กระทู้สั่ง size เสื้อคลับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย new@nymph, 18 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. taywa

taywa New Member Privilege

1,241
    1
    0
    พี่นุดูว่าจะทำสตื๊กเกอร์ได้ไหมครับ

2. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    สรุปตอนนี้นะครับ

xxxl 6
    xl 12
    l 5
    m 4
    s 5

32 ตัว...................

สรุป..........เอาเป็นว่าแบบนี้ดีกว่าครับพี่ๆน้อง..................
    เนื่องจากพี่น้อยบอกว่าผ้า 1 พับ ตัดได้ 50 ตัว.....(โดยประมาณ)
    งั้นสั่งเป็น
    xxxl 7 ตัว
    xxl
    xl 17 ตัว
    l 13 ตัว
    m 6 ตัว
    s 7 ตัว

ครบ 50 ตัว.................ที่เหลือ............นำเงินคลับออกไปก่อนแล้วจำหน่ายให้กับสมาชิกใหญ่.........หรือสมาชิกเท่าที่ไม่ทราบข่าว..ครับ

---------- Post added at 23:50:39 ---------- Previous post was at 23:50:23 ----------

xxxl 6
    xl 12
    l 5
    m 4
    s 5

32 ตัว...................

สรุป..........เอาเป็นว่าแบบนี้ดีกว่าครับพี่ๆน้อง..................
    เนื่องจากพี่น้อยบอกว่าผ้า 1 พับ ตัดได้ 50 ตัว.....(โดยประมาณ)
    งั้นสั่งเป็น
    xxxl 7 ตัว
    xxl
    xl 17 ตัว
    l 13 ตัว
    m 6 ตัว
    s 7 ตัว

ครบ 50 ตัว.................ที่เหลือ............นำเงินคลับออกไปก่อนแล้วจำหน่ายให้กับสมาชิกใหม่.........หรือสมาชิกเท่าที่ไม่ทราบข่าว..ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 ธันวาคม 2009
  3. noy u12

noy u12 New Member Privilege

2,463
    7
    0
    สวยๆๆครับพี่ แต่ขอ year ใหญ่กว่านี้นิดได้ไหมครับ เกรงว่าจะปักแล้วอ่านไม่ออกครับ
    แล้วรบกวนระบุเรื่องของสีให้ด้วยนะครับ ว่ามีสีไรบ้าง
    รบกวนพรุ่งนี้ขอสรุปแบบให้ผมด้วยนะครับพี่หน้าหลังปักอย่างไรบ้าง ขอบคุณพี่ชาคริตด้วยครับ:D:D

ขอบคุณพี่นิวครับ ที่ช่วยสรุปยอดให้
    ผมสั่งตามพี่นิวแจ้งเลยนะ จะเน้นจากยอดแรกก่อน ถ้าผ้าเหลือจะจัดทำตามยอดที่เผื่อไว้นะครับ
    ยังไงขอให้สิทธิ์กับท่านที่สั่งไว้ก่อนนะครับ ส่วนท่านที่ไม่ได้สั่ง ถ้ามีไซค์ก็ดีไปครับ:D:D

4. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    ต้องการเงินมัดจำก่อนไหมครับพรี่น้อย................

5. bbwhite

bbwhite New Member Privilege

1,272
    5
    0

จัดมาครับ พรี่อย่าช้าครับ,,,,,,,,,;)

6. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    รับทราบคับ....อิอิ

7. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    ขอบคุณครับพรี่ๆ รูปหล่อทั้งสองท่าน......... :eek:

OK.......... ผมมี Comment นิดหน่อยจากประสพการณ์ในอดีตนะครับ
    1. BLUEBIRD CLUB ที่ปักทุกแห่ง ควรใช้ Font ให้เหมือน BB Club
    ตาม Sticker หลังรถนะครับ ในแบบตรงที่เป็น Ribbon ไม่ใช่ Font ที่ถูกนะครับ
    และ Font แบบที่มีหางหรือมีความแหลม เวลาปักตัวขนาดเล็กมากๆ เนี่ย มันจะทำให้
    อ่านไม่รู้เรื่องครับ.........

2. ตกลงกันนิดนึงก่อนครับว่า Concept จะเน้น "ช่อมะกอก" หรือจะเน้นคำว่า "10th Year
    Anniversary "........ คือถ้า concept ไม่ชัด การทำขนาดและหรือสีด้ายที่ปัก มันจะ
    ทำให้ตีความหมายผิดไป......... ครับ

3. อย่าลืมเรื่องรายละเอียด VS ขนาดการปัก นะครับ ขนาดอะไรที่เล็กมากๆ และยังมี
    รายละเอียดมากๆ พอปักไปแล้ว มันจะไม่ได้ดั่งใจนะครับ.......

อิอิ :D

ปล. ไม่ได้ดุ แต่อยากใส่เสื้อใหม่แล้ว......:D:D:D:D

8. taywa

1,241
    1
    0
    ผมหมายถึงพรี่นุ....รู้จักร้านทำหรือป่าวครับพรี่......ลองเอาไปทำดู...:D:D:D
    เอามาติดกระจกหลังรถและกระจกหน้า

9. taywa

1,241
    1
    0
    แล้วใช้ FONT ชื่ออะไรครับ.......

10. taywa

1,241
    1
    0
    LOGO

BLUEBIRD CLUB 10th Annivesary Collection :D:D:D

11. taywa

1,241
    1
    0
    เหนื่อยและพอและ......

12. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    BLUEBIRD CLUB

ใช้ Arial Black แล้ว Bold, กับ Italic ครับพรี่วา...... :cool:

13. taywa

1,241
    1
    0
    Rewise

คงประมานนี้แหละ......ลองดูนะ....เมื่อยแล้ว :cry::cry::cry:

14. taywa

1,241
    1
    0
    สรุปราคาเสื้อ+ปัก....ด้วย ปักสีเหลืองหรือใช้ดิ้นทอง......สรุปสีเสื้อด้วย......ปักหน้าอกซ้าย ปักหลังต้านคอกลัง+๙ื้อคลับยาวๆเหมือนเดิม อิอิ

15. yy_u12

18,827
    95
    48
    :mad: เพ่......................
    Anniversary ของเพ่ตก "r" ไปตัวเนิง........

แก้ด้วย....... :mad:

16. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0
    ิิBoongBing
    XL 1
    M 1
    ครับ

17. new@nymph

12,042
    38
    0

xxxl 6
    xl 13
    l 5
    m 5
    s 5

34 ตัว...................

18. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ตัวนึงจะตกราคาเท่าไหร่คับ.....

19. taywa

1,241
    1
    0
    ถ้าเอาเนื้อดีๆราคาก็น่าจะมากกว่า 300 แต่ต้องดูว่าจะใส่นานๆไหมเพราะ 1ปีทำครั้งเดียว

20. noy u12

2,463
    7
    0
    ผมขอสรุปยอดสั่งเสื้อจริงก่อนนะครับ
    นายนิว ณ.หลอนนคร.............พิเศษ สองตัว รอบอก.......50 นิ้ว.................2 ตัวครับ
    พี่วา ณ.พัทยา พิเศษ ..... 2 ตัว ขอรอบอกด้วยครับพี่
    พี่กล้วย ณ.โลตัส L 1ตัว
    พี่บัว ณ.โลตัส m 1ตัว (เป็นทรงผู้ชายนะครับ ไม่ขอดเอว)
    พี่หลง ณทิงนองนอย XL 1 ตัว
    พี่แสนคม พิเศษ 1 ตัว
    พี่น้องนุ XL 2 ครับ
    ภรรยา s 1 ตัว
    พี่ต่อ ณ.การท่า XL 1 ตัว
    พี่มด L 1 ตัว
    พี่อ็อด XL 1 ตัว
    พี่หมู M 1 ตัว
    พี่เอ L 1 ตัว
    พี่เอ M 1 ตัว
    ป้าแอน ญ 1 ตัว
    มาโก๊ะ XL 2 ตัว
    พี่โต้ง S (หญิง) = 1 ตัวครับ
    XL (ชาย) = 2 ตัวครับ
    พี่เจี๊ยบ พิเศษ 1 ตัว
    โยโย่ L 1 ตัว
    นู๋เบญ S 1 ตัว
    พี่โป้ง XL 1 ตัว
    แจ๊ค XL 1 ตัว
    M 1 ตัว ( (เป็นทรงผู้ชายนะครับ ไม่ขอดเอว)
    พี่โอ๊ค XL 1 ตัว
    ทิดจ้อน size L 1 ตัว
    BoongBing XL 1 ตัว
    BoongBing M 1 ตัว

21. noy u12

2,463
    7
    0
    ผมขอสั่งเสื้อดังนี้นะครับ
    XXXL 50 = นิว 2 , พี่แสน 1 , พี่เจี๊ยบ 1 = 4 เผื่อ 2 ตัว
    XXL 46= พี่วา 2 = 2 เผื่อ 2 ตัว
    XL 44= หลง 1 , พี่นุ 2 , พี่ต่อ 1 , พี่อ็อด 1 ,โก๊ะ 2 , พี่โต้ง 2 , พี่โป้ง 1 , แจ๊ค 1 , โอ๊ค 1
    บุ้ง 1 = 13 เผื่อ 3 ตัว
    L 42= กล้วย 1 , พี่มด 1 , เอ 1 ,พี่โย 1 , จ้อน 1 = 5 เผื่อ 3 ตัว
    M 40= น้อย 1 = 1 เผื่อ 2 ตัว

M 38= กล้วย 1 , พี่อ็อด 1 , พี่เอ 1 ,แจ๊ค 1 ,บุ้ง 1 ,น้อย 1 = 6 เผื่อ 3 ตัว
    S 34= พี่นุ 1 , พี่เอ 1 , พี่โต้ง 1 ,พี่โย 1 , นิว 1 = 5 เผื่อ 3 ตัว
    รวมยอดที่สั่งทั้งหมด = 38 เผื่อ 18 ตัว ถ้ายังมีผ้าเหลือจะให้ทำไซค์ LและXLเพิ่มนะครับ
    ผิดพลาดอย่างไร รบกวนสายตรงหาผมเลยนะครับ พรุ่งนี้จะไปสั่งแล้วครับ
    หากมีข้อผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ณ.ที่นี้ด้วยครับ:):)

22. new@nymph

12,042
    38
    0
    ขอบคุณครับพรี่น้อยพรี่เทวา...............................

ยังไงอย่าลืม เอาแบบที่ถูกต้องมาแสดงด้วยนะครับพรี่

ราคาเท่าไรแจ้งได้เลยครับ
    ตามที่โทรหาพรี่น้อยนะครับ..........เงินมัดจำ........ได้เสมอครับ

ขอบคุณท่านผู้ก่อการทุกท่านนะครับ

---------- Post added at 00:59:18 ---------- Previous post was at 00:59:04 ----------

ขอบคุณครับพรี่น้อยพรี่เทวา...............................

ยังไงอย่าลืม เอาแบบที่ถูกต้องมาแสดงด้วยนะครับพรี่

ราคาเท่าไรแจ้งได้เลยครับ
    ตามที่โทรหาพรี่น้อยนะครับ..........เงินมัดจำ........ได้เสมอครับ

ขอบคุณท่านผู้ก่อการทุกท่านนะครับ

23. taywa

1,241
    1
    0
    แบบก็ประมานนี้นะครับ ส่วนสีก็ประมานนี้ ครับ.....:cool::cool::cool:

24. taywa

1,241
    1
    0
    ด้านหลังก็ประมานนี้ :cool::cool::cool:

25. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D แหม่.......... พรี่วาเนี่ย.......... :D

26. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    พี่น้อยคับรบกวนของผมขอเปลี่ยนจาก XL เป็น XXL ได้มะคับ ขอบคุณคับ....:D

27. noy u12

2,463
    7
    0
    จัดให้ครับ

28. new@nymph

12,042
    38
    0
    เดี๋ญวสติกเกอร์กระผมจัดให้ได้ครับ......................วันนี้ไปตัดเลยครับ.............ท่านใดนใจโทรมาได้นะครับตัดมาแค่ 30 ชุดครับ...ช่วงบ่ายๆ

29. NAT U11

NAT U11 New Member VIP

2,028
    13
    0
    :D:Dพี่คับ ขอ XL 2 ตัวคับพี่..:D:D

30. taywa

1,241
    1
    0
    เอา 1 ชุดครับ......ว่าแต่ทำมาติดตรงไหนของรถครับพรี่นิว..ช่วยแนะนำด้วย...ครับพรี่นิว จะได้ติดที่เดียวกัน :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้