สอง พี่น้อง colt และ Asti

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย Roumsak, 26 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Cyber-Asti

Cyber-Asti New Member Member

1,682
    4
    0
    พยามเข้านะก้อง....เอาจายช่วย...พี่เองก็ไม่ค่อยพร้อมอ่ะ ดูรมณ์ก่อน อยากลงค่อยลงไป ขำๆ(ที่สำ มะ คัน ดูตังในกะเป๋าด้วย ถ้ามีก็ลงได้อ่ะ).....หุหุ:confused:

2. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    ปายนอนแระค๊าบ เพื่อนๆ โร ตี ซา หวัด นะ ก๊าบ...zz..z....zzz

3. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    แซ้งงงงง กิ้ววววว จ้า :D:D:D

4. Roumsak

Roumsak New Member Member

156
    3
    0
    นานนานมาที

5. CoLt_SaNoVa

CoLt_SaNoVa New Member Member

285
    1
    0
    มานกะมีแต่กล่องอ่าก้าบบบบ
    กล่องทุกอันก้องคิดว่าจูนไม่นิ่งซักอันหรอกงับ สำหรับ ปิ๊กกี้แบ็กนะ
    เพราะมันไม่คงที่หง่ะ แค่อากาศกับน้ำมัน มันก็ทำให้เปลี่ยนแปลงได้แล้วงับ
    เอาแบบ พอไปวัดไปวาได้ แบบดีขึ้น สมราคากะพอแล้วงับ ไม่ซีเรียส
    แต่ยูนิชิพ ก็จิงๆ แหละพี่ มันไม่ค่อยน่าเล่นหง่ะ
    แต่ bit มานเยอะก่า อีมะเหงกหง่า แต่หาคนจูนยากชิบเยย
    ยังไงรบกวนพี่ด้วยเน้ออออ

6. CoLt_SaNoVa

285
    1
    0
    80 หน้าแล้วงิ
    ยางขอบประตูด้านขวาเจ๊งแล้วหง่า น้ำเข้าๆๆๆๆๆ
    ใครมีที่ซื้อป่าวงับ

7. /3o/3

/3o/3 New Member Member

551
    0
    0
    จริงๆไม่หยุดครับคุณแจ๊สแต่ใช้สิทธิ์ลาพักร้อนเอาครับวันหยุดแท้ๆแต่ต้องลาพักร้อนไม่เข้าใจจริงๆ:D

8. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    หาคนจูนยากชิพ...อย่างที่เจ้าว่าจิงๆเลยน้องเอ้ย..

ดันๆ หาๆ ต่อไปเพื่อนรถแรงๆของกลุ่ม หนับหนุนๆ
    :):)

9. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    มีอยู่ ฉองที่ง่ะ ก้อง...

ที่แรก..เจียงกง บางนา (รื้อๆหาๆคุ้ยๆดูถึงจะเจอ)

อีกที่คือ...วรจัก จะเบิกใหม่ หรือมือสอง น่าจะมีนะ

ลองดูนะคร๊าบน้องรัก..
    .:D

10. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    ทำไมบริษัทฯคุณบ๊อบ ไม่หยุดปีใหม่ล่ะคับ....(ผิดกฎหมายนะนี่)

อย่างงี๊ก็ไม่ได้ไปเที่ยวไหนอ่ะจิคับ...งับงับ
    :D:D

11. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    พรุ่งนี้ก็เป็นวันสุดท้ายของปี 2550 แล้วนะคับทุกคน เฮ้อ....ปีนึงนี่ผ่านไปเร๊ว เร็ว

ยังไงก็ขอให้มีความสุข สมดั่งใจปรารถนา กันนะคับ ชาว MRC และ เพื่อนๆ Colt & Asti ทุกๆคนเลย

ส่งท้ายปีเก่า ต้อนรับปีใหม่(ปีหนู) สวัสดีปีใหม่คร๊าบ.......

**ปล.พรุ่งนี้เพื่อนๆ ใน กทม. ไป countdown กันที่ไหนกันเหรอคับ..ส่งข่าวด้วยน๊ะคับผม

12. Cyber-Asti

1,682
    4
    0

นานๆมาที จะมากี่ที

หรือ มาทีหลายๆครั้งก็ได้คับพี่...

ยินดีและดีใจเสมอคับ สำหรับเจ้าของกะทู้

กลายเป็นกะทู้ที่ hot

ไปแล้วคับ ขอบคุณมากๆเลยค๊าบ...:)

13. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    หวัดดีคับคุณ1

อย่าลืมเก็บช่องแอร์ซ้ายให้ผม1ชิ้นนะคับ

(แบบว่าฟิตๆ เวอร์จิ้นๆนะคับ)

ขอบคุณค๊าบ...

14. CoLt_SaNoVa

285
    1
    0
    งิงิ
    ราคาเท่าไรท่านพี่
    ท่านพี่พอหาได้ป่าวงับ ข้าน้อยหาไม่เจออ่าก้าบบบ :cry::cry:
    ปล. รางเบาะหลังแข็งกะไปแระ เง้อ หาซื้อที่ใหนดีหว่าเนี่ย
    ทามัยมานต้องมาพังตอนใหล้ๆ จะแข่ง ทุกทีเลยหว่า 2 ปีแระเนี่ยเซงงงง
    ต้องเอาตังที่จะใช้จูน ใช้ลงสนาม มา ซ่อมของจุกจิกทุกทีเลย
    นู๋เหลือง น้า นู๋เหลือง

15. CoLt_SaNoVa

285
    1
    0
    มาถี่ๆ กะได้ครับพี่ จะได้ดูดเอาความรู้ ซะหน่อยงับ :D:D

16. CoLt_SaNoVa

285
    1
    0
    งืมมมม
    ขาย ยูนิชิพ ไปทามเรียลทาม ดีก่ามั้งเนี่ย(แร้วใครจาซื้อป่าวเนี่ย)
    แล้วค่อยใช้จอฟ้าเกลี่ยนิดๆ หน่อยๆ เง้อ แต่มันไม่เนียนหง่า เอาไงดีฝ่า

:cry::cry::cry::cry::cry::cry:

17. CoLt_SaNoVa

285
    1
    0
    งืม ผ่านไปเร็วจิง ๆ คับ ที่ผ่านมายังไม่ได้ทำอะไรเป็นชิ้นเป็นอันเลยครับ
    ขอให้ทุกคน ๆ มีความสุขกานมาก ๆ ครับ คิดหวังสิ่งใดก็ขอให้สมหวังบางประการเน้อ หุหุ
    ปล. มีชีวิตที่พอเพียงอย่างเดียวไม่ได้แล้วน้า ต้องหาให้มันเพียงพอด้วยครับ

18. /3o/3

551
    0
    0

เค้าไปจัดให้หยุดวันอื่นแทนครับไม่ให้โดนหยุดเทศกาลเลยครับผมละเซงเลยต้องลาพักร้อนเอาเกือบจะลาไม่ได้แล้วด้วยครับเค้าจะงี่เง่ากับผมแต่ผมลาล่วงหน้านานมากๆๆก็เลยได้หยุดครับคุณท๊อปไปเที่ยวไหนหรือครับปีใหม่อิอิ:D

19. /3o/3

551
    0
    0
    เพื่อนๆ Colt&Asti ไปเที่ยวไหนกันบ้างครับปีใหม่นี้
    อาจจะไม่ได้เข้ามาดู สวัสดีปีใหม่ล่วงหน้าเลยครับ
    ขอให้ทุกท่านมีความสุขมากๆครับ
    ขอให้รถแรงๆสวยๆกันตลอดปีใหม่นี้เลยครับ
    ยังไงรักษาสุขภาพกันด้วยนะครับ
    เที่ยวให้สนุกครับทุกท่าน

20. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    สวัสดดียามเช้าคับ...ยังไม่มีใครตื่นแหงๆ

วันนี้ต้องตื่นเช้าคับ เพราะเป็นวันสุดท้ายของปี(เก่า)แระ ต้องอยู่รอ คับ เพราะรู้สึกมันจะผ่านไปเร็วมาก

ปีนี้เซ็งชะมัด ไม่ได้ไปเที่ยวไหนเลย...(แต่ก็ดีไม่เปลือง...หุหุ) ของคุณบ๊อบลาพักร้อน ต้องใช้ให้คุ้มนะคับ ออกต่างจังหวัดไปเลย

ยังไงวันนี้ก็ขอให้ทุกคนสนุกหนาน และมีความสุขส่งท้ายนะคับ (ปีนี้ใครไปฉลองในที่ๆคนเยอะๆ ก็ระวังๆกันนี๊สนึงนะคับ

ใครฉลองกันในกรุงฯก็ระวัง ระบ่งระเบิด เหมือนปีก่อนอ่ะคับ) เมาไม่ขับนะค๊าบ....พี่น้อง โคลท์ แอสติ ทุกท่าน

**ปล. ถึงก้อง...เรื่องยางขอบประตูอ่ะ ก้องลองโทรไปถามพี่เอ็มดูจิ อาจมีเก็บๆไว้นะ (เบอร์พี่เอ็ม..089-893-1726)ลองดูคับ

21. colt_yellow

colt_yellow New Member Member

241
    0
    0
    โย้วว..

22. JigoroA31

JigoroA31 Member Member

165
    1
    18

แอบมาดู

ยางขอบประตูเส้นไหนครับ ผมไม่มีอะไหล่ Colt & Asti เหลือแล้วครับ
    แต่พอจะแนะนำร้านได้นะ ถ้าอยากรู้
    ตอนนี้ที่เห็นผ่านตาก็มี
    หน้าตัด Colt พร้อมเครื่องอะครับ อันนี้ตัดถึงคอลโซนหน้า
    กันชนหน้า Asti พร้อมสปอร์ตไลต์
    ประตูคู่หน้าก็เจอ
    อยู่ชลบุรี

ผมว่ายางมันเสื่อมไปตามปีของรถยิ่งตากแดดตากลมด้วยพวกยางนี่ แนะนำให้เบิกใหม่เลยครับ

23. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    HAPPY NEWYEAR ทุกๆท่านครับ

24. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    หวัดดีครับ

25. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    หวัดดีค๊าบคุณโคลท์เหลืองจาก takeoff เคยเห็นแต่ในหนังสืออ่ะ ยัง

ไม่เคยเจอตัวจิงเลย ยินดีที่ได้รู้จักนะคับ....ผม ท๊อป คับ....
    :D

26. Cyber-Asti

1,682
    4
    0
    Happy New Year 2008 อีกครั้งนะคับ....เพื่อนป๊อด เพื่อนแจ๊ส คุณปั๊ป พี่เอ็มA31 และคนอื่นๆที่เดินทางไป ตจว. กลับถึง กทม. ยังเอ่ย..??

เพื่อนๆที่อยู่ใน กทม. ...คุณหนึ่ง น้องก้อง น้องออย(หายไปไหนอ่ะ..) คุณบ๊อบ น้องเก่ง คุณช้าง ทำไรกันอยู่คับ ไปฉลองกันที่ไหนมา

หวังว่าทุกๆคน คงจะมีความสุขส่งท้ายปีไปแล้วนะคับเมื่อคืนนี้ ปีนี้ก็จะเจอแต่สิ่งที่ดีๆอย่างแน่นอนคับ ผมหวังไว้เช่นนั้น

คือว่า..ขอเข้าเรื่องของพวกเรานิดนึงนะคับ พอดีผมเกิดไอเดียร์ขึ้นมาเกี่ยวกะติ๊กเกอร์คลับของ โคลท์ กะ แอสติอ่ะคับ

ขออนุญาติออกความคิดเห็นหน่อยนะคับ อืม...คุยกันในนี้คงจะยาว ผมว่าวันไหนที่เราพอจะมาเจอ มาจอยกันได้บ้างอ่ะคับ

ผมกะจะเอาแบบตัวอย่างที่น้องออย 3แบบ ไปปรับปรุง และตัดติ๊กเกอร์ต้นแบบมาให้พวกเราได้ดูก่อนอ่ะ...

แล้วค่อยลงมติกัน เพื่อนๆว่าไงดีคับ...พอเรามีต้นแบบที่พวกเราถูกใจกันแล้ว พวกเราก็เข้าไปเสนอทาง MRC น่าจะเป็นไปได้นะคับ

ยังไงก็ฝากเพื่อนๆทุกคนด้วยนะคับ เรื่องการนัดเจอกัน(ไอ้เราอยากเจอจนตัวสั่น...หุหุ) พร้อมกันเมื่อไหร่..จัดมาได้เลยก๊าบ

**รักเพื่อนๆ Colt & Asti ทุกคนค๊าบ......แล้วเจอกันนะคับผม....

27. dnc047

dnc047 New Member Member

35
    0
    0
    พอดีอยากถามล็กน้อย รถ Colt นี่ใช้โชคกับสปริงโหลดแบบไหนได้บ้างครับ
    ราคาอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ

28. CoLt_SaNoVa

285
    1
    0
    โช้ค + สปริง
    ด้านหน้า ใช้ของ อีโว 123 อีคาร์ได้ครับ
    ด้านหลังนอกจากจะใช้ของ อีโว 123 อีคาร ได้แล้ว ยังใช้ของ CK
    พวกตระกูลนิสสัน ได้แล้ว รู้สึกว่า จะใช้ของ rx7 ตัว FD ได้ด้วยครับ
    งืมๆ ลืมราคา ราคาก็แล้วแต่ครับ มีหลักพันยันหลักหมื่น
    แล้วแต่ว่าพี่ต้องการใช้งานแบบใหนครับ
    ปล. จากเท่าที่เคยลองนะครับ รอผู้รู้มาตอบอีกทีครับ

29. CoLt_SaNoVa

285
    1
    0

งับ มารายงานตัวครับ หุหุ
    HAPPY NEW YEAR ครับ

30. dnc047

dnc047 New Member Member

35
    0
    0
    ขอถามเพิ่ม

เราจะรู้ได้ยังไงว่าควรเปลี่ยนโช็ค
    แล้วเปรียบเทียบระหว่างโชคมือสองของอีโว กับโชคธรรมดาเบิกใหม่
    อันไหนดีกว่ากันครับ รถใช้ขับทั่วไป เอามันส์เล็กน้อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้