สอง พี่น้อง colt และ Asti

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย Roumsak, 26 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. monstercolt

monstercolt Member Member

381
    2
    18

หลังสงกรานต์นะครับ Ok แล้วผมจะมาครับ..... หุหุ :D:D:D

2. เปิดตัวกระผมเอง

ยินดีที่รู้จักพวกพี่ๆ
    กะผมอยู่นครศรีธรรมราช
    ชอบcoltมาก
    แล้วก็ได้ดั่งใจหวั่ง
    !แต่ จ.นครมีแค่คันเดียว
    ยังไงพวกพี่ช่วยแนะนําผมด้วยน่ะคับ
    อยากมาเที่ยวนครศรีธรรมราชโทรหาผมได้ครับ
    087-3601255
    แล้วถ้ามีแข็งทีนครผมค่อยโพสไป

3. CoLt_SaNoVa

CoLt_SaNoVa New Member Member

285
    1
    0
    หง่า มานเดิมตรงใหนนี่

4. CoLt_SaNoVa

285
    1
    0
    ป๋มไม่ได้ไปครับ รถไม่เสร็จก้าบบบบบบบบบบ

ปล. เรื่องถ่ายรูปลงหนังสือวันใหนอ่าคัรบ ที่ใหนกานดี ที่ YES ป่าว จะได้ไปวิ่งจิมกานด้วยงับ

วันใหนบอกวันล่วงหน้านะพี่จะได้เอารถออกจากอู่ เง้อ

5. CoLt_SaNoVa

285
    1
    0
    รู้สึกมานจะเป็นที่วาว ข้างในคัรบ
    HK รุ้สึกจะเป็นแบบ ซีเควนเชี่ยล มั้ง
    คือ เวลาเราถอนคันเร่ง ถ้าเป็น พวกบริท หรือไรก็ตามถ้า ไม่ตั้งให้มันแข็งๆ มันจะคายออกหมดอ่าคัรบ
    ไม่เหมือนของ HK ถ้าตั้งแข็ง มานก็ออกกรองอีก โบพังซะงั้น เง้อ

มั้งนะคัรบ เดาๆ เอา เหอๆๆๆๆๆๆๆๆ

6. CoLt_SaNoVa

285
    1
    0
    ยินดีคับ มา กทม วันใหนก็โทรบอกนะก้าบ
    081-7777-368 ก้องคับ

7. CoLt_SaNoVa

285
    1
    0
    เมื่อเวลาประมาน 11 นาฬิกา ได้มี พี่คนนึงโทรมาอ่าคับ
    ถามหาบ้านพี่บี งิงิ ไปเอาไรไม่รู้ หุหุ
    จะแรงไปใหนเนี่ย แค่นี้น้องกะตามมะทันแระ รอกานหน่อยจิงับ

8. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    กลับมาถึงบ้านอย่างปลอดภัย สนุกมากเลยคับ พอใจมากกับการวิ่งที่สนามพีระเป็นครั้งแรก ขอบคุณสำหรับเพื่อน ๆ ที่แวะมาและโทรมานะคับ อ้อ เจอพี่แก้วด้วย ตอนบ่ายรถแกงานเข้าด้วยคับ ยังงัยขอให้หายไว ๆ นะคับ

9. monstercolt

monstercolt Member Member

381
    2
    18
    คุณแจ๊สเป็นไงบ้าง โทษทีครับไม่ได้ไปเชียร์เลย งานยังไม่เสร็จ แต่กลับถึงบ้านปลอดภัยก็ดีแล้วครับ....

10. Cyber-Asti

Cyber-Asti New Member Member

1,682
    4
    0
    เป็นไงคับ...ได้ฟิวเลยป่าว เชื่อผมยังว่าลงเซอร์กิตน่ะ ช่วงล่างสำคัญไฉน

เครื่องแรงๆอ่ะเป็นรองช่วงล่างดีๆเลยล่ะจะบอกให้...อิอิ

ก็ดีคับ กลับมาสภาพครบๆก็ดีใจด้วย อิอิ

งานหน้าอย่าลืมนะคับ ไปวิ่งด้วยกันนะที่พีระฯ 17-18 พฤษภาอ่ะ:):):)

11. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    เย้...เสร็จงานมอเตอร์โชว์ซะที พรุ่งนี้นอนยาว(หยุด)

อาทิตย์หน้าก็สงกรานต์แล้ว ได้หยุดยาวๆอีกรอบ

หลังสงกรานต์ใครจะไปดูงานดริฟท์ ก็เชิญที่สนามพีระฯนะคับ..(ผมไปช่วยจัดสนามฯ) เริ่มแข่งวันที่ 17เมษานี้ล่ะ เชิญเลยนะค๊าบพี่น้อง...

12. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    นอนก่อง...หมดเรี่ยว หมดแรง...zzz.......zzz....zzzz......zzzz...zz.............zz.......z

13. JAZZza

2,393
    18
    0
    ใช่ ๆ ขนาดโช๊คของผมพอไปวิ่งพีระยังว่านิ่มไปเลยอ่ะ สิ่งที่ต้องทำเพิ่มก้อคือ โช๊ค เบรค และก้อยางอ่ะ ส่วนเครื่องเดิม ๆ ก้อโอแร้ว งานหน้าไปวิ่งด้วยกานคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 เมษายน 2008
  14. podcolt

podcolt New Member Member

885
    1
    0
    อีตาคนนี้ก็โทรถามผมเหมือนกัน:sad::D แทนที่จะถามถึงบ้านตา1 เพื่อที่จะใด้ไปเอาปลาหมึกฮิฮิ:D

15. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    หวัดดีชาวโลก...คิคิ

เป็นงายกันบ้างเอ่ย หุหุ งานหน้าเจอกันแน่นอนคับ

รถพร้อม คนพร้อม และที่สำคัญ เงินต้องพร้อมด้วย อิอิ(ตอนนี้เมคมันนี่ได้มาจิ๊ดนึงผแระ)

เจอกานนะคับ....

16. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    พร้อมหน้าเลยวุ๊ยวันนี้ เราสามคน...อิอิ ฉันคนนึง เขาคนหนึ่ง เธอคนหนึ่ง เราสามลิง 555+

ป๊อด ท๊อป แจ๊ส.....ก๊ากกกกกกกกกก

17. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    เอารูปมาฝาก...(จากกล้องตาพีท..อ่ะ)

ปล.ขอบคุณพีทด้วยนะคับ สำหรับภาพสวยๆและรถงามๆของ
    Club4G

http://www.club4g.com/index.php/topic,45165.0.html

18. podcolt

885
    1
    0
    ไปนั่งรถตาแจ๊สที่พีระมันส์มากมากเลยคับโดยเฉพาะตอนที่โดนอีโวแซง:eek::D

19. podcolt

885
    1
    0
    เจี๋ยวตูดว่ะแต่ตาแจ็สไปแว้วเหลือเรา2คนเองนะตัวเอง ปล เรืองถ่ายรูปสรูปว่านิตอารายอ่ะคุณหญิงหรือว่าดิฉันอ่ะฮิฮิ :D

20. podcolt

885
    1
    0
    อาวทิ้งหายไปไหนกันหมดอ่ะ:confused:

21. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    แจ๊สคับ....รู้สึกว่าภาพทางซ้ายน่ะ รถกำลังจะหลุด(เฟรม)แล้วนะ อิอิ

โค้งนี้เอสหนึ่ง ขึ้นจากร้อยอาร์มา ลอยมาเลยป่าว:confused:

22. Colt Power

Colt Power New Member Member

451
    5
    0
    ช่วงเจอ พ่น้อง Colt อยู่บ่อยครั้ง
    วันศุกร์ก้อเจอ Jazzzzz
    วันเสาว์ ก้อ top ตาหนึ่ง
    วันก่อนโน่นนนนน ก้อ ไอ้น้องก้อง

สงกรานไปไหนกันอะ
    ผมอ่ะ โคตาระ อยากไป ล่อน ตจวเลย

นึกภาพ เด่ !!!!!! ขับ Colt & Asti ไปเป็นขบวนอ่ะ ถ้าจะงาม

อีกหน่อย คงเป็น Retro Car มั่ง ถ้าจะหายากขึ้นทุกกกวัน

23. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    ตาปั๊ป เค้ามาเอาปลาหมึก ที่ตากแดด ไปแล้วอะครับ

24. JAZZza

2,393
    18
    0
    แซงในโค้ง 100R แบบว่ามุมมองจากในรถ ภาพยังติดตาอยู่เลย สุดจิง ๆ

25. JAZZza

2,393
    18
    0
    ยังไม่กล้าขนาดนั้นอ่ะ กลัวหลุดเดี๋ยวไม่มีรถกลับบ้าน :p

26. สงกรานต์ไปเชียงใหม่กันมั๊ยคะ อิอิ

พอดีว่านู๋จะไปอะ

27. CoLt_SaNoVa

285
    1
    0
    ไปด้วยจิฟร่ะ ไม่ชวนเล้ย

28. CoLt_SaNoVa

285
    1
    0
    ได้ยินแว่วๆ ว่าใครหาโช้ค กะ จ๊อย อยู่หว่า
    สนใจกะโทรหาก้องนะก้าบบบบ

29. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    อ่ะแฮ่ม....เจ้าก้อง พี่ได้กลิ่นจ๊อยโชยมาอ่ะ มันเป็นของยี่ห้อไรอ่ะ??:confused:

โพสต์รูปให้ดูหน่อยได้ป่ะ พี่หาอยู่เหมือนกันอ่ะ อิอิ

30. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    ตอนนี้ยังไม่มีอะไรคืบหน้าเลยคับ....สำหรับลูกชายป๋ม(เพราะตัวเองไม่มีจะกินแร้ว) เหอะ เหอะ

แต่มะเป็นราย สนามหน้าตั้ง พฤษภาโน่น หาเก็บไปเรื่อยๆก่อน ตอนนี้เบาะในรถไปหมดแร้ว อิอิ

เดี๋ยวจะรอหาของมาใส่เพิ่มอยู่คับ หุหุ

รถเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ก็รู้สึกจะขยับสเต็ปกันไปตามๆกัน (โดยเฉพาะอีตา1 วันก่อนเอาฝาเคฟล่าห์มาล่อตา ซะงั้น)

เจ้าเก่งก็หายจ้อยไปเลย(หลงป่าไปกะโคลท์คันเก่งซะแระ) คุณแจ๊สกะคุณช้างก็เป็นแฝดกันไปโดยปริยาย(แต่ใส่รองเท้าคนละสี)

ส่วนตาป๊อด...ขานี้ล่อ LS มาไบเทคเลยค๊าบ....อิอิ

เจ้าออย..ก็ช่วงนี้เงียบๆไป(สงสัยซุ่ม....ซ่อมรถ เอ๊ย..โมฯรถอยู่มั้ง) อิอิ

อ่ะ..ส่วนคนอื่นๆที่ไม่ได้เอ่ยชื่อ ก็ไม่ว่ากันนะคับ เพราะผมไม่กล้าแซวเดี๋ยวโดนบาทา อิอิ
    ปล.คนที่โดนแซวก็ ขำๆกันไปนะ หุหุ วันนี้ขอตัวไปปั่นงานก่อนนะค๊าบ.....

คิดถึงทุ๊กคน มักๆๆจ้า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้