เรื่อง ตู้แอร์ ครับใครมีความรู้ช่วยบอกหน่อยครัย

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย dingdongman, 5 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dingdongman

dingdongman New Member Member

8
    0
    0
    ที่เค้าว่าตู้แอร์ตัว นอกใส่แล้วเย็นกว่า ของใหม่บ้านเราจริงหรือเปล่าครับ หรื่อใครใช้อยู่ช่วยบอกที่ครับราคาเท่าไรครับ

2. ม่ายน่าจะจริงครับ ตู้แอร์เดิม ๆ บ้านเรานี่แหล่ะ ถ้ามันไม่รั่ว อุปกรณ์สมบูรณ์
    คอมแอร์แรงดันดี ๆ น้ำยาเต็ม ๆ แค่นี้เปิดเร่งความเย็นไม่ต้องสุด ก็หนาวแล้ว

3. focals

focals New Member Member

157
    2
    0
    คือคอยเย็น ตู้นอก ครีบ มันจะถี่กว่าครับ ลองซื้อมาใส่ดูก่อนก็ได้ เห็นหลายๆ คนว่าเย็นกว่าบ้านเรา
    แต่ทั้งนี้ ทั้งนั้น ระบบคอมต้องสมบูรณ์ด้วยครับ ตามที่พี่ข้างบนบอก ราคาก็พันกว่าบาท

4. dingdongman

dingdongman New Member Member

8
    0
    0
    ขอบคุณครับ พอดีผมเปลี่ยนคอม แอร์แล้ว ได้ยินเค้าว่ากันว่าถ้าเปลี่ยนตู้แอร์ตัวนอกจะเย็นกว่าตัวเดิม ผมก็เลยอยากรู้จากผู้มีความรู้เรื่องนี้ ขอบคุณครับๆๆๆๆๆ

5. Pot_Phuket

Pot_Phuket New Member Member

92
    0
    0
    เย็นครับแต่ตันไว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้