สอง พี่น้อง colt และ Asti

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย Roumsak, 26 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Cyber-Asti

Cyber-Asti New Member Member

1,682
    4
    0
    คุณ1....

รบกวนติดปลั๊กพัดลมมาให้ผมด้วยนะค๊าบ....(ถ้าหาได้นะ)

2. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ถ่ายที่ไหน ยังไง กี่โมง เอาที่ถ่ายจริงๆเลยนะ ที่นัดเจอกันไม่เอานะ อาจจะไปด้วย

3. MR.colt

MR.colt New Member Member

573
    2
    0
    อืม....จัดไปเลยน้อง.....ขำขำ อย่าให้เจอในสนามนะจะเอาเกวียนไล่เข็น ตูด รถซะให้เข็ด...:mad:

4. MR.colt

573
    2
    0
    ไม่รู้เหมือนกันนะ บี แต่นัดกันที่ร้านส้มตำนัว น่าจะถ่ายกันแถวๆนั้น แหล่ะ เดี๋ยวต้องรอ ท๊อปมาบอกอีกที ถ้าว่างก็มานะ อยากเห็นรถเหมือนกันจะได้ ขอข้อมูลมาทำรถพี่บ้าง กะว่าจะทำเพิ่มอีกนิดหน่อยน่ะ:D

5. monstercolt

monstercolt Member Member

381
    2
    18

ที่ร้าน ส้มตำนัว แถว เกษตร-นวมินทร์ อ่ะครับพี่บี.... เวลา 14:00 น. ครับ

6. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    สถานที่ถ่ายทำ....ร้านส้มตำนัวคับ เลี้ยวรถเข้าไปเลยมีลานกว้างๆอยู่

ทางไปร้าน...ถ้ามาจากบ้านพี่บี ก็วิ่งมาเส้นเกษตร-นวมินทร์ (มาทางเกษตรนะคับ) เลยแยกลาดปลาเค้าขึ้นมาจะเจอสะพาน

ไม่ต้องขึ้นครับ ให้กลับรถใต้สะพาน และขับไปเรื่อยๆจะเจอป้ายร้านฯเลย ทางเข้าถ้าสังเกตุดีๆจะเห็นป้ายบอกไปสุวรรณภูมิ มีรูปเครื่องบินอยู่

เวลาในการเริ่มถ่ายทำ.......จะเริ่มประมาณบ่าย 2โมงอ่ะคับพี่

สิ่งที่ต้องเตรียมมา.....รถ และก็แต่งตัวหล่อๆกันมาเต็มที่นะคับ จะถ่ายรูปเจ้าของรถลงไปด้วย

ส่วนใครมีปากกาติดๆกันมาบ้างก็ดีคับ จะได้สะดวกรวดเร็วในการเก็บข้อมูล

ทางนิตยสาร XO และ TB ขอขอบคุณเพื่อนๆทุกๆคนนะคับ ที่สละเวลาเพื่อการถ่ายทำในครั้งนี้

ขอบพระคุณมา ณ ที่นี้ด้วยคับ.....

7. Cyber-Asti

1,682
    4
    0

ที่บอกเกวียนอ่ะคับ ไม่ใช่ช้าเหมือนเกวียนนะ แต่เปรียบให้เห็นว่า เด้งเหมือนเกวียนอ่ะคับ...

อย่าถือสานะค๊าบ...(ล้อกันเล่งง่ะ อิอิ):D:D

8. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    ถึงพี่เอ้....

อีกอย่าง รถพี่อ่ะ Mivec มาทั้งตัวขนาดนั้น ผมหลบซ้ายก่อนเลย

อย่างงี๊ต้องลองไปลงสนามกันบ้างแระคับพี่.....

9. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    ไปไม่ถูกโทรมาละกันคับ...086-564-1308

10. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ใจ เด้อ !!!!

ขอบใจน้องงงง :D:D:D:D:D

11. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    อีกไม่นาน เราก็จะได้รวมตัวกันอีกครั้งแระนะคับ...

วันนี้คุยกะเจ้าคิว...เดี้ยงไปอีกลำ(เห็นว่ากล่องใช้งานไม่ได้เลยไม่สามารถขยับรถไปไหนได้)

ขอนับยอดเล่นๆพลางๆก่อนอีกรอบดีก่า....ถึงเวลาคงจะมีสะใภ้ เอ๊ย....เซอร์ไพร์ส

ท๊อป แจ๊ส ป๊อด หนึ่ง พี่บี ก้อง ปั๊ป ออย บ๊อบ โอ พี่เอ้ เก่ง พงษ์(สายตา1) ช้าง เพื่อนตาป๊อด น้องโน่

ตอนนี้ยอดอยู่ราวๆ 16 คันคับ ซึ่งก็ถือว่าไม่เลวเลยทีเดียว...พอไหว

ใครมามะถูกก็โทรมานะคับ...

ใครที่จะมาเจอที่โลตัส ผมรอถึงประมาณบ่ายโมงสี่สิบห้าเท่านั้นนะคับ..

จากนั้นจะ move ไปยังสถานที่ถ่ายทำกันเลย ที่ร้านส้วมตำนัว(เนีย)

เจอกันนะคับ....

12. Cyber-Asti

1,682
    4
    0

รถเป็นไรเหร๋อคับช้าง:confused:

ปล.อย่าตอบว่าเป็นยานพาหนะชนิดหนึ่งนะ...:mad:

ตกลงมาได้ป่าวคับ...เจอกันๆ:)

13. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    อิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิ

14. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    ยังไม่ได้ล้างรถเลยอ่ะ ตั้งแต่งาน Superclub 555+
    เดี๋ยวค่อยล้างก่อนไป
    อิอิ

15. yomyam

yomyam New Member Member

228
    3
    0
    แสรดดดดดดดดดด จบดิ งิงิงิงิ:D:D:cool::eek:

16. yomyam

yomyam New Member Member

228
    3
    0
    ไปด้วยคร้าบบบบบบบ แต่ว่าร้านนัวๆๆนี้มานอยู่ตรงไหนหว่า เดียวโทรหาพี่ๆๆละกานๆๆ งิงิงิงิ

17. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    ีดันดัน ตอนเที่ยง..................................คอยดูพรุ่งนี้ตาป๊อดมี ของชิ้นใหม่มาอวด

18. ก้อง...

ก้อง... New Member Member

311
    3
    0
    กรูไม่ได้ไปแล้วหว่ะ เพื่อน
    พอดี อี 3 มาอ่ะ ต้องไปเอา ไม่น่าจะทันแระ
    ไงฝากถ่ายรุปด้วยนะ เหอๆๆๆ

19. /3o/3

/3o/3 New Member Member

551
    0
    0

เหมือนกานเลยคุณแจ๊ส ตอนนี้เน่าได้ที่แล้วครับ อิอิ:D

20. MR.colt

573
    2
    0
    อิอิ....ก็แข็งๆเหมือนเกวียนนี่แหล่ะ เวลาลงสนาม จะปลี่ยน เป็น FERARI เลย อิอิ .....:D

21. MR.colt

573
    2
    0
    แหม....MIVEC แตนๆ จะสู้แคมเดี่ยว โม'เต็ม ได้ไงล่ะน้อง...:D

22. MR.colt

573
    2
    0
    สวัสดีเช้าวันเสาร์ครับพี่น้อง ตื่นกันหรือยัง วันนี้ อย่าลืมภาระกิจสำคัญนะพี่น้อง......ถึงฝนจะตกน้ำจะท่วม ฟ้าจะร้อง ท้องจะเสีย.....ยังไงก็ต้องมาให้ได้นะคร้าบ...:D:D:D:D:D

23. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    จ๊าก...ว๊าก......ก๊ากกก.....ก๊ากก

รถใครคับพี่เอ้...แคมเดี่ยวโมฯเต็มอ่ะ

รถเค้าออกจะแตนดูด อิอิ

อนาคตผมก็อยากได้เครื่อง Mivec แบบพี่ล่ะค๊าบ...(แต่ไปถามราคาดูตอนนี้อยู่ราวๆ4หมื่นอ่ะ)

คุณแจ๊ส...คงจะหนีไปซุกหอยแล้วล่ะ เพราะเห็นบ่นๆกะผมว่าเครื่อง NA นี่มันมะทันใจเค้าซะเลย

วันนี้พี่เอ้...จะมาเจอผมที่โลตัส เลียบด่วนก่อนป่าวคับ

เดี๋ยวผมเอารถไปล้าง แล้วเจอตอนเที่ยงๆนะคับ...

ไม่ต้องรีบ แต่อย่าเลท นะคับ.....

24. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    เอารถไปล้างดีฟ่า...หุหุ

เจ้าของยังมะได้อาบน้ำเลยก๊าบ....อิอิ

ไปล่ะ เจอกันนะคับ พี่น้อง......

25. JAZZza

2,393
    18
    0
    ล้างรถเสดแร้ว
    เดี๋ยวเจอกาน

26. EAK@RACE_MAZ

EAK@RACE_MAZ New Member Member

76
    0
    0
    ไม่ได้ไปด้วยแต่ตื่นเต้น COLT จะได้รวมตัวกันครั้งใหญ่:eek::eek::eek:

27. colt-cafe

colt-cafe New Member Member

2
    0
    0
    รูปเมื่อตอนบ่ายๆ....แดดร้อนๆ....กับความตั้งใจ

ยินที่ได้เจอเพื่อน ผู้รักและชอบรถ Colt and Asti

28. JAZZza

2,393
    18
    0
    รูปสวยมากคับ
    ว่าแต่มีรูปใหญ่ก่านี้ป่าวคับ อิอิ

29. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    ขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆสำหรับวันนี้มากๆนะคับ....ทั้งหน้าใหม่และหน้าเก่า

ทางพี่ๆ MRC ฝากชมมาว่า พวกเรารักกันเหนียวแน่นดี

ก็ดีใจคับที่วันนี้มาตั้ง 17 คัน (ยังไม่รวมรถพี่บี และ น้าแก้วนะเนี่ย...ติดภารกิจ)

สำหรับเพื่อนๆที่ไม่ได้มาร่วมวันนี้ก็ไม่เป็นไรนะคับ...เอาไว้จะนัดรวมตัวกันอีก:D

30. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    เดี๋ยวรออาทิตย์หน้า จะเอาชุดใหญ่มาให้ชมนะคับ...

รอฝ่ายภาพของผม นำไปจัดการให้ก่อน อิอิ

วันนี้ก็เห็นว่าเหนื่อย และเพลีย(แดด)กันหลายคน...

งานหน้า เราเปลี่ยนเป็นไปพักผ่อนกันบ้างดีก่านะคับ...

เช่น.....ไปทะเลกันดีก่า อิอิอิ....

ปล.หนังสือ TB คอลัมน์ของพวกเราน่าจะลงประมาณเดือนสิงหาคมนะคับ...

ถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง....เดี๋ยวจะเอามาอัพให้ได้ชมกันคับ

ขอบคุณ คุณป๊อด คุณ1 ที่ติดตามเพื่อนๆมาถ่ายครั้งนี้

ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่สละเวลา และทำให้วันนี้สำเร็จไปได้ด้วยดีคับ....

คอลัมน์นี้ผมอาจจะมีโอกาสได้เขียนเองด้วยล่ะ อิอิอิ ดูก่อนว่าเค้าให้ป่าว 555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้