ถามความคิดเห็น เรื่องไฟตัดหมอกหลัง ( อีกแล้ว )

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย nitarn, 22 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ARTWOOD

ARTWOOD New Member Member

198
    6
    0
    เจอประจำ แสบตามาก

2. ประโยชน์อ่ะมี แต่ใช่ผิดที่ ผิดเวลา

แล้วอีกอย่าง พวกที่ใส่ซีนอนสว่างๆอ่ะ ใส่ตัวกันฟุ้งด้วยก้อดีนะ

บางคันตามหลังเจอตัดหมอกหลัง พอแซงเสือกดดนซีนอนหน้าอีก

เซงชิบ....ช่วยๆกันหน่อยเถอะ อยากสวย อยากเด่นก้อนะ

3. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    เจอพวกนี้ทีไร ผมยกไฟสูง ขับตามหลังทิ้งระยะ 10 เมตรประจำ

กะลังคิดว่าจะเอาสปอร์ตไลท์ติดประกบไฟ center break

เจอปั๊บ แซงไปข้างหน้ามัน แล้วเปิดใส่แม่งให้รู้แล้ว รู้รอดกันไปเลย หึหึหึ

4. แสบตาเช่นกัน......ครับ

CARINA ถูกใจสิ่งนี้
  5. pe_k

pe_k Member Member

392
    9
    18
    ผมเปิดเวลาถอยหลังคับเลนขาว
    แต่บางทีตามคันหน้าที่เปิดไว้ก็ลำคาญเหมือนกันคับ

6. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    เหอๆๆๆ ของผมนี่เจอกับตัวเอง นั่งรถเจ้านายกลับบ้าน พอลงจากรถ เห็นไฟตัดหมอกหลังเปิดอยู่
    เลยถามพี่เขาว่า
    ผม : พี่เปิดตัดหมอกหลังเหรอ
    เจ้านาย : เออ
    ผม : แล้วมันปิดได้ไหม
    เจ้านาย : ได้
    แล้วเขาก็ปิดและเปิดให้ดู
    ผม : แล้วพี่จะเปิดทำไมอ่ะ
    เจ้านาย : ไม่รู้ว่ะ ก็เขามีให้ใช้ กูก็ใช้
    ผมเลยบอกว่ามันแสบตาดันหลังเขานะพี่ แต่ดูเจ้านายผมเฉยๆ ผมเลยไม่กล้าพูดไรมาก
    ถ้าเป็นเพื่อนนี่คงมีด่า
    ได้แต่ทำใจ เจอก็ขับรถแซงไป อย่าได้ตาม

บางครั้งเคยมรความคิดว่า เวลาเจอรถที่เปิดตัดหมอกหลัง ผมจะลงไปเคาะกระจกแล้วบอกให้ช่วยปิดไฟตัดหมอกด้วย เพราะว่ามันแสบตาแลัรบกวนคันหลังเขา แต่มาคิดอีกที อย่าเลย กลัวว่าเขาจะไม่เข้าใจ
    และพาลจะมีเรื่องกันป่าวๆ เลยไม่เอาดีกว่า หรือว่าเพื่อนๆคิดว่าไงครับ

---------- Post added at 15:57:07 ---------- Previous post was at 15:56:21 ----------

เหอๆๆๆ ของผมนี่เจอกับตัวเอง นั่งรถเจ้านายกลับบ้าน พอลงจากรถ เห็นไฟตัดหมอกหลังเปิดอยู่
    เลยถามพี่เขาว่า
    ผม : พี่เปิดตัดหมอกหลังเหรอ
    เจ้านาย : เออ
    ผม : แล้วมันปิดได้ไหม
    เจ้านาย : ได้
    แล้วเขาก็ปิดและเปิดให้ดู
    ผม : แล้วพี่จะเปิดทำไมอ่ะ
    เจ้านาย : ไม่รู้ว่ะ ก็เขามีให้ใช้ กูก็ใช้
    ผมเลยบอกว่ามันแสบตาดันหลังเขานะพี่ แต่ดูเจ้านายผมเฉยๆ ผมเลยไม่กล้าพูดไรมาก
    ถ้าเป็นเพื่อนนี่คงมีด่า
    ได้แต่ทำใจ เจอก็ขับรถแซงไป อย่าได้ตาม

บางครั้งเคยมรความคิดว่า เวลาเจอรถที่เปิดตัดหมอกหลัง ผมจะลงไปเคาะกระจกแล้วบอกให้ช่วยปิดไฟตัดหมอกด้วย เพราะว่ามันแสบตาแลัรบกวนคันหลังเขา แต่มาคิดอีกที อย่าเลย กลัวว่าเขาจะไม่เข้าใจ
    และพาลจะมีเรื่องกันป่าวๆ เลยไม่เอาดีกว่า หรือว่าเพื่อนๆคิดว่าไงครับ

7. วีออส ผมเจอบ่อย เค้าคงไม่ได้ตั้งใจ แบบติดมาจากโรงงาน

8. เรื่องนี้.. น่าจะสังคยนากันซักรอบนะ

9. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    อืม.....

ที่ผมเคยเจอ ประเภทโรคจิตพวกนี้ ผมก็เคย ยกไฟสูง
    แล้วเปิด Spot Light หน้าค้างไว้ แม่งก็ไม่รู้สึกกันนะครับ
    ไม่รู้ว่าหนังหนา หรือว่าตั้งใจกวนตีนจริงๆ

หลังๆ ก็เลี่ยงๆ แซงๆ แม่งไป แล้วแอบดูนิดนึง
    ว่าคนขับหน้าตาไปทางโง่ หรือหน้าตาไปทางกวนตีนมากกว่ากัน
    แล้วก็นั่งปลงกับตัวเอง ขับรถต่อไป

---------- Post added at 16:35:13 ---------- Previous post was at 16:34:58 ----------

อืม.....

ที่ผมเคยเจอ ประเภทโรคจิตพวกนี้ ผมก็เคย ยกไฟสูง
    แล้วเปิด Spot Light หน้าค้างไว้ แม่งก็ไม่รู้สึกกันนะครับ
    ไม่รู้ว่าหนังหนา หรือว่าตั้งใจกวนตีนจริงๆ

หลังๆ ก็เลี่ยงๆ แซงๆ แม่งไป แล้วแอบดูนิดนึง
    ว่าคนขับหน้าตาไปทางโง่ หรือหน้าตาไปทางกวนตีนมากกว่ากัน
    แล้วก็นั่งปลงกับตัวเอง ขับรถต่อไป

10. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    ล่าสุด เจอ EK ใส่ ของเรบิค แต่เปลี่ยนใส้เป็นหลอด LED

แล้วต่อพ่วงไฟเบรค ใส่ รีเลย์ กระพิบด้วย....

โคตรแสบตา และรำคาญมากๆเลย

วิ่งเส้น รังสิต - ปทุมฯ

ฝากบอกผ่านเวปนี้เลยว่า รำคาญ มากๆเลยครับ...

11. แยงตาได้ใจ พอๆ กะพวกกระบะขับ 4 ใส่ xenon บนล่างเลย

ผมมองว่าเป็นการรับผิดชอบ และทำให้สังคมเราน่าอยู่ขึ้น

ใส่ได้ แต่ไม่กวนคนอื่น

ผมเองก้อใส่ และขาย xenon แต่เลือกใส่ค่า k ที่เหมาะสม ไม่กวนตาคนอื่น

12. ploy boy...

ploy boy... New Member Member

1,538
    105
    0
    เจอ บ่อย ครับ โดยเฉพาะ ฮอนด้า

เส้น วิภา ประจำ ขับ ตามแม่ง อยาก ชน แม่ง จริง ๆๆ

เปิด ได้ ผมไม่ว่า แต่ อย่า มาเปิด ในเมือง ถ้าเปิด ตาม ต่างจังหวัด รถ น้อย ๆๆ ค่อยว่ากัน

และ พวก ขับ รถ ยก สูง ดันติด ซีนอน โคตร เกียจ แม่งเลย

ผม ว่า คนที่ ขับ ฮอนด้า ที่ ชอบเปิด ไฟพวกนี้ นะครับ ไม่ได้ ว่า คนที่ไม่ได้เปิดหรือ ไม่ได้ติด นะ อิอิอ

13. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ผมติดครับ ไฟตัดหมอกหลัง แต่จะเปิดเฉพาะตอนฝนตกหนัก และก็เจอพวกเปิดไฟสูงไม่ยอมเปิดไฟต่ำ

14. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    แย่จิงๆแสบตา น่าเอาอะไรไปจิ้มให้แตก

15. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    บ่งบอกถึงสันดานของคนขับ หรือมันสมองของคนขับ หรือมันคิดว่าที่ขับรถไปทางไหนก็บอกว่ากรูเห็นแต่หมอก

16. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    จริงเยออออ ล้อเล่งนะเพื่อน:D

17. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    เหมือนผมเลยครับ เมา ๆ กลับบ้านจะเช้า เวลาขับรถกลับบ้าน มันแสบตา

18. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ไม่ไหวครับ
    แสบตา

---------- Post added at 21:26:19 ---------- Previous post was at 21:25:58 ----------

ไม่ไหวครับ
    แสบตา

19. Berg_Tomaru

Berg_Tomaru New Member VIP

1,121
    19
    0
    ขับตามโครตแสบตาเลยครับ อะไรกันหนักหนา หมอกก็ไม่มี ฝนก็ไม่ตก จะเปิดทำไมก็ไม่รู้

ปรกติที่เจอบนทางด่วนบ่อยๆก็จะเป็นวิออสน่ะครับ เดิมๆแต่ตัดหมอกสว่างโร่มาเลย

ถ้ารำคาญจัดๆก็จะแซงไปอยู่ข้างหน้าแล้วเปิดไฟตัดหมอกบ้าง (เอาคืน 555) :D

20. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    แย่ๆ เห้นแล้แสบตามากมายครับ

21. Aey.

Aey. New Member Member

142
    5
    0
    ขับไอ้ออสครับ แต่เราเปิดเฉพาะที่คันหลังที่ขับตามมาไฟสีขาวxenonน่ะ
    มองกระจกหลังแล้วแสบตาน่ะ (ไม่รู้ว่ามันดียังไงไอ้ไฟสีขาวเนี่ย)

22. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    วันนี้พึ่งเจอ ตอนประมาณ 4 ทุ่ม ครึ่ง หน้า ม.ธนินทร ดอนเมือง

วิออสใหม่ สีบรอนด์ เปิดตัดหมอกหลัง ขับขวา เซื่องตีนมาก

23. smooth shirt

smooth shirt New Member Member

14
    0
    0
    เรื่องนี้ จบยาก ยังงไงช่วยๆกันหน่อยครับ

แสบบบบบตา

24. Bh MotorSports

Bh MotorSports New Member Moderator

126
    1
    0
    เปิดมากๆพ่อจะแซงแล้วเปิดสปอร์ทไลท์ 5555+

ลำคานเหมือนกานนะ ยิ่งผมสายตาไม่ดีด้วยทำเอาทุกอย่างมืดหมด ผมเกิดอุบัติเหตุง่ายๆเลยนะคับ อิอิ

เผลอๆจิ้มตูดเลยนะคับเพราะเส้นที่พ้นผมไม่เห็นเลย เห็นแต่ไฟคุณๆน่ะคับ ขอบคุงเจ้าของกระทู้มากๆคับข้องใจเหมือนกาน

25. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0
    ได้แต่ทำใจแล้วขับแซงไปทางใครทางมัน

26. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    ฮาตรงไดหมึกนี่หละครับ :D

ผมเองก็อยากติดซีนอนนะ แต่โคมมันไม่เอื้ออำนวยเพราะเป็นโคมเพชร รัศมีความฟุ้งกระจายค่อนข้างจะกว้าง ถึงแม้มันจะมีหมวกหลอดไฟก็เถอะ ลองดูจากรถเพื่อนแล้วก็เอาไม่อยู่ ก็เลยไม่ติดซะเลย ไม่อยากทำให้คนอื่นๆด่า เหมือนที่เราด่าเค้าด้วย

27. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
    สวยแต่ ..กวน.. ครับ

28. SuperSohc

SuperSohc New Member Member

232
    0
    0
    ตัดหมอกหลังผมไม่ได้ใส่

เพราะมันไม่ค่อยจำเป็น

แต่xenon หน้าผมใส่คับ โคมก็ไม่ใช่ projector ด้วย

แต่ก็พยายามตั้งให้ต่ำ แล้วก็ใส่กันฟุ้งแล้ว แต่มันก็ฟุ้งอยู่

เวลาขับรถทางสองเลนผมก็สับไฟสูงเอาคับ

แต่ออกถนนใหญ่ก็ขอใช้หน่อยเถอะ

เสียดายตังน่ะคับ

29. binary

binary New Member Member

59
    2
    0
    เกลียดพอๆกับ พวกไม่ใส่ป้ายทะเบียนหลังอ่ะ

เจอทีไรจี๊ดขึ้นหัว

ขับแซง ปล่อยควันดำใส่มันเลย

ฮ่าๆ

30. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    ขับตามทีไร แสบตาทุกที

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้