ถามความคิดเห็น เรื่องไฟตัดหมอกหลัง ( อีกแล้ว )

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย nitarn, 22 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. z e s t

z e s t New Member Member

248
    21
    0

เหมือนกันเลย ถ้าคันข้างหน้าเปิดตัดหมอกหลัง ผมก็ยิงไฟสูงกลับตลอด ฮ่าๆๆ :D

2. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0
    ผมเเยกรีเลย์ ติดสวิทต่างหากคับไม่พ่วงเข้ากับไฟหรี่หรือตัดหมอก

เอาไว้เปิดเวลาคันข้างหลังชอบใส่ไฟสูงดดยไม่มีมารยาท

3. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    พวกraybrig stanleyใส่หลอด wattน้อยๆ ก็พอได้นะครับ แสงพอๆกับไฟหรี่(เปิดได้ตลอดอ่ะไม่มีใครว่าแน่)

แต่ถ้าledก็ไม่รู้ด้วยแล้วสว่างเกิน พวกน้องออสพี่camryนี่ เปิดทีสุดๆ ต้องรีบดึงลง3ทุกที

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 ธันวาคม 2009
  4. ake_mae

ake_mae New Member Member

98
    16
    0
    ถูกรถ แต่ไม่ถูกเวลา ไม่ถูกคนใช้ มักจะเป็นอย่างนี้เสมอ

5. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    มันควรจะเป็นอีกหน้าที่ในการแนะนำวิธีใช้ที่ถูกต้องจากร้าน-ช่างที่ติดตั้งหรือแม้แต่เซลล์ผู้ขายรถที่มีไฟตัดหมอกในตำแหน่งต่างๆ หรือออพชั่นอะไรก็แล้วแต่ของรถคันนั้นที่ใช้แล้วอาจจะทำให้เกิดการรบกวนผู้ร่วมทางและอาจทำให้เกิดอันตรายขึ้นได้

เพราะบางทีออพชั่นพวกนี้มันทำให้รู้สึกตื่นตาตื่นใจ รู้สึก"เหนือ" จึงต้องใช้ เพื่อให้รู้ว่าข้ามี เอ็งไม่มี 555+ จึงเปิด โดยไม่รู้ว่ามันรบกวนชาวบ้าน
    :):):D

6. ART AE110

ART AE110 New Member Moderator

728
    2
    0
    จะเปิดตัดหมอกหลังต่อเมื่อ คันหลังซีนอนแสง ฟุ้ง ค๊าบบๆๆ

7. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ผมใช้ของ stanley ของที่ Honda ยุ่นติดกัน หลอดก็สว่างต่ำกว่าไฟเบรคไม่จ้ามาก ซื้อมาหลายตังไม่งั้นอดใช้ละเสียดายเงิน :cry::cry::cry::cry::cry:

ลองดูครับใครที่สว่างๆลองเปลี่ยนหลอดดู Raybrig สว่างกว่า stanley นะผมว่าเลนมันใสวิ้งเลย

8. B'man

B'man New Member Member

67
    2
    0
    เห็นด้วยเลยครับผม !!

9. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    New vios ประจำเลย,,, มันทำให้ทัศนวิสัยของผู้ที่ขับตามในยามค่ำคืนลดลงจิงๆครับ..

ไม่รู้โตต้าเค้าระบุในคู่มือบ้างป่าว น่าจะแจ้งลูกค้าให้เป็นเรื่องเป็นราว,,,,

10. Speytro_Karn

Speytro_Karn Member Member

245
    8
    18
    โดยรวมแล้ว อยู่ที่ความรับผิดชอบล้วนๆครับ

ที่หนักสุดๆเลยพวก วีออส ครับ เปิดอยู่ได้ไม่อ่านคู่มือกันเลยเนอะ

เจอบ่อย ดิฟไฟใส่ก้อทำมึนพาลจะมีเรื่องเปล่าๆ

โชคดีไม่ได้ขับ 4X4 ไม่งั้นโดนไฟส่องหลังแน่ๆ

11. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    ไหนๆก็ไหนๆละ

ใครที่อยากใส่ซีนอน ช่วยหาหมวกมาครอบหลอดหน่อย หรือใส่โคมโปรเจคเตอร์ซะ
    ใครที่มีสปอตไลต์ ช่วยตั้งไฟให้กดลงพื้นถนนด้วยจะได้ไม่ส่องตาคันอื่น
    ใครที่จะติดตัดหมอกหลัง รบกวนช่วยเปิดยามฝนตกหรือมีหมอกลงจัดเท่านั้น

คุณ...จึงจะได้ชื่อว่า เป็นคนที่รับผิดชอบต่อสังคมครับ

12. Nyce

Nyce New Member Member

140
    0
    0
    ชื่อก็บอกนะครับ ไฟตัดหมอก ไม่มีหมอกแล้วจะตัดอะไรอ่ะคับ

พวกที่รู้ก็ไม่จำเป็นก็ขอเถอะครับ ผมก็คนนึงที่มีปัญหากะไอพวกนี้

ไว้มีหมอกหรือฝนตกหนักๆ เปิดไปเลยครับไม่มีใครว่า

ขอบคุณครับ

13. CHOK@ELEVEN

CHOK@ELEVEN New Member Member

128
    2
    0
    ผมไม่เปิดครับ เกรงใจคันหลัง

นอกจากซิ่งอยู่ถึงเปิด เพราะกัวโดนสอยตูด ด

14. Bushika

Bushika New Member Member

1,518
    5
    0
    เจอ vios บางคัน

โค่ดแสบตาเลย

15. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48

ผมว่าในคู่มือ มันมีแน่นอนครับ เรื่องคำแนะนำในการใช้งานอุปกรณ์พวกนี้
    ถึงได้สงสัย ว่าตั้งใจกวนชาวบ้าน หรือฉลาดไม่พอ

เจอรถเปิดไฟฟุ้งๆ หรือไฟหน้าแรงๆมาจี้แล้วเปิดเตือน อันนี้ผมเข้าใจ ว่าเป็นการเตือนคันหลัง
    แต่ไอ้ประเภท ไปไหนมาไหน เปิดตลอดเวลานี่คาใจจริงๆครับ

16. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0

เปลี่ยนหลอดวัตต์น้อยๆหัวหลอดจะเป็นกลมๆเล็กเท่าเหรียญบาทเองครับ

ความเท่ห์เท่าเดิม แต่ไม่รบกวนชาวบ้าน แล้วก็ประโยชน์ในยามจำเป็นที่จะใช้ลดลงนิดหน่อยครับ

ปล.ระวังหายนะครับ เพื่อนผมกันชนเป็นรู เด๋อไปเลย
    :D:D:D

17. DK!_Keng

DK!_Keng New Member VIP

846
    2
    0
  18. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ผมล๊อคติดกาวช้างตายเลยครับ รุ่นพี่ในคลับหายเหมือนกันยอมมุดเพื่อถอดไม่ก็ถอดทั้งกันชนเลย ไม่งั้นเป็นรถแข่งกันชนท้ายมีรู แต่รูเดียว :D:D:D:D

แนะนำครับ ถ้าอยากเปิดเปลี่ยนหลอดแค่พอสว่างก็พอ ไหนๆก็เข้าใจว่าซื้อมากันแล้วราคาก็มิใช่ถูกด้วยถ้าเป็นของ stanley ส่วนที่ติดจากโรงงานโครตจ้าเลยครับ

19. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    ถ้าแซงได้ผมก็จะรีบแซงไปให้พ้นๆนะครับ ถ้าแซงไม่ได้ยิงไฟสูงใส่ตลอด ฮ่าๆๆๆ

เคยเจอหนนึงน้องออส ยอดฮิต ผมแซงไม่ได้เพราะจะเลี้ยวเหมือนกัน ผมก็ยิงไฟสูงแช่เลย พอเลี้ยวไปมันมาตีคู่ครับ

แล้วยังมีหน้าเปิดกระจกมาถามผมว่า "มืดนักหรือไง เปิดไฟสูงหาพ่อมึงเหรอ" (เป็นเด็กครับ ยังอยู่ในชุดนักศีกษาอยู่เลย)

อ้าวๆ ถึงพ่อ ผมก็เลยตอบกลับไปว่า "บ้านพ่อมึงหมอกลงหรือไง ถึงเปิดไฟตัดหมอกอยู่นั่นแหละ"

แล้วมันก็ขับออกไป แถมก้ยังไม่ปิดไฟเหมือนเดิม

20. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    ผมก็เปิดเรื่อยๆ แต่ใช้หลอดแบบถูกๆ เลยส่วางกว่าไฟเบรคนิดนึง มองแล้วไม่ค่อยแยงตาเท่าไหร่

หากท่านใดเจอแล้วแยงตาก็ขออภัยด้วยครับ

21. ☻Drifter"Pom☻

☻Drifter"Pom☻ New Member Member

47
    0
    0
    วีออส นี่น่ารำคาณมากๆคับ เปิดกันทุกเพศ ทุกวัย รถใหม่ป้ายแดง วัยรุ่น คนแก่ เครื่องเสียง แต่งซิ่ง รถเดิม

ผมว่าเรามารณรงค์กันดี มั้ยคับ รู้ว่าเปิดแล้วสวยแล้วเด่น หรือของเค้ามีไว้ให้ เปิดเฉพาะที่จำเป็นดีกว่ามั้ย บางทีมีอยู่แต่ไม่ต้องเปิดก็สวยอยุ่แล้ว คนที่ได้รับความเดือดร้อน เค้าไม่ได้ชื่นชมกับความสวยงามนั้นเลย

บอกปากต่อปาก คนรู้จัก เพื่อนฝูง ญาติพี่น้อง ผมว่ามันก็ไปไกลอยุ่นะ อย่างน้อยจากหนักจะได้เป็นเบา

---------- Post added at 22:23:13 ---------- Previous post was at 22:22:56 ----------

วีออส นี่น่ารำคาณมากๆคับ เปิดกันทุกเพศ ทุกวัย รถใหม่ป้ายแดง วัยรุ่น คนแก่ เครื่องเสียง แต่งซิ่ง รถเดิม

ผมว่าเรามารณรงค์กันดี มั้ยคับ รู้ว่าเปิดแล้วสวยแล้วเด่น หรือของเค้ามีไว้ให้ เปิดเฉพาะที่จำเป็นดีกว่ามั้ย บางทีมีอยู่แต่ไม่ต้องเปิดก็สวยอยุ่แล้ว คนที่ได้รับความเดือดร้อน เค้าไม่ได้ชื่นชมกับความสวยงามนั้นเลย

บอกปากต่อปาก คนรู้จัก เพื่อนฝูง ญาติพี่น้อง ผมว่ามันก็ไปไกลอยุ่นะ อย่างน้อยจากหนักจะได้เป็นเบา

22. #KAENG F.D.L.#

#KAENG F.D.L.# New Member Member

148
    3
    0
    แสบบบบบบบตาโคตร.........

23. A_THAN

A_THAN New Member Member

63
    2
    0
    เจอบ่อยครับเส้นกลับสุพรรณ ตอนดึก ๆ รถน้อย เห็นสว่งมาแต่ไกลเลย แล้วชอบวิ่งขวาด้วยนะ บางครั้งยังลืมทิ้ง กระป๋อง M MAX โดนรถเค้าเลย .... ( ไม่ตั้งใจนะคับ...พอดีจังหวะแซง แสงมันเข้าตา เลยมองไม่เห็นคันข้าง ๆ )

24. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
  25. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    วันนี้ก็อีกแล้วคับ ตามหลัง วีออสตัวใหม่แต่งสีดำ แสบตามากคับ ไม่ใช่วีออสจะเปิดทุกคันนะคับ แต่เพียงกลุ่มน้อยบางคันคับ มันแสบตาจริงๆคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้