หวีครัชแต่ง และผ้าครัชคุณภาพ โดย โค้ชเจี๊ยบ.....

การสนทนาใน 'Sport Truck.' เริ่มโดย p_sutipoj, 21 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. weerachat_2.5 direct

weerachat_2.5 direct New Member Member

90
    0
    0
    โค้ชครับขอคำแนะนำครับ เครื่อง4jaใส่โบ05Hอีโว ตอนนี้บูส15ปอนครัทช์เริ่มลื่นแล้วครับ ทำไงดีครับ
    ตอนนี้เกียร์เดิม เฟืองท้ายเดิมๆ เดิมทีครัทช์เดิมมัน9นิ้ว แต่ผมจะเปลี่ยนเป็น9นิ้วครึ่ง และเสริมหวีเป็น2ชั้น
    ต้องใช้ผ้าครัทช์แบบไหนดีครับ แบบว่าไม่สั่นมากไปและจับอยู่เพราะอนาคตต่อไปผมจะเพิ่มบูสเป็น30ปอนอะครับ
    แล้วฟายวิลต้องเปลี่ยนด้วยใช่ป่าวครับโค้ช แล้วต้องใช้ค่าใช้จ่ายทั้งหมด ค่าของ+ค่าแรง รวมทั้งหมด
    ปมาณเท่าไรครับถ้าผมจะเปลี่ยนมาใช้ครัทช์9นิ้วครึ่งอะครับ
    ปล.ตอนนี้กดคันเร่งจมมากๆไม่ได้เลยครับกดทีลื่น....กดทีลื่น....หมดเลยอะครับ เซงเป็ดเลยครับ โค้ชช้วยแนะนำทีครับ

2. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ครัชเดิมนี่แหละก็ได้ครับ เสริมเป็นหวี 2ชั้น และก็ ผ้าทองแดง แบบไม่สั้นแบบโค้ชเจี๊ยบ ทั้งหวีทั้งผ้าประมาณ6000 ครับผม

3. weerachat_2.5 direct

weerachat_2.5 direct New Member Member

90
    0
    0
    ครับโค้ช สรุปว่าผมไม่จำเป็นต้องไปใช้ของJBก็ได้ใช่ปะครับ ให้ใช้ของเดิมJAแล้วให้เอาหวีเดิมไปเสริมเป็น2ชั้น แล้วใช้ผ้าทองแดง แค่นี้ก็อยู่แล้ว ที่ผมเข้าใจนี้ถูกปะครับ
    ขอถามต่อนะครับโค้ช และทีนี้ถ้าผมเพิ่มบูสเป็น25-30ปอน จากเดิม15ปอน แล้วครัทช์ที่โค้ชแนะนำนี้มันจะรับบูสที่ผมเพิ่มขึ้นไหวป่าวครับ และอีกอย่างครับ ครัทช์มันจะแข็ง
    มากไหมครับ ตอนนี้ผมใช้ปั๊มครัทช์ตัวล่างของJB เห็นเขาว่าลูกสูบมันใหญ่กว่าJAใช่ปะครับโค้ช...?? ส่วนตัวบนของเดิมอยู่ครับโค้ช ขอบคุณครับโค้ช
    ปล.โค้ชครับ6000 บาท นี่รวมปรับหน้าฟายวีลเดิมพร้อมบาร์ราร์ฟายวีลด้วยปะครับ แล้วโค้ชรับใส่ด้วยปะครับพอดีจะให้เปลี่ยนซีลคออ่างหน้าและหลังด้วยอะครับน้ำมัน มันหยดและเทะหมดเลยครับ

4. f430

f430 New Member Member

48
    0
    0
    Coach Jeab รบกวนช่วยแนะนำเส้นทางไปร้าน Coach ด้วยนะครับ
    จะเข้าไปปรึกษา และใช้บริการ โมเครื่องกับระบบคลัทช์ครับ

ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้