๆครับพี่ เอาใจช่วยครับ

2. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    สวยครับ...

3. nat_jza31

nat_jza31 New Member Member

96
    10
    0
    ช่วยเชียร์ครับ

4. NonVtec

NonVtec New Member Member

90
    5
    0
  5. LEE YUKARI

LEE YUKARI New Member Member

441
    6
    0
    เอาจัยช่วย..............

6. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    สวยงามคับ

7. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    เสียดายที่เห็นวิ่งแค่แป๊ปเดียว
    คงได้เห็นอีกทีก้อกลางปีหน้าเลยอ่ะ

8. ก็ว่าจะถ่ายมาหลาย ๆ รูปหน่อย แต่เห็นวิ่งอยู่แป๊บเดียว พอจะถ่ายต่อ...เอ๊า
    หายไปไหนแล้วหว่า โชคดีที่กดไว้ตั้งแต่รอบแรกแล้ว เลยพอได้ภาพมาบ้าง

---------- Post added at 09:04:21 ---------- Previous post was at 09:04:06 ----------

ก็ว่าจะถ่ายมาหลาย ๆ รูปหน่อย แต่เห็นวิ่งอยู่แป๊บเดียว พอจะถ่ายต่อ...เอ๊า
    หายไปไหนแล้วหว่า โชคดีที่กดไว้ตั้งแต่รอบแรกแล้ว เลยพอได้ภาพมาบ้าง

9. weeraroj

weeraroj New Member Member

105
    0
    0
    ออกแบบบอดี้แนว GT ได้สวยครับ ตัวรถกองอยู่กับพื้นได้สนิทดีครับ

10. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    ขอขอบคุณที่ช่วยชมช่วยเชียร์นะครับ

อยากจะบอกตั้งแต่เอารูปมาลง อย่าคาดหวังอะไรกับรถคันนี้มาก เนื่องจากทำเสร็จกระทันหันก่อนแข่ง 2-3 วัน ไม่มีโอกาสได้ซ้อมหรือลองรถเลย มาถึงก็ต้องลงแข่งในทันที ตอนที่แข่งก็เหมือนกับซ้อมขับรถไปในตัว เนื่องจากรถคันนี้ขับซ้าย เกิดมาไม่เคยขับซ้าย ก็ต้องมาหัดขับกับรถแข่งคันนี้ คงต้องซ้อมขับกันไปอีกนาน กว่าจะเข้ากับตัวรถได้

วันพฤหัสควอลิฟายและวันเสาร์ลงแข่งครั้งแรก ในขณะนี้ที่แข่งปัญหาหลักๆ คือความร้อนของเครื่องยนต์สูงมาก วิ่งแป๊ปเดียว เครื่องฮีทแล้ว ต้องเข้าไปเก็บรถ แต่ก็ได้แก้ไขปัญหาไปบ้างแล้ว
    วันอาทิตย์แข่งสนามสุดท้าย ที่ต้องบอกว่าสนามสุดท้าย ก็คือสุดท้ายของเครื่องยนต์ที่ใช้อยู่ พังไปซะแล้ว เนื่องจากเครื่องยนต์ที่ใช้แข่ง มีอายุการใช้งานมานานมากแล้ว ใช้แข่งมาหลายปี ก็ได้ถึงวันสิ้นสุดอายุของมัน

ส่วนปีหน้าจะใช้รถคันนี้แข่งต่อไปหรือเปล่า ยังไม่รู้ ไม่มีคำตอบ เนื่องจากค่าใช้จ่ายที่จะทำเครื่องยนต์ตัวต่อไปสูงมากๆ และแนวโน้มของความเป็นไปได้ ก็คือคุณอาจจะเห็นรถคันนี้วิ่งแข่งครั้งสุดท้ายก็คือรายการบางแสนที่ผ่านมานี้แหละ

ใครที่อยากเห็นรถคันนี้ ตัวจริง ชมได้ที่งาน Motor Expo 2009 วันที่ 2-13 ธันวาคม 2552 ที่บูท Nitto Header Turbo

11. NuchyRacing

NuchyRacing New Member VIP Racer

303
    14
    0
    น่าเสียดายอ่ะพี่เก่ง อุตส่าทำรถมาทั้งปีเพื่อวิ่งบางแสน

ยังไงปีหน้าเริ่มต้นสู้กันใหม่กับรถคันอื่นๆนะ

12. J.AutoService

J.AutoService New Member Member

69
    1
    0
    เป็นกำลังใจให้ครับ

13. PAT-555

PAT-555 New Member VIP

331
    15
    0
    เท่มากๆ โดยเฉพาะผ้าเบรคดูเท่ดี โจนอนได้ใจจิงๆ ฮ่าๆๆ

14. PoPaLet 3 JZ gte

PoPaLet 3 JZ gte New Member Member

68
    0
    0
    ที่สุดของ อี30 ครับ

15. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เป็นกำลังใจให้กับการพัฒนาต่อไปเรื่อยๆครับผม

16. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    วันเสาร์ตอน พี่เก่งวิ่ง

เห็น น้ำทะลัก ออกจากแก้มด้าน ขวา

แล้วก้อไม่เห็นพี่อีกเลย

สู้ๆครับ

17. lit74

lit74 New Member VIP

38
    2
    0
    ขำรูปไอ้โจตอนหลับ มันเห็นคงปลื้มน่าดู อิอิอิอิ

18. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    สู้ต่อไปครับเส้นทางสู้ความฝันมันไม่ง่ายอย่างที่คิด ผมอยู่เคียงข้าง Racing Web ตลอดไปครับ

19. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ด้วยความอยากทราบนะครับ แล้วสาเหตุที่ต้องทำให้มันขับซ้ายเพราะอะไรครับ

ทำไมไม่ให้มันชับขวาตามถนัด? ขอบคุณครับ
    :):D

20. assanai

assanai New Member Member

263
    3
    0
    สุดยอด ขอเอาใจช้วยคับ

21. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    รถคันนี้ใช้เครื่องยนต์ BMW โดยปกติเอียงขวาและท่อไอเสียอยู่ด้านขวา
    เนื่องจากรถเตี้ยมาก ท่อไอเสียไม่สามารถเดินผ่านใต้ท้องรถเหมือนรถปกติได้ จึงต้องเอาท่อไอเสียไว้ในรถโดยผ่านห้องโดยสารออกไปข้างรถ ตำแหน่งคนขับก็เลยต้องมาอยู่ด้านซ้ายแทน และปรับสมดุลของน้ำหนักก็ง่ายด้วย (รถแข่ง BMW E30 M3 ของแท้ก็ขับซ้าย)

ถ้าจะถามต่อว่าไม่ร้อนเหรอ ขอตอบว่า ไม่ร้อนเลยเพราะมันอยู่คนละฝั่ง และอากาศก็ถ่ายเทได้ตลอดเวลา ส่วนเรื่องเสียงไม่มีหม้อพักก็ดังปกติ

และถ้าถามต่อว่า ทำขับขวาได้ไหม ตอบว่าได้นะ เพียงแต่ยุ่งยากนิดหน่อย ที่จะต้องเอาท่อไอเสียไว้ข้างนอกรถ
    แต่ในความคิดเรา การขับซ้าย ซึ่งเป็นด้านที่ไม่ถนัด ก็เป็นความท้าทายเป็นการส่วนตัว เนื่องจากเราไม่เคยขับรถที่ขับซ้ายมาก่อน แต่มันก็คงไม่ยากเกินความสามารถที่จะหัดทำให้เกิดความเคยชิน และทุกๆ คนเกิดมา ก็คงไม่มีใครขับรถเป็นมาตั้งแต่เกิด ต้องหัดขับรถด้วยกันทั้งนั้น
    เพียงแต่เพิ่มความสามารถในการขับที่แตกต่างจากปกติ ก็เท่านั้นเอง ;)

22. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    เอาใจช่วยตลอดไป ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้