สอง พี่น้อง colt และ Asti

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย Roumsak, 26 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MR.colt

MR.colt New Member Member

573
    2
    0
    นั่นแหล่ะ ๆ พี่ก็คุ้นๆเหมือนเคยอยู่ เอ๊ย..... เคยผ่านไปเที่ยวน่ะ...:D

2. MR.colt

573
    2
    0
    :mad: เด๋วปั๋ด เหนี่ยวเลย....:mad:

3. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    ตามนั้น

4. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ฺBob หัวฉีดได้รับแล้วนะครับ

5. MR.colt

573
    2
    0
    มีใครพอทราบ มั้ยครับ ว่าโช้คเดิม ของ COLT กับ EVO เนี่ย มันสูง ต่ำ เท่ากันหรือเเปล่า
    แบบว่าถ้าเราหาโช้ค เดิม EVO 1-2-3 มาใส่ กับCOLT มันจะสูงดด่งเลยมั้ย แล้วถ้าเรา ตัดสปริง หรือใส่สปริง โหลด มันจะยันหรือเปล่า ตอนนี้กำลังติดใจกับ โช้ค เดิมๆ หนึบๆ แต่ว่ามันซ่อมมาแล้ว เลยอยาก จะหาโช้ค ดีๆที่ยังไม่ได้ซ่อมมาใส่ อายุการใช้งานน่าจะทนกว่า น่ะครับ พี่-น้อง....:D

6. Cyber-Asti

Cyber-Asti New Member Member

1,682
    4
    0
    ความสูงของโช๊คระหว่าง Colt กะ Evo123 ผมว่าน่าจะใกล้เคียงกันนะคับ

แต่แกนโช๊คกับความหนึบ คนละเรื่องเลย ถ้าจะเล่นโช๊ค Evo ผมว่าหาสปริงแต่พ่วงเข้าไปด้วยน่าจะโอเคกว่าคับพี่ ถ้าอยากให้มันเตี้ยลงอ่ะ....

ของผมออกแนวลูกทุ่งไปหน่อย เอาสปริงไปตัดเลย....:D:D:D:D

7. MR.colt

573
    2
    0
    ของท๊อป ตัดสปริงแล้วเป็นไงบ้าง มันเด้งมั้ย อ่ะ แบบว่า อยากเตี้ย นิ่ม สวย อ่ะ....ทนๆ อึดด้วยก็ดี..:D

8. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    ได้เลยครับ....ตามนั้น เพราะวันที่ 15-16 ผมว่าคนอื่นๆน่าจะว่างกันเยอะ

เอาอีกทริปนึงมาฝากด้วยครับ...เค้าเลื่อนวันแล้ว

ลองชมกันดูครับ:):):)

http://www.club4g.com/index.php/topic,55853.0.html

9. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    เด้งนิดหน่อยครับ....หรือว่าผมชินแล้วก็ไม่รู้อ่ะ:confused::confused:

แต่ตัดสปริงเสียตรงเรื่องของค่า K อ่ะคับพี่

10. MR.colt

573
    2
    0
    แล้ว โช้ค ท๊อปที่ทำตอนนั้น อัดน้ำมันอย่างเดียว หรือว่าเป็นแก๊สกึ่งน้ำมันอ่ะ แล้วได้ตัดแกนหรือเปล่า ตอนนี้พี่เล็งๆ GAB ของพวก EVO ไว้เหมือนกัน หาสปริงโหลดใส่ซักชุดนึง ถ้ายังเตี้ยไม่พอก็เลื่อนเบ้าโช้ค อีก น่าจะพอ... :sad:

11. doraemone

doraemone New Member Member

320
    1
    0
    เอ่อ ... พี่เอ้คับ GAB ผมว่ามันจะไม่เข้ากะความต้องการของพี่อ่ะสิคับ

เพราะมันแข็งไส้แตกอย่างเดียว ... ทั้ง Rally Super แล้วก็ Dirt Trial ลองมาหมดและ

12. MR.colt

573
    2
    0
    ตอนนี้พี่ กำลังเทใจไปหา โช้ดแบบสปริงฐาน ธรรมดา นิ่มๆหนึบๆ แต่ขอเตี้ยๆหน่อย แล้วก็เก็บ โช้ค ซิ่ง ปรับเกลียวไว้ซักชุด เอาไว้ เปลียน ลงไปซัดกับน้องๆในสนามอ่ะ ...แบบว่าใส่สตัท วิ่งถนนทุกวันไม่ไหว ขับไม่มันเลย รูดไม่ได้ ไส้จะแตก ...:D

13. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    พี่เอ้ ผมว่า โช๊ค Evo โด้งมากมาย สำหรับ Colt อ่ะครับ สูงอ่ะผมว่า

แต่ถ้า พี่ หาที่มันมี สปริง โหลด เป็นของซิ่งติดมาด้วยก้อ OK
    แต่ผมว่า ถึงยังงัยก้อโด่งครับ ส่วนเรื่องแข่ง ไม่ กระด้างมากครับ

แต่ถ้าเอาไป ตัดสริง ก้อ ผมว่ากระด้างไปแน่ๆ เสียค่า K ด้วย ไม่ตรงตามที่พี่ต้องการอ่ะครับ

ก้อ ตอบเท่าที่พอทราบอ่ะครับพี่

14. MR.colt

573
    2
    0
    อืม ....THANK'S หลาย น้องช้าง .....:D

15. เกียร์พังแย้ววววววววว

มีเหลือแต่เกียร์ 1 T________T

16. MR.colt

573
    2
    0
    ขอแสดงความยินดี ....:D:Dอุ๊ย...ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับน้อง ออย:cry::cry::cry:

17. ก้อง...

ก้อง... New Member Member

311
    3
    0
    ออกอิมเล้ย งิงิ

18. MR.colt

573
    2
    0
    เอาอีกแล้ว มาเขี่ยอีกแล้ว :mad:อิม น่ะ ออกแน่ แต่เอาไว้ก่อน ....:D

19. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ดีใจด้วยจ้า !!!!! :D:D:D:D:D:D

20. ก้อง...

311
    3
    0
    ลืมๆๆ พี่เอ้ เอาโช้คหน้าไมเวคเดิม กะโช้คหลังแก็บ ป่าว

21. /3o/3

/3o/3 New Member Member

551
    0
    0

ได้รับแล้วครับขอบคุณครับพี่บี:D

22. /3o/3

551
    0
    0

จะแรงแล้ว อิอิ:D

23. JAZZza

2,393
    18
    0
    พี่เอ้คับ
    ผมว่าหาโช๊คเดิม ๆ ของ colt mivec น่าจะเวิร์คสุด
    นุ่มหนึบแน่นอน แต่จะหายากนิดนึงอ่ะคับ
    ส่วนของอีโวผมว่าสปริงมันจะแข็งไปอ่ะแล้วก้อถ้าตัดสปริงลงมายิ่งทำให้มันแข็งขึ้นอีกแล้วแกนช็อคมันก้อจะยันใช้ไปไม่นานก้อคงแตกอ่ะคับ ไม่สนับสนุนอย่างแรง

24. yomyam

yomyam New Member Member

228
    3
    0
    ขอแสดงความยินดีด้วยอีกคนๆๆ:D:D

25. ก้อง...

311
    3
    0
    มีก้าบบบบบบบบบบบ งิงิ

ขายของหาตังทามรถซะหน่อย งิงิ

26. JAZZza

2,393
    18
    0
    จัดลูกใหม่โลด

27. /3o/3

551
    0
    0
    ไปสอยมาเลยวัยรุ่น 55

28. JAZZza

2,393
    18
    0
    อย่าไปกลัววัยรุ่น อุอุ

29. klaralli-colt

klaralli-colt New Member Member

109
    1
    0

ยกเกียร์ๆๆ ...... :eek: :eek: โ อ้ วววว . . . แ อ บ ซุ้ ม จะ ทำ ร ถ แ ร ง แ ล้ ว จิ :D :D

30. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    แอบมาดุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้