ช่วยแนะนำร้านซ่อมแอร์รถแถวๆรังสิตคลอง 3

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Sam_EK, 20 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Sam_EK

Sam_EK New Member Member

22
    0
    0
    แอร์รถไม่เย็นเลยครับ รบกวนสอบถามร้านซ่อมแอร์ดีๆ แถวรังสิตคลอง 3 ซ่อมแล้วจบนะครับ ขอบคุณทุกท่านครับ

2. blue63

blue63 New Member Member

111
    10
    0
    ลองขับมาแถวสายไหมซอย 56 (จำชื่อร้านไม่ได้) ครับขับมาจากต้นซอยร้านอยู่ซ้ายมือ อาคารพาณิชย์หัวมุม ผมก็ทำที่นี่แล้วจบยังไงก็ลองดูครับ

3. Rote_EK

Rote_EK Member Member

71
    4
    8
    มี 2 ร้านแนะนำครับ
    1. สง่ามอเตอร์ เชียงกงรังสิต
    2. เฟืองทองออโต้แอร์ครับ มีสาขารังสิต และ วงเวียนหลักสี่

4. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    ผมเคยไปทำแถวลำลูกกาคลอง2 มาจากพหลโยธินก่อนถึงโค้ง สภ.คูคต
    เป็นตึกแถว ร้านชื่อ แผนไดนาโม ทำดีใช้ได้ครับ ลองเป็นตัวเลีอกอีกที่ครับ

5. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    ตามที่ Blue 63 บอกไว้เลยครับ เจ้าของร้านชื่อพี่ ดำริห์ ครับ โทรไปสอบถามก่อนได้เลยที่ 081-834-5847 ครับ ทางเข้าสังเกตุจะมีป้าย โบ๊ทรีสอร์ท ใหญ่ๆเลยครับ...ของผมก็ไปเปลี่ยนคอมพ์ฯที่นั่นมา...แกบอกว่าคอมพ์ฯไอ้ที่กองๆอยู่ในร้านแก สติกเกอร์เขียวๆนั่น ถอดออกมาจากฮอนด้าทั้งนั้นแหละ....แต่จำไม่ได้แล้วว่าคอมพ์ฯยี่ห้อรัย....ผมใส่มือสองยุ่นมา 2 ปีกว่าแล้วยังโอเคอยู่ครับ......

6. Sam_EK

22
    0
    0
    ขอบคุณทุกๆท่านเลยครับที่ชี้แนะ เดี๋ยวเอาไปให้ช่างตรวจเช็คดู ได้เรื่องยังไงแล้วจะมาอัพเดตให้ครับ

7. tomy>>tec>>

tomy>>tec>> New Member Member

742
    35
    0
    เส้นเลียบคลองสามแนะนำร้านรุ่งกิจครับ อยู่หน้าพฤกษา 13 (ช่างโรจน์) คุยดี งานระเอียด แต่ต้องมาเช้าๆหน่อยนะ สายๆรถก็เต็มแล้ว

ผมอยู่ 12 ยินดีที่ได้รู้จักครับ

8. Sam_EK

22
    0
    0
    ผมอยู่ 9 ยินดีที่ได้รู้จัก... ขับรถสวนทางกันทักทายกันนะ เป็นอีก 1 ทางเลือก ขอบคุณครับ

9. Sam_EK

22
    0
    0
    กลับมาปิดงานครับ ไปทำมาแล้วที่ร้านพี่ ดำริห์ เจ้าของร้านและเด็กในร้านคุยเป็นกันเองมาก สรุปอาการที่เสีย ช่างดำเนินการตรวจเช็คพบว่าเป็นที่ระบบรั่ว2 จุด น้ำยาออกหมดครับ ช่างดำเนินการเปลี่ยน ลูกยางโอริงให้ใหม่และตรวจเช็ครั่วอีกครั้งไม่พบว่ารั่วอีกแล้ว อัดน้ำยาและลองเปิดแอร์ดูคราวนี้แอร์เย็นเป็นปรกติแล้ว แต่ยังพบอาการอื่นเพิ่มคือ ครัชแอร์กำลังจะเสียเลยปรึกษาพี่ ดำริห์ ว่าควรทำยังไง สรุปเปลี่ยนครัชแอร์ตัวใหม่ ตอนนี้เย็นเป็นปรกติครับ จบไปหนึ่งงาน

10. อู่ซ่อมรถ รังสิต คลองสาม

http://bigboss.co.th/

BigBoss Tire and Service อู่ ซ่อมรถ มาตราฐาน ด้วย ระบบคอมพิวเตอร์ โดยช่างมืออาชีพ ประสบการณ์ มากกว่า 20 ปี

บริการซ่อมและตรวจสภาพรถยนต์
    + ช่วงล่าง เบรค คลัช
    + บริการอะไหล่แท้ และ ทางเลือก ทุกประเภท
    + จำหน่าย ล้อแม็กซ์ ยางรถยนต์ ทั้งในและต่างประเทศ
    + บริการ ตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ ระบบคอมพิวเตอร์

11. EK พาเพลิน

EK พาเพลิน New Member Member

144
    0
    0
    ตามนี้เลยครับ ดีจริงครับจบทุกปัญหา ซ่อมมาตั้งแต่สมัยรุ่นพ่อผมเลย การบริการดีครับนัดเป็นนัด ลองดูครับ

ส่วนประสบการณืโดยตรงเลยครับ เส้นคลอง 3 ไปทำมาหลายร้านแล้วไม่ค่อยเวิร์คครับ ไล่ตั้งแต่พฤกษา 9 11 12 13 อันนี้โดนกลับผมเองเลยครับ

12. ร้านนี้อย่าเข้าไป อรรถพล แอร์ 129/1 ถนนเลียบคลอง 3 คุณล้างแอร์หรือซ่อมแอร์มันอาจจะทำให้หม้อน้ำของคุณพัง โดยการเอาน้ำราดที่หม้อน้ำขณะเครื่องติดอยู่ หรือมันจะบอกว่าพัดลมแอร์คุณมีปัญหาขับไปถ้ารถติดไฟแดงแอร์จะไม่เย็นเป็นเหมือนที่มันพูด แต่ที่ไหนได้ไปซ่อมร้านอื่นเค้าบอกว่าน้ำยาแอร์ไม่เต็ม คือมันอัดน้ำยาให้ไม่เต็ม เสียเงินให้มันตั้ง 1000 และสุดท้ายต้องไปเสียค่าพัดลมแอร์ + เติมน้ำยาอีก 1500 ผมโดนมาแล้วขอเตือน

13. แนะนำร้านขายอะไหล่แอร์รถยนต์ดี ซ่อมแอร์ดีๆ

ร้าน PK แอร์เซอร์วิส ช่างกบ (เชิงสะพานปทุมธานี) ตัวเมืองปทุมธานี
    รับงานซ่อมและให้คำปรึกษา แอร์รถยนต์ทุกชนิด รถบัส ฯลฯ
    รวมทั้ง งานเชื่อม ไดนาโม
    และจำหน่ายอะไหล่แอร์รุยนต์ทุกชนิด
    รับเหมาทำแอร์รถ
    สามารถติดต่อสอบถามหากจะเข้าใช้บริการ 089-2110050

14.  
    เพิ่งไปใช้บริการมา ชื่อ ร้านดำริ ออโต้แอร์ คับ ของผมแอร์ไม่เย็น เช็คแล้วพบว่าสวิชท์เสีย ไม่มีอะหลั่ย ถ้าเปลี่ยน
    ต้องเปลี่ยนคอมส์ทั้งลูก เฮียแกเลยบอกต่อตรงใช้ได้ แต่ถ้าเสียอีกก็ค่อยเปลี่ยนคอมส์ลูกใหม่ สรุปแอร์เย็นเจี๊ยบ เฮียแกคิดค่าแรง 200 บาท แนะนำเลย ไปเช้าๆหน่อยนะคับ ถ้าไปสายแล้วคิวเต็มต้องจอดทิ้งไว้นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้