*** คิดอยู่นานว่าจะโพสดีมั้ย (ใจก็กลัวเพื่อนๆรำคาญ) ***

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ARTO940, 6 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    โปรดใช้วิจารณญาณ ในคำตอบของผมต่อไปนี้ครับ

<FONT SIZE='ล้านแปด'>"ยำตีนครับ"</FONT>

2. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
  3. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    สงสัยต้องพึ่งศาลเตี้ยแทน

4. Pop FHM

Pop FHM New Member Member

43
    0
    0
    อ่านแล้วเจ็บใจแทนครับ

5. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    น่าจะจัดศาลเตี้ยไปให้มันซักนัด

6. ลากขึ้นรถตู้อย่างเดียวพี่อาร์ท

7. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    สงสัยต้องเรียก batman :p

ขอให้ได้ของคืนนะครับ เอาใจช่วย

---------- Post added at 11:01:06 ---------- Previous post was at 11:00:51 ----------

สงสัยต้องเรียก batman :p

ขอให้ได้ของคืนนะครับ เอาใจช่วย

8. [Soft][EF]

[Soft][EF] New Member Member

144
    1
    0
    น่าจะให้ คุณ สรยุทธ์ มาอ่าน บอร์ดนี้จังเลย หัวข้อ ความเป็นธรรมของตำรวจกับคนแต่งรถ

ผมเห็นมีหลาย สน.แระ ยิ่งไอ สน. โคกคาม ที่มันบอกว่าเหต์ที่ ร้าน เป็น พื้นที่ส่วนบุคคลต้องไปตามกันเองนี่

ตำรวจหรือหมาก็ไม่รู้ (บางคำพูดอาจรุนแรงแต่มันน่าโมโหจิงๆ)

9. Bushika

Bushika New Member Member

1,518
    5
    0
    เซง คำเดียว

10. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    พึ่งพาไม่ได้เลยจิง ๆ อ่ะ

11. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    พามันไปรู้จัก...........ไกลๆดิครับหาถุงคลุมหัว แล้วให้มันหาทางกลับเอง

12. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เป็นปกติคับ การดำเนินการของตำรวจไทย เคยมีเพื่อนโดนรุมทำร้ายจากลูกผู้มีอิทธิพลคนหนึ่ง โดยที่ผมรู้ว่าเป็นใคร ไปแจ้งความตั้งแต่วันที่โดนทำร้าย ก็เหมือนจะไม่ได้ความอะไร เหมือนตำรวจมองแค่เป็นเรื่องเล็กน้อย

พอบอกว่าผู้ทำร้ายเป็นลูกใคร ตำรวจก็งึกๆงักๆ จนผมกับเพื่อนต้องไปสืบจนรู้ชื่อของผู้ทำร้าย บ้าน และชื่อจริงของคนร้าย และพ่อคนร้าย เอาไปให้ตำรวจทุกวันๆ มีความคืบหน้า ว่าผู้ทำร้ายอยู่ที่ไหน กำลังทำอะไร และอีกไม่นานจะกลับไปเมืองนอก ตำรวจจึงออกหมายเรียกไป

จนสุดท้ายผ่านไป1เดือน ตำรวจจึงติดต่อกลับมาว่า ผู้ทำร้ายไปเมืองนอกแล้ว เอาเงินมาฝากไว้ให้ 5 หมื่น และให้พี่ชายมาขอโทษและตำรวจขอให้จบเรื่อง

นี่ถ้าผมกับเพื่อนไม่ตามสืบเองเอาข้อมูลไปให้ตำรวจ ก็คงช่วยอะไรไม่ได้เลย...
    :sad::sad::sad:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 มกราคม 2010
  13. narokawayg

narokawayg New Member Member

1,706
    16
    0
    เขียบใบสั่งได้เงินดีกว่าเยอะไม่เหนื่อยมากด้วย

14. ลองจับตา คนที่จะเอากล้อง D70 กับเลนส์ 18-70 มาปล่อยด้วยดีมั๊ยคะ...

ก็ไม่รู้ว่าคนร้ายจะเอามาลงรึป่าว.....

ยังไงเดี๋ยวจะช่วยดูนะคะ...เพราะก้กำลังรอเลนส์ใหม่อยู่เหมือนกัน

ป.ล. ถ้ามีโอกาสเจออีก....อย่าลืม"จัดชุดใหญ่"ให้เค้านะคะ....ในเมื่อคุณพี่ตำรวจทำอะไรไม่ค่อยได้...หึหึ

15. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    อ่าน แล้วเจ็บใจแทน ไอ้คนขโมย ก็ เลวจัด

เจอ ตำรวจ ไทย ก็พึ่งไม่ได้ พี่เค้า เก่งแต่ กะมอเตอร์ไซด์ กะ รถซิ่งรถแต่ง

เห็นใจเจ้าของกระทู้ เลย เซ็ง 2 ต่อ

16. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63

ไม่น่าจะขายแพง... :sad:

17. A_THAN

A_THAN New Member Member

63
    2
    0
    ก็อย่างงี้ แหละคับ ถ้าพี่ตำรวจเค้า จับโจรได้หมด ต่อไปเดี๋ยวไม่มีงานทำ ได้นั้งเกาไข่ แล้วรอวันเกษียน สุดท้ายก็ยุบกรม เอาไปกวาดถนนแทน แล้วพี่เค้าจะทำยังไง อันนี้ต้องเค้าใจเค้าด้วย ....

ชื่อเค้าก็บอกแล้ว " ผู้ พิทัก สันติ ราษฎ์ " แปล ตามตัวเลยครับ

เค้ามีหน้าที่ ป้องป้อง ความสงบสุข ของชาวบ้าน

ไม่ได้บอกว่า จะช่วยเรื่องที่ ชาวบ้านเดือดร้อน ให้เกิด ความสงบสุข

พี่ตำรวจคนไหนอ่านแล้วไม่พอใจเชิญนะคับ ถ้าผิดจับ จับผมนะคับอย่าตามหารถผม แล้วหาข้อหาจับนะคับ พ่อผมเค้าบอกเบื่อจะเคลียร์แล้ว .... เข้าใจป่ะ แสรดดดด

18. popdemonic

popdemonic Member Member

191
    19
    18
    ผมเชื่อว่ามีนายตำรวจเข้ามาอ่านในนี้หลายอยู่เหมือนกัน ทานๆทั้งหลายที่เข้ามาอ่านแล้ว ถ้าจะกรุณาพริ้นท์หน้านี้ไป

ให้ผู้บังคับบัญชาของท่านๆอ่านบ้าง หรือพิมพ์เก็บไปนั่งอ่านเองไว้เตือนสติท่านยามว่างๆ ผมว่าน่าจะดีไม่น้อย อย่างน้อย

ก็น่าจะปลุกจิตสำนึกในหน้าที่ของท่านออกมาบ้างนะครับ คนร้ายเต็มเมืองท่านไม่จับเนาะ แต่ท่านเล่นจับแต่ละอย่าง

ไร้สาระทั้งนั้น รู้นะรู้นะว่าใบสั่งมันได้% แต่แลกกับการที่ชาวบ้านเค้าสาปแช่งกันทุกวัน เคราะห์กรรมมันไม่ตกถึงท่าน

แต่รุ่นลูกรุ่นหลานท่านนั่นแหละครับจะไม่เจริญเอา คนสาปแช่งหนะ เทวดาอารักษ์เขาก็ไม่อยากจะอยู่ด้วย ยืนตากแดด

สูดควันทุกวัน หน้าดำๆ ฝ้าขึ้น ไม่เหนื่อยหรือไง ไอ้ที่จับๆ คนสุจริตทั้งนั้น อย่ามองเห็นแค่ว่าเขาใส่ขาสั้น เสื้อยืด

แล้วมองว่าเขาไปขโมยรถมาขับ เวลาจับไม่ต้องกรรโชกก็ได้ พวกผมไม่ใช่โจร ไม่ต้องตะคอก พอเจอประชาชนเอาจริง

บ้าง โทรเรียกผู้ใหญ่สั่งการลงมา ทำไมถึงหงอหละคร้าบบเจ้านาย ไปติดต่อ หากที่บ้านไม่มีธุรกิจ ไม่เป็นที่รู้จักในพื้นที่

ก็ไม่ได้รับความสะดวก อยากจะบอกว่าเจอมาทั้งสองแบบ ทั้งดูแลเราดี และดูแลเราแย่ แต่พอรู้ว่าเราเป็นใคร แหม

เปลี่ยนเป็นหน้ากับหลังมือ นี่หรือตำรวจไทย รักในอาชีพ เคารพในอาชีพบ้าง ทำไมคนถึงสาปแช่งตำรวจไทยกัน

มันต้องมีมูลบ้างหละนะ อ่านๆเสร็จพริ้นท์หน้านี้ไปให้นายใหญ่อ่านบ้างคงจะดีไม่น้อย

19. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    เจ้าของกระทู้ได้ Serial No. เครื่องยังอะคับ พอดีตามมาจากกระทู้เก่า ผมลองเช็คดูให้แล้ว รหัสตัวกล้องกับที่ชาร์ทแบต

มันไม่ตรงกันนะคับ แต่ผมใช้ D90 ไม่แน่ใจจะเหมือน D70 ป่าวนะคับ

---------- Post added at 13:44:12 ---------- Previous post was at 13:43:57 ----------

เจ้าของกระทู้ได้ Serial No. เครื่องยังอะคับ พอดีตามมาจากกระทู้เก่า ผมลองเช็คดูให้แล้ว รหัสตัวกล้องกับที่ชาร์ทแบต

มันไม่ตรงกันนะคับ แต่ผมใช้ D90 ไม่แน่ใจจะเหมือน D70 ป่าวนะคับ

20. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0

ยังไม่ได้เลยครับ
    ผมก็ลองโทรหา Nikon Thailand แล้วครับ สรุป SN. ไม่ตรงกันครับ
    แต่พอจะเช็คได้ แต่ต้องย้อนกลับไปทาง Bank of America ครับ เพราะซื้ตอนที่อยู่ที่เมกา และซื้อผ่านบัตรเครดิตครับ
    ที่ซื้อรุ่นนี้เพื่อนบอกว่ามันคลาสิก เพราะเป็นไม่กี่รุ่นหรือรุ่นเดียวนี่แหละที่ Nikon
    ทำบอดีเป็นเหล็กครับ

ขอบคุณมากคับ

21. superchamp

superchamp Member Member

277
    1
    18
    ถูกคับ กฏหมายไทยใช้ได้แค่กฏจราจรเท่านั้น มีการบังคับใช้อย่างเคร่งครัด ทุกข้อ ทุกบท เท่าที่จะจะนึกได้ตอนรีดไถ่

22. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    มันน่านะ....!!!

23. ZENGWA

ZENGWA New Member Member

83
    3
    0
    กระทืบครับ

24. vado

vado New Member Member

1
    0
    0
    อ่านแล้วเซ็งแทนเลย
    ถ้าทำอะไรมันไม่ได้ เดี๋ยวกรรมก็ตามทันมันเอง

25. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    แทนที่จะจับโจรได้แล้ว แต่นี่กลับไม่ได้อะไรเลย จขกท ก็สืบจนรู้ตัวแล้ว

ตำรวจกลับไม่ช่วยทำตัวให้เป็นประโยชน์เลย ช่วยเหลือประชาชนไม่ได้เลยจริงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้