สอง พี่น้อง colt และ Asti

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย Roumsak, 26 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    เย๊ยยยยย !!!!!

ก้อคงต้องรีบบวช รีบสึก อ่ะครับ
    เพราะใกล้เข้าพรรษาแล้ว
    ไม่อยากแหก พรรษา
    บวชเงียบๆอ่ะครับ

วันศุกร์ นี้ไปไหนกันส่งข่าวด้วยนะครับ
    ถ้าไปได้ จารีบไปด้วยครับ อยาก เจอ Col & Asti เยอะๆ ชอบบบบบ

:D:D:D:D:D

2. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ไปเที่ยวหรอป๊อด น่าอิจฉาจัง ฝากบอก แวนบาสเทน ด้วยนะ ทำทีมดีๆหน่อย เล่นไม่ได้เรื่องเล้ยยย

3. /3o/3

/3o/3 New Member Member

551
    0
    0
    วันศุกร์ๆ อิอิจัดไปโลด

4. MR.colt

MR.colt New Member Member

573
    2
    0
    อืมอันนี้ก็น่าคิด จริงด้วย ดิ พี่ก็ลืมไป .......O.K. ข้อสุดท้าย ขอเป็นแล้วแต่บุคคลแล้วกัน อย่างเจ้า บ๊อบ เป็นต้น...อิอิ:D

5. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    ปายยยยยยยย คิสตัลปาร์คที่จอดรถเยอะมั๊ยอะครับ อยากลองเดินเที่ยวเหมือนกัน แล้วที่นั่นมีร้านพวก MK มั๊ยหนือ ร้านอะไรก็ได้ ที่นั่งกินกันได้เยอะๆ

6. sarawutone

1,355
    9
    0
    ศุกร์นี้เจอกันคร้าบบ หาร้านนั่งกินข้าวด้วยเด้อ

7. podcolt

podcolt New Member Member

885
    1
    0
    ครับไปเที่ยว แม่ผมอยู่ที่นั่นอ่ะคับ แต่ผมไปเเบบตามมีตามเกิดอ่ะคับมีตังติดตัวอยู่ 4-5 พันเอง บาทนะคับ ไม่ใช่ยูโร แวนบาสเทน ถ้าผมเจอมันจะเข้าไปตบกะโหลกมันเลย ดีปะคับ:D

8. MR.colt

573
    2
    0
    ไปใส่เฮดเดอร์มาแว้ว

หลังจากที่ใส่เฮดตัวนี้มา หลังจากสตาร์ตเครื่องเสียงทุ้มและแน่นกว่าเดิม เอารถออกไปลองวิ่งรู้สึกว่า รอบมาเร็วขึ้นและ เวลาเทคเปิด จะได้ยินเสียง ชัดมากขึ้น แต่ไม่ดังมาก แต่ที่น่าสงสัยคือ ความเร็วปลายตอนที่ใช้แก๊สวิ่ง ทำไมมันลดลง จาก 170 เหลือ 160 อาจจะเป็นเพราะว่าเเก๊สจ่ายไม่พอ คงต้องลองจูนใหม่ (แต่น้ำมันยังไม่ได้ลองลากสุดเกียร์ 5 ) เวลาวิ่งน้ำมัน ลาก 1-2-3 รถดึงดี และต่อเนื่อง แต่เสียตรงที่เกียร์มันยาวไปหน่อย ถ้าเป็นเกียร์ MIVEC คงจะมันกว่านี้ สรุปได้ว่าหลังจากใส่เฮด ชุดนี้มาแล้ว ทำใร่มรู้สึกว่าเครื่อง MIVEC มันก็ วิ่งพอใช้ได้ เอาไว้หนี พวก กระบะ บ้าพลัง อย่างพวก VIGO หรือ D-MAX ได้บ้าง ......:D

ป.ล. ถึงน้องแจ๊ส เฮดอันเก่า อยู่กับบ๊อบ แล้วนะครับ ยังไงลองโทรนัดกันว่าจะให้เอาไปให้เมื่อไหร่นะน้อง:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 มิถุนายน 2008
  9. MR.colt

573
    2
    0
    แง...แง....อยากไปด้วยจัง..:cry:

10. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    กร๊ากกกกกกก

11. แวะมา Good Night ค่ะ

นอนหลับฝันดีนะคะ ทุกคน

12. JAZZza

2,393
    18
    0
    เอาคลิ๊ปมาให้ดูกันคับ
    เผื่อจะสร้างความกระสันให้กับเพื่อน ๆ ได้ไปวิ่งเล่นปลายเดือนหน้านะคับ
    http://www.youtube.com/user/JAZZza2909

13. podcolt

885
    1
    0
    โลตัลจอดรถง่ายกว่าน้า เจอกันครับพี่น้อง คนที่ยังไม่เคยมาก็มาเจอกันใด้เลยนะครับเป็นมิตติ้งประจำเดีอนนี้เลยนะคับ เจอกานเจอกาน:teeth:

14. podcolt

885
    1
    0
    ไปนอนก่อนนะ เหนื่อยอ่ะ ขับรถไปกลับเพ็ชรบรูณ 7ร้อยกว่าโลแน่ะ มันเหนื่อยตรงที่ไม่มีแอร์อ่ะ ท่อแอร์เข้าคอยล์ร้อนมันดันแตกก่อนถึงเพ็ชรบรูณ100โล ร้อนมากหูอื่อเลยอ่ะเพราะลากไปกลับ140-150-160-170-160-150-145ตลอดทาง ปล ไม่ใช่คันแดงนะ เป็น 220E อ่ะ ปล เคยเจอป่ะครับหนีเสือ ปะ จรเข้อ่ะ

15. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    อุ้ย !!!!! พี่ แจ่มเลย
    ว่าแต่ เมื่อ อาทิตย์ ก่อน ไปบ้านที่สระแก้ว แม่จ้าว เจอ Vigo ไล่แถว ฉะเชิงเทรา เคลียดเลยพี่เอ้
    แม่งแรง จริงๆ อีกระบะ พวกนี้

เกี่ยวไรกะผมคร๊าบบบบ อิ อิ อิ :D:D:D:D:D

16. Cyber-Asti

Cyber-Asti New Member Member

1,682
    4
    0
    โห๋...นั่งดู ยูทู๊ป...ที่แจ๊สเอาไปโพสต์ไว้ แล้วอยากเอาไปวิ่งอีกเร็วๆเลย

ขอบคุณค๊าบ...

17. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    วันศุกร์ตกลงว่าจะเจอที่ไหนดีคับ...

โลตัส...ก็ที่เดิม จอดรถง่าย ของกินเยอะ..

คริสตัลปาร์ค..ที่จอดเหลือเฟือสำหรับกลุ่มเรา บรรยากาศหรูเลิศ ไฮโซ(ถ่ายรูปสวย) ของกินก็มีคับ

ลองเลือกๆกันดูนะคับ...ผมอ่ะที่ไหนก็ได้คับแล้วแต่พวกท่านเลย

แต่ว่าเฟิร์มว่ามานะคับ...ใครใกล้ใครก็ฝากชวนๆกันหน่อยนะคับป๋ม...

เจอกานๆๆๆๆ

ปล.คงไม่กลับดึกอ่ะคับ...เพราะจะได้กลับไปพักผ่อนกันต่อ

18. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    ติดงานเหรอคับพี่....เสียดายแทน

ถ้ามาได้ก็มานะคับ....:D ถ้ามะได้ก็ต้องมา หุหุ (ล้อเล่งก๊าบ...):D:D

19. sarawutone

1,355
    9
    0
    ปายที่ไฮโซ รปภ.เค้าจะมาไล่รถพวกเราม่ยให้จอดอะป่าว

20. ก้อง...

ก้อง... New Member Member

311
    3
    0
    พี่ครับ ลืม ไททัน ป๋มได้ไงครับ อิอิ เดี๋ยวเอาไปเซ็ทโบเลยนี่ งิงิ

21. /3o/3

/3o/3 New Member Member

551
    0
    0
    นัดกานกี่โมงหว่าผมหยุดๆไปด้วยคนครับ อิอิ

22. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    1ทุ่มนะคับที่ คริสตัล ปาร์ค...รปภ. มาไล่ก็บอกว่าเลี้ยงส่ง(เดช)เพื่อนโว๊ย....555+

ใครไปก่อนจะได้ไปเดินเล่น(เดินโลตัสเบื่อแล้วอ่ะ...หุหุ)

เจอกันนะคับ...ดันๆๆ ดันทุกๆวัน

23. JAZZza

2,393
    18
    0
    มุมกล้องจากในรถครับ ลองดู
    [media]http://www.youtube.com/watch?v=DaKQX5DY4Tc[/media]

24. MR.colt

573
    2
    0
    บ้านน้องช้างอยู่สระแก้ว เหรอครับ อยู่แถวไหนหล่ะ แบบว่าเมื่อก่อนนานมาแล้ว เคยมีแฟนอยู่ที่นั่นเหมือนกัน อยู่แถว บ้านแก้งน่ะ :D

25. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    ไปดูอภิปรายต่อล่ะ....กำลังเข้มข้น

26. MR.colt

573
    2
    0
    อ้อ..เกือบลืมไป แหม ไตตัน เดิมๆก็สวนรถพี่แล้ว วิ่งสวนกันนะ อิอิ...:D

27. MR.colt

573
    2
    0
    เออ....บ๊อบ วันศุกร์ ถ้าน้องออยมา ฝากสอย สติกเกอร์มาให้ด้วยนะ.....เด๋ว ดูก่อนว่าจะชิ่ง งานไปได้ป่าว....อิอิ:D

28. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    นั่งดู You Tube ที่แจ๊สเอามาลงให้(อันใหม่)ซะเพลินเลยคับ...

คริคริ...ดูแล้ว อายตัวเองจิงจิ๊ง...(สุดทางตรง ลงไปกินหญ้าซะงั้น เอิ๊กๆๆๆ)

ขอบคุณค๊าบบบ......หนามหน้า แก้ตัวใหม่...

29. MR.colt

573
    2
    0
    อืม....ติดตามเหตุบ้านการเมืองดีจังเลยนะน้อง ยังไงก็ระวัง โดนคนที่บ้านเปิดอภิปรายไม่ไว้วางใจ ไม่รู้นะ ข้อหา ......อิอิ:D

30. JAZZza

2,393
    18
    0
    คอการเมือง ตัวจริงเสียงจริง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้