ขอปรึกษาเรื่องกรองน้ำมันเครื่องอ่ะครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย Drr_tactics, 18 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Drr_tactics

Drr_tactics New Member Member

3,700
    0
    0
    คือว่าเซ็ตโบมาอ่ะครับแล้วถอดกรองน้ำมันเครื่องไม่ได้พี่ๆคงเคยเจอกันแล้วใช่มั้ยครับ??
    ขอวิธีแก้ไขเอาแบบเฉพาะหน้ากับถาวรพร้อมงบประมาณในแบบถาวรด้วย ขอบคุณครับ:sad::sad:

2. oxe

oxe New Member Member

54
    0
    0
    ต้องใช้ชุดกรองน้ำมันเครื่องของ 4JA1 D MAX

3. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    เปลียนเป็นกรองล่างครับ

สะดวกในการถอดกรองดีครับ

ราคาน่าจะอยู่ที่ 2500 ขึ้นไปนะครับ

4. อีซุเครื่องตัวไม่มีโบแล้วมาเซ็ตโบใส่เป็นงี้หละครับ รถผมก็เป็น
    วิธีแก้ไขครับ
    1. ไม่ต้องเปลี่ยนตัวยืดกรองน้ำมันก็ได้แต่ให้เดินท่อไอเสียที่ออกจากโข่งหลังโบหลบไปทางหม้อลมครับแล้วให้หาผ้าพันกันความร้อนมาพันแล้วตีแผ่นบังความร้อน เดี๋ยวความร้อนมันจะกระจายไปหาน้ำมันเบรคกับน้ำมันครัทช์ครับ
    2. ให้เปลี่ยนตัวยืดกรองน้ำมันไปเลย ใช้ของดีแม็คหรือดารก่อนอายก็ได้เพราะเครื่องของสองรุ่นนี้มีโบแล้วกรองเลยคว่ำลงด้านล่าง จะง่ายแก่การเปลี่ยนถ่ายน้ำมันครับ
    ปล.ผมลองทั้งสองวิธีแล้ว ส่วนตัวนะครับทำทั้งทีทำแบบข้อที่2ดีกว่าครับทีเดี๋ยวจบ แถมมีพื้นที่ว่างช่วงโข่งหลังมากด้วยครับทำให้เราเดินท่อหลบมาทางฝาสูบได้มาก ทำให้ไม่ไปติดกับพวกหม้อลมและแม่ปั๊มเบรคตัวบนมากไปส่งผลให้การระบายความร้อนดีด้วยครับ

5. aofja

aofja New Member Member

34
    1
    0

ตามนี้เลยครับ + + +

6. Drr_tactics

Drr_tactics New Member Member

3,700
    0
    0
    ขอบคุณทุกๆท่านเลยนะครับที่มาช่วยตอบ........

7. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

- แก้ไขเฉพาะหน้าก็คือ ติดอะไรถอดออกให้หมด :D
    - แก้ไขระยะยาวใส่ชุดกรองน้ำมันเครื่องเของเครื่อง DI TURBO คับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้