รบกวนเซียนคอมมอนเรลสอบถามเรื่องหัวฉีดครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย top kung, 30 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. top kung

top kung New Member Member

65
    0
    0
    พอดีผมใช้เทอร์โบtf06 กลอ่ง peakอยู่จะเปลี่ยนหัวฉีดอะครับแต่ไม่รู้เปลี่ยนที่ไหนดีแล้วราคาเท่าไหล่ ใส่แล้วจะกินนำมันเยอะกว่าเดิมมากหรือเปล่า เพราะว่าผมถามราคาหัวฉีด ร้านดังดังก็จะอยู่ประมาณ 25000 แต่เพื่อนผมบอกอีกที่ประมาณ 15000 เหมือนกันเลย ผมเลยสงสัยว่าควรติดที่ไหนดีและราคาประมมานเท่าไหร่ กินน้ำมันกว่าเดิมเยอะเปล่า รบกว่าผู้รู้ครับ

2. Unknow

Unknow New Member Member

54
    2
    0
    ดาวลอย ดีเซลเลยครับ ราคาประมาณ20,000บาท

รถช่างเบิร์ดผลงานเป็นประกัน :D

3. Panda`

Panda` New Member VIP

887
    7
    0
    ดาวลอยดีเซลเลยครับ

4. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ลองสุวรรณดีเซล บางบอนดูก็ได้ครับ

5. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ดาวลอย ดีเซล คอมมอลเรล

อีกหนึ่งเสียงครับ

6. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ดาวลอย ดีเซล อีกเสียงครับ

7. top kung

65
    0
    0
    แล้วกินน้ำมันเยอะขึ้นกว่าเดิมมากหรือป่าวครับ

8. นัทหนองแขม

นัทหนองแขม New Member Member

366
    5
    0
    ดีเชล ต้องดาวลอยซิครับ

9. tanusmay

tanusmay New Member Member

394
    1
    0
    มีแต่ ดาวลอยทั้งนั้นเลย ไม่มีที่อื่นมั่งหรอคับ

10. chang99

chang99 New Member Member

63
    0
    0
    สุวรรณดีเซล บางบอนคับ

11. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    ดาวลอย ดีเซล อีกเสียงครับผม อิอิ

12. top kung

65
    0
    0
    แล้วกินนำมันกว่าตอนใส่กล่องตอนแรกเยอะหรือเปล่าครับ

13. Unknow

Unknow New Member Member

54
    2
    0
    กินมากกว่าเดิมครับ แต่ถ้าไม่ซัดก็กินกว่าเดิมนิดหน่อย

ถ้าจะให้สมบูรณ์จริงๆควรเปลี่ยนหัวฉีดก่อนแล้วจูนกล่องใหม่ครับ

และจะให้ดีเพิ่มแรงดันหัวฉีดโดยการเสริมชิมที่รางหัวฉีดจะสมบูรณ์ที่สุด :D

14. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    จิงอย่างพี่ข้างบนว่า แหละครับ ถ้าเปลี่ยนหัวฉีดใหญ่ pressure รางคอมมอนเรลจะ drop ครับ
    ทำให้ควันดำขึ้น แต่ถ้าเสริมชิมท้ายรางกับจูนแรงดันรางเพิ่มน่าจะจบครับผม

15. ssr

ssr New Member Member

81
    1
    0
    อยากเปลี่ยนหัวฉีดมั่งอ่ะ

16. J_BANGMOD.

J_BANGMOD. New Member Member

108
    0
    0
    สุวรรณดีเซล บางบอน อีก1เสียงคับ

17. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    ใกล้ที่ไหนทำร้านนั้นเลยครับ......แล้วแต่สะดวกแล้วแต่ความพอใจ

ส่วนการกินน้ำมันต้องกินมากกว่าเดิมอยู่แล้วครับ.......

18. tonvigo

tonvigo New Member Member

50
    0
    0
    เมืองไทยดีเซลครับ ล่าสุดวิ่งขำๆ 12.8 ครับ

19. top kung

65
    0
    0
    ขอบคุนครับทุกท่านที่ให้ความรู้

20. Blue Dargon

Blue Dargon New Member Member

74
    24
    0
    ขอเมืองไทยดีเซลอีกหนึ่งเสียงคับ

แย่จังที่คนจัดไม่ยอมให้รถร้านลงแข่ง อิอิ

21. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    ดาวลอยงะ

22. vv

vv New Member Member

58
    0
    0
    รถอะไรครับ รุ่นไหนครับ

วิ่งที่สนามไหนครับ12.8 แรงจังครับชอบๆ:eek::eek::eek:

23. ChayZzz

ChayZzz New Member Member

4
    0
    0
    ช่างเอ็กซ์ เพชรเกษม 48 ดาวลอย ดีเซล

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้