อยากเล่นจิมคับ พี่ๆๆชว่ยแนะนำการเซ็ตชว่งล่างหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย aoffe, 17 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aoffe

aoffe New Member Member

18
    0
    1
    พี่ๆๆคับถ้าเราเล่นจิมคาน่าแล้วเราต้องsetชว่งล่างพวกเบรกพวกบูชอย่างไงบ้างอะคับ ตอนนี้ผมใช้AE 101 อย่อะคับ ตอ้งทำไงบ้างอะคับ
    อยากเข้าวงการจัง
    ขอบคุณลว้งหน้าเลยรักกันคับ:D

2. Thep Modify

Thep Modify New Member Member

174
    0
    0
    เริ่มจากขับให้ได้ก่อนครับ แล้วค่อยทำรถตามๆกันไป ^^

3. aoffe

18
    0
    1
    คับผมตอนนี้ผมก็เริ่มฝึกเล่นตามที่ uเทริน ต่างๆๆที่ผมดูแล้วไม่อันตรายอะคับ แต่อยากทราบเทคนิกบ้างคับจะได้เอาไปใช้ในการฝึกมือ และเพื่อความปลอดภัยอะคับ

4. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    เข้ามาติดตาม....อยากเล่นเหมือนกันครับ

5. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    28ก.พ.53 ที่คลอง5
    28ก.พ.53 ที่คลอง5 มาลงแข่งครับ ต้องลองเลย อย่ารอครับเดียวจะเสียดาย
    28ก.พ.53 ที่คลอง5
    8.00-16.00

6. aoffe

18
    0
    1
    แล้วเจอกันน๊ะ AE 101 สีบรอน์

7. pom_mk1

pom_mk1 New Member Member

85
    4
    0
    ถ้าไม่ติดอะไรจะไปแจมด้วยครับ

8. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    เดิมๆอ่า ดีสุดคับ

พอขับได้ดีที่สุดของรถเดิม ค่อยขยับครับ

จะได้รู้อาการรถครับ

9. mochio

mochio New Member Member

72
    1
    0
    แน่นอนจริงๆ สรุปยังไม่ต้องทำ ไปซัดเลยครับให้รู้ไว้ก่อน ป่ะๆๆๆ ลงมือใหม่นะอย่าลืม

(หวังว่ารอบนี้ มือใหม่ เอาแบบใหม่จริงๆนะครับ )

10. toedoe

604
    6
    18
    ถูกต้องครับรถเดิมๆ ดีที่สุดสำหรับมือใหม่ครับ

11. aoffe

18
    0
    1
    เดิมเดิมมมคับ

มือก็ใหม่รถก็เดิมๆ คับ เออแล้วตอ้งใช้ เบล 4 จุดปะคับ

12. toedoe

604
    6
    18
    ของเดิมติดรถก็ใช้ได้ครับ 3 จุดครับ

13. aea_sigma

aea_sigma New Member Member

72
    0
    0
    ต้องลองคับ...............แนะนำเมื่อได้ลองแล้ว เราทราบด้วยตัวเองเลยคับ ว่าเราจะต้องทำอะไรบ้างคับ

14. aoffe

18
    0
    1
    คับผม ผมก็ว่าเมื่อเราลองแล้วเราก็จะรู้ว่าเราต้องทำอะไรกับสุดที่รักคันนี้
    พี่ๆๆคับปมอยากรู้ลายสนามวันที่ 28 อะคับ

15. aea_sigma

aea_sigma New Member Member

72
    0
    0
    ไม่มีใครทราบลายสนามก่อนหรอกคับ......นอกจากผู้จัดคับ

ไปเรียนรู้ในวันนั้นเลยยยย............มันกว่าเยอะ........ลุ้นดีคับ...อิอิอิ

16. Aong-race-shop

Aong-race-shop Legend (R.I.P.)

671
    5
    18
    ขอบคุณ คุณเอ้ ครับ ต้องแล้วจะติดใจ 5555

17. aoffe

18
    0
    1
    รับทราบคับ

18. toedoe

604
    6
    18
    ผมผู้จัดก็ยังไม่ทราบลายสนามเลยครับ 555

19. BIRD KhonKaen

BIRD KhonKaen New Member VIP

236
    0
    0
    ซะงั้น ผู้จัดเรา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้