ถามหน่อยค่ะ..............ในหน้าแผงควบคุมส่วนตัว

การสนทนาใน 'Support Forum' เริ่มโดย joyce626_kms, 1 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. joyce626_kms

joyce626_kms New Member Privilege

322
    0
    0
    คือว่าอยากรู้อ่าค่ะว่า

ในหน้าแผงควบคุมส่วนตัวหรือแผงควบคุมของผู้ใช้งานของพวกเรา

ในตอนท้ายๆ มันเขียนว่า ลิงค์กับชื่อผู้ใช้งานอื่น

แล้วก็มีช่องใส่ ID กะ พาสเวิร์ด

ช่องนี้เค้ามีไว้ทำไมหรอค่ะ

2. joyce626_kms

joyce626_kms New Member Privilege

322
    0
    0
    ไม่มีคนตอบเลย .................แง

3. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    สมาชิกบางคน มีชื่อผู้ใช้งาน (username) มากกว่า 1 ชื่อ
    ตัวอย่างเช่น ใช้ชื่อหนึ่งไว้สำหรับโพสต์ซื้อขาย และอีกหนึ่งใช้สำหรับพูดคุยทั่วไปในฟอรั่ม หรืออาจะมีเหตุผลอื่นๆ ของแต่ละบุคคลที่จำเป็นต้องมีหลายชื่อผู้ใช้งาน เค้าก็สามารถใช้ฟังค์ชั่นนี้สำหรับเปลี่ยนชื่อผู้ใช้งานอย่างรวดเร็วได้

วิธีการใช้งานคือ ให้ใส่ชื่อผู้ใช้งานและรหัสผ่านในส่วนของ ลิ้งค์กับชื่อผู้ใช้งานอื่น เมื่อเสร็จเรียบร้อยแล้ว
    ให้ลองสลับชื่อผู้ใช้งาน ดูข้างบนตรงที่ ยินดีต้อนรับ คุณ .... ข้างหลังนั้นจะมีลูกศรลง ให้คลิกที่นั้น จะมีชื่อผู้ใช้งานที่ลิ้งค์อยู่ ให้คลิกที่ชื่อที่ต้องการเปลี่ยน

วิธีนี้จะทำให้สลับชื่อผู้ใช้งานได้อย่างรวดเร็ว โดยที่ไม่ต้องคลิกออกจากระบบแล้วก็เปลี่ยนชื่อใหม่เพื่อกลับเข้าสู่ระบบอีกครั้ง

แต่ฟังค์ชั่นนี้มีข้อดีและก็มีข้อเสียเช่นกัน ถ้าชื่อที่ลิ้งค์เพื่อใช้งานร่วมกัน มีคนอื่นใช้งานด้วย คนอื่นก็อาจจะสลับชื่อผู้ใช้งานมาเป็นอีกคนก็ได้

* ไม่ได้สนับสนุนให้มีหลายชื่อ แต่บางคนก็อาจจะมีเหตุผลส่วนตัวที่จำเป็นต้องมีหลายชื่อ ฟังค์ชั่นนี้จะให้ช่วยให้ประหยัดเวลาเปลี่ยนชื่อผู้ใช้งาน ในช่วงที่เว็บทำงานช้าหรือในเวลาเร่งด่วน

4. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    ขอบคุณนะคะ เข้าใจแล้วคะ อิอิ

5. joyce626_kms

322
    0
    0
    อ๋ออออ
    Thankไปและนะค่ะ

6. RacingZone

RacingZone New Member Member

4
    0
    0
    ผมลองทำแล้วครับ

7. ploy boy...

ploy boy... New Member Member

1,538
    105
    0
    พึ่งรู้เหมือนกันครับ

8. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ขอบคุณมากกกกเลยคับ

9. AoF_ViGo

AoF_ViGo New Member VIP

1,752
    4
    0
    เข้าใจตามนั้นคับ

10. Bushika

Bushika New Member Member

1,518
    5
    0
    เข้าใจแล้ว ครับ

11. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    อ๋อ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้