MU7 3.0 iteq มีควันดำออกตูดเพราะอะไรคับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย jokerstar, 7 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jokerstar

jokerstar New Member Member

58
    0
    0
    MU7 3.0 iteqรุ่นแรก มีควันดำออกตูดเพราะอะไรคับ เร่งไม่ค่อยอกด้วยรถเดิมๆวิ่ง 350000 ไปทะลวงแคทมาแต่ยังไม่ได้อุด EGR หรือเป็นที่น้ำมันแต่เติมวีเพาเวอร์ก็ดำ รบกวนผู้รู้หน่อยนะครับ
    แล้วถ้าจะเพิ่มความแรงต้องทำอย่างไร:confused::confused::confused::confused::confused:

2. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    ลองเปลี่ยนกรอง อากาศ อุด egr เปลี่ยนกรองโซล่า แล้วทำความสะอาก scv ก่อนครับ

3. tanusmay

tanusmay New Member Member

394
    1
    0
    ทำตามพี่ข้างบนเค้าว่าอ่าคับ เห็นผลแน่นอนคับ

4. jokerstar

58
    0
    0
    ขอบคุณครับ

5. jokerstar

58
    0
    0
    มีอีกมั๊ยครับ
    แบบว่าขอเพิ่มแรงอีกอะครับ

6. aj anucha

948
    1
    0
    กล่องปลดบูส+ดันราง ครับ
    ถ้าไม่พอก็เพิ่มกล่องยกหัวฉีดไปอีกใบครับ แรงแน่นอน....

7. aj anucha

948
    1
    0
    กล่องปลดบูส+ดันราง ครับ
    ถ้าไม่พอก็เพิ่มกล่องยกหัวฉีดไปอีกใบครับ แรงแน่นอน....:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้