เวลาเหยียบไป 160กว่าๆ รถสั่นๆทุกทีเลย

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย ChocolateShill, 18 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kate-D

kate-D New Member Member

152
    1
    0
    อีกอย่างครับ นอกจากช่วงล่างแล้ว เบรกด้วยครับjazzจะเบรกไม่ค่อยอยู่อ่ะครับ ยิ่งรถโมมายิ่งน่ากลัวครับ
    ถ้าจะให้ดีต้องปรับปรุงระบบเบรกด้วยครับถึงจะปรอดภัย

2. @xxx@

@xxx@ New Member Member

6
    0
    0
    ในเมืองไม่เกิน 90 ก็พอจะได้ไม่โดนจับ

3. ChocolateShill

ChocolateShill New Member Member

12
    0
    0

เบรก ไม่ค่อยอยู่จริงๆ ด้วย
    เบรกที ลุ้นตัวโกง เกือบชนมาหลายครั้งแล้ว -_-"

4. p888h

p888h New Member Member

28
    0
    0
    เปลี่ยนผ้าเบรคก็คงหายนะคับรองดูถ้ายังไม่หายก็ต้องเปลี่ยนเป็นเบรกแต่ง อธิเช่น แมมโบ้ เอนเรด ฯลฯ

5. artkungjung

artkungjung New Member Member

65
    2
    0
    กดไป 80 ก้อเสียวจนเจี๋ยว สั่นแล้ว 555

6. bobo_socute

bobo_socute New Member Member

10
    0
    0
    ของนู๋วิ่งต่างจังหวัด 110ก็สั่นเป็นเจ้าเข้าแล้ว

7. Yonz

Yonz Member Member

59
    0
    6
    งี้ต้องมาลองเช็ค ช่วงล่างกันดูครับ อิอิ

8. JAZZ ขาวจั้ว

JAZZ ขาวจั้ว New Member Member

79
    1
    0
    120 ผมก้อโดนแฟนด่ายับแล้วครับ

9. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ช่วงล่างเดิมป่าวครับ เปนปกติครับ น้ำหนักรถเบา และถ้าSTD.มันก็คงไปมากกว่านั้นไม่ได้มากด้วยครับ

ขับเบาๆ พอประมาณดีกว่าครับ อันตราย :)

10. OA_2L

OA_2L New Member Member

154
    0
    0
    ลอง โหลดแล้วใส่โช๊คแก๊สตามด้วยล้อกว้าง7-8นิ้วขึ้น ปอยเลอร์กดตูดดูครับ

จากผมขับกระบะเดิมจากโรงงานที่เคยเลื่อยเปงงู แต่ตอนนี้โหลด2นิ้ว+โช๊คแก้สหน้าหลัง และล้อกว้างขึ้นครึ่งนิ้วจากเดิม6ตอนนี้เปง6ครึ่งตามรูป อ่ะครับ ล้อกัดถนนไม่ปล่อยเลยครับ เคยเลี้ยวแบบสุดๆยังดีก็ค่อยๆๆๆๆๆออกนอกเลนไป
    ที่กล่าวมาทั้งหมดไม่ได้จะให้ขับเกิน160นะครับ อยากให้แต่งสวยเพื่อขับรถได้ง่ายขึ้น อุบัติเหตุน้อยลง

11. ToT..Zaa

ToT..Zaa New Member Member

40
    0
    0
    อา... ผมว่าน้องเค้าบอกไปแล้วนะครับบบ ว่าช่วงล่างเป็น hks อะครับบบบ

12. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    พ่อน้องเค้าจัดการให้หมดแล้ว น้องเค้าขับอย่างเดียว อิอิอิ :D :D :D :D :D :D

13. ChocolateShill

ChocolateShill New Member Member

12
    0
    0
    ขอบคุนทุกคนจ้า
    ตอนนี้ยังมะได้ทำอ่าไรเรย สั่นเหมือนเดิม
    แต่ก็พยายามขับม่ายเร็วจ้า
    ขอบคุนทุกคนค่า

14. โชคสุราด

โชคสุราด New Member Member

6
    0
    0
    ของผม160นี่สุดๆแล้วอ่าไม่ขึ้นแล้ว ที่ปัดน้ามฝนสั่นเลย

15. ToT..Zaa

ToT..Zaa New Member Member

40
    0
    0
    สงสัยอย่างงี้จะต้อง จี้ๆๆๆๆ ล้อ ซะมั้งครับบบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้