สอง พี่น้อง colt และ Asti

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย Roumsak, 26 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Cyber-Asti

Cyber-Asti New Member Member

1,682
    4
    0

อะไรคุณ...งานเข้าทั้ง 2 งานเลยเหรอ(แฟนเอารถไปใช้อ่ะดิ)

เข้าแล้วก็ออกๆๆ เข้าๆๆๆ ออกๆๆ ระวังจะเมื่อยนะ อิอิอิ:D

2. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    ยางหุ้มเพลาแน่เลย :D:D:D

3. JAZZza

2,393
    18
    0
    ว่าจะสอยถุง omp อยู่เหมือนกัน
    ว่าแต่ราคาเท่าไร ซื้อที่ไหนอ่ะ

4. JAZZza

2,393
    18
    0
    รถผมเบาะด้านคนขับใส่ SPG เบาะด้านคนนั่งใส่เบาะอะไรดีคับ ช่วยกันโหวตหน่อย ขอเหตุผลด้วยเน้อ รถขับใช้งานทุกวันนะคับ

5. Bbo-at

Bbo-at Member Member

240
    5
    18
    ถอดออกเลยพี่ ไม่ต้องใส่แว้วววว หนัก!!!!! 555

6. JAZZza

2,393
    18
    0
    ดี ๆ ไม่เปลืองตังด้วย :D:D:D

7. podcolt

podcolt New Member Member

885
    1
    0

ใครหว่า :eek::eek: ตั้มหรอ

8. ม่อนเองครับ ... ป๊อดหรือเปล่าว่า ที่อยู่ศรีราชา แล้วโทรมาถามเรื่องไฟหน้าโคมแก้วน่ะครับ

วันนั้นโทรมาถามตอนง่วงๆด้วย ไม่ใช่นี่หน้าแตกยับเลยเนี่ย ...

9. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    มาเอาโช้คไปใส่ได้เเล้วววววว :D

10. โอ๊ะโอ เสา ทิด นี้สงสัยไม่ได้ไปถ่ายรูปให้อ่ะคับ

พอดีว่าวันอาทิตย์นี้วันเกิดเพื่อนพอดีอ่าค่ะ เง้อ... ขอโต้ดก๊าบบบบ

11. podcolt

885
    1
    0
    ม่อนเองเหรอ:)ฮิฮิ ผมก็นึกว่าเพื่อนผมแกล้ง:p

12. podcolt

885
    1
    0
    งานเข้าคับ:eek:เมื่อเช้าโดนกระแทกด้านขวา:mad: เซ็งเลย:mad: แม่งเอาแต่อยู่ในรถไม่ขอโทษซักคำ:mad::mad:

13. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    เห็นเพื่อนที่เคยไปซื้อมาอ่ะคับ OMP ราคาประมาณ 1500-2000 บาท

เป็นร้านเล็กๆ อยู่ถนนศรีนครินทร์ (ติดกะเต็นรถอ่ะคับ ฝั่งเดียวกะซีคอนฯ) ก่อนถึงซีคอนฯอ่ะ

ต้องสังเกตุดีๆนะเพราะร้านเล็กมาก หน้าร้านแปะว่า Tony Kart

**สนามนี้ผมใช้ถุงเก่าไปก่อนคับ พอดีต้องเอาตังไปหมุนก่อน :confused::confused:

14. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    เอาฝั่งคนขับมาเป็นคนนั่ง และเอา Racer หูกวางใส่ โลด

ตอนแข่งก็เอาออก(ไว้ให้แฟนนั่งเชียร์ข้างสนามได้อีกด้วย)

**ถ้าจะเล่น Circuit ต่อไปก็ stepนี้คับ ทีเดียวจบเลย ถูกกฎ สามารถแข่งได้ทุกรายการ...เอย:D

15. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    ต้องเอาไปเผื่อด้วยนะคับ...เผื่อขาด(อย่าลืมจาระบี ด้วยอ่ะ)ซัก 1 คู่ กันเหนียว

สนามที่แล้ว ยางหุ้มเพลาขับขาด เลยเป็นบทเรียนเลย 555+:D

16. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    ม่ายเปงรายอ่ะนู๋ออย...ทำธุระก่อนก็ได้จ้า

สนามหน้ายังมีอีก (วันที่ 26-27 กรกฎาคม) โน่นอ่ะค่ะ

ให้รถเสร็จเร็วๆละกันนะ 24 นี้ก็มีนัดเจออีกอ่ะ

17. Cyber-Asti

1,682
    4
    0

เอ๊า...งานเข้าจิงๆ ช่วงนี้กลุ่มเราโดนกันไปหลายคันเรย

ต้องระวังหน่อยนะเพื่อนนะ...

อ่ะ...ไหนๆก็โดนมาแล้ว จับตัวมันก็ไม่ได้ ก็อย่าไปคิดมากคับ ส่งซ่อมอย่างเดียว

เพื่อนๆคนอื่นๆ ก็เพิ่มความระมัดระวังกันหน่อยนะคับ...

เราไม่ชนเค้า เค้าก็ชนเรา ดูกันดีๆคับ

**เป็นห่วงเพื่อนๆทุกคนนะคับ:D

18. podcolt

885
    1
    0
    รายละเอียดคับ ผมจอดรถอยู่โลตัลปั้มเอสโซ่ ลงไปซื้อของ กลับมาเห็นอีซุซุแวนประตูหลังซ้ายเปิดจิกรถผมอยู่ :eek:พอเดินไปมานก็ปิดประตู อึ้งคับ:eek: สีประตูรถมันติดตัวถังรถผม :embarassed: ผมเดินไปข้างรถมันแล้วพูดว่า ขอโทษคับประตูคุณโดนรถเป็นรอยคับ :mad: มันก็ไม่เปิดกระจกมาดู กระจกมันติดฟลีม เลยมองหน้ามันไม่ชัด เหมือนมันบอกว่ามันไม่ใด้ทำ มันทำท่าแบมือสายหัว:confused: ผมบอกว่าสีรถคุณหลุดติดรถผมนะ เริ่มยั๊ว:mad: เปิดประตูมาคุยกันไม่ใด้เหรอเปิดกระจกก็ใด้ อะไรกันเนี้ย :mad:มารยาทมีบ้างป่าวคับ :mad: เเม่งขอโทซักคำจะไม่ว่าเลย :mad: พอผมพูดจบ มันก็ยกมือขอโทษแบบขอไปที ผมก็ว่าต่ออีก ว่า หาซื้อมารยาทมาต้มกินบ้างนะ เปิดประตูมาโดนรถคนอื่นแล้วทำเนทองไม่รู้ร้อน
    แล้ว ผมก็ให้บรรพบุรุษ คูโบต้าไป1ตัว
    [แล้วก็ขับรถตามแล้วก็เอากากะบาทเฟี่ยงรถมัน] :mad::mad: ฮิฮิแค่คิดนะคับแห่ะแห่ะ
    คิดไปคิดมาแล้วก็อโหสิให้บรรพบุรุษคูโบต้าคนนั้นแล้วคับฮิฮิ:D:teeth:

19. eColt_94

eColt_94 New Member Member

17
    0
    0
    หาเสาอากาศ อีโว 7 ไปแปะบนหลังคาโคลท์ ใครมีของบ้างครับ

20. อยากขับรถแว้ววววววววว

ตากฝนไม่สบายมาหลายวันแระเนี่ย ฮือๆๆๆ

21. ฆ่ามานนนนนนนนนนนนนนนน :mad:

22. MR.colt

MR.colt New Member Member

573
    2
    0
    โอย...ลุงแก่แว้ว....ขอแบบขึ้นลงสบายๆ นั่งนุ่มๆ เบาะหล่อๆ รถสวยๆก็พอแว้ว:D

23. MR.colt

573
    2
    0
    ได้เลยครับน้องก้องเดี๋ยวจะโทรไปขอคำปรึกษาหน่อยนะครับ;)

24. MR.colt

573
    2
    0
    LPG MAX SPEED

โคล์ทใครที่ติดแก๊ส LPG แล้วลองวิ่งสุดๆได้เท่าไหร่กันบ้างครับ วันนี้ลองซัดดู ได้เต็มที่ 175 กิโลเมตร ต่อชั่วโมง ครับ ผมติดแบบFIX MIXER ธรรมดา ว่าจะลองไปเปลี่ยนเป็นแบบ VARIABLE ดูเผื่อว่าทำเครื่องใหม่แล้วใช้น้ำมันวิ่งจะได้วิ่งดีๆ:D

25. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    อึ๋ย...รุ่นลุงเลยเหร๋อคับพี่ 555+:confused::confused:

อืม..งั้นก็ต้องเรคฯหมอนตันหรือไม่ก็เรคฯSR ใส่ Evo2-3 อ่ะคับ...งามกำลังดี

ปล.ไม่เห็นจะลุงตรงไหนเลยอ่ะ แต่งรถแนวซะขนาดนี้...:D:D:D

26. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    โถ..โถ..โถ.. ช่างมันเถอะคับคุณป๊อด

ผมก็เข้าใจนะ แต่คนสมัยนี้อ่ะ แม่งอันตราย

เดี๋ยวนี้เรื่องแค่ขี้ผง...มันก็ยิงกันแล้วคับ (คนบ้ามันเยอะ สังคมแม่งเลยเป็นแบบนี้ไง ไม่เจริญซะที เพราะพวกเวรนี่แหละ ชอบมักง่าย ลองรถแม่งเป็นเฟอร์ฯดิ คงถนอมสุดขั้ว)

รถผมก็เคยโดน(ไอ้เวร)คนมือบอนคับ แค่จอดรถ(ท้ายรถ)บังหน้าร้านนิดเดียวเอง

ขูดซะประตูหน้าถึงท้ายเลย(ปากแม่งก็มีไม่รู้จักมาบอก)

ทุกวันนี้ผมยัง(สะสม)จะหาทางเหนี่ยวแม่งอยู่เนี่ย

เฮ้อ...คนสมัยนี้น้อ เบื่อเหมือนกันคับ แต่ทำไร(ไอ้)พวกนี้ไม่ได้:mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad:

27. JAZZza

2,393
    18
    0
    รถผม fix mixer เหมือนกานคับ วิ่งได้ 170 นิด ๆ อ่ะคับ

28. MR.colt

573
    2
    0
    เฮ.....มีเพื่อนแล้ว ถ้างั้น ก็คงเป็นปกติ นะครับสำหรับ แก๊ส แบบ FIX MIXER ที่วิ่งได้ประมาณนี้ แล้วรถคุณ JAZZza ใช้เครื่องตัวไหนอยู่ครับ แล้วรูMIXER ได้ขยายเพิ่มหรือเปล่าครับ:D

29. JAZZza

2,393
    18
    0
    รถผมเครื่องเดิม 4G92 SOHC เกียร์ธรรมดา
    มิ๊กเซอร์เป็นแบบ Fully Ventury รู 35 มิลคับ :D:D:D

30. MR.colt

573
    2
    0
    แล้วไอ้รูมิกเซอร์แบบนี้ ไปหาซื้อแถวไหน อะครับ ของผมน่าจะ สแตนดาร์ด อยากขยายรูบ้าง :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้