สวัสดีทุกท่านสมาชิกใหม่รายงานตัวครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย Ryu_skywave, 21 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ryu_skywave

Ryu_skywave New Member Member

4
    0
    0
    สวัสดีทุกท่านอีกครั้งครับ เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ครับ อยากขอคำแนะนำจากทุกท่านหน่อยครับ คือผมกำลังจะหาซื้อรถอยู่ พอดีได้มาเจอรถของ Rover เข้า ก็เกิดอาการเดียวกับพวกท่าน คือ มันโดนเข้าอย่างจัง มันเตะเข้าที่ลูกตา หลงรักเข้าเต็มเปา ทีแรกก็ไม่คิดว่าจะซื้อหรอกไม่หวังด้วยซ้ำ ก็เพราะมันหรูซะขนาดนั้น ไม่คิดจะดูราคาเลยด้วยซ้ำ แต่ด้วยความที่เห็นแล้วมันชอบก็เลยอยากรู้ว่ามันราคาเท่าไหร่ ก็เลยแอบดูราคาสักหน่อย พอได้เห็นราคา น้ำตาแทบไหล คุณพระช่วย!! มีเงิน 200000 ก็เป็นเจ้าของได้ ไม่รอช้า รีบเข้ากูเกิ้ล หาข้อมูลโดยด่วน แล้วก็มาเจอที่นี่เข้า สวรรค์ช่างเป็นใจจริง ก็เลยได้รู้ว่า ส่วนมากเขาจะเล่น 820 กับ 623 ก็เลยอยากรู้ว่า ระหว่าง 2ตัวนี้ รุ่นได้ดีกว่ากันครับ แล้วมันต่างกันยังไงอ่ะครับ ถ้าได้ข้อมูลด้วยจะขอบพระคุณอย่างสูงเลยครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนนะครับ อยากขับไปมีทติ้งด้วยครับ ปล.ผมอยู่หัวหิน ท่านไหนมาเที่ยวแล้วหาที่พักไม่ได้บอกผมได้นะครับ ยินดีช่วยครับ

2. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    820 จะผู้ดีแท้ๆครับ แต่ 623 จะลูกครึ่งญี่ปุ่นครับ ช่วงล่างใช้ร่วมกะ accord ตัวเก่าๆได้ครับ เลยสะดวกเรื่องอะไหล่พอสมควร ยิ่งถ้ามีปัญหาเรื่องเครื่องก็ยก H22 วางสบายๆเลยครับ ข้อมูลต่างๆลองหากระทู้เก่าๆในคลับดูนะครับ ยินดีต้อนรับคร๊าบบ :D

3. Ryu_skywave

4
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ ขอถามอีกนิดครับ 820 นี่หาอะไหร่ยากกว่า623ใช่ไหมครับแล้วถ้าจะใส่เครื่อง H22 ใน 820 จะทำได้ไหมครับ

4. สนับสนุน...ครับ

ผมเป็นอีกคนที่หลงไหลใน ROVER623 ครับ
    จึงขอสนับสนุน 623 ครับ อะไหล่ยังพอมีให้หาได้อีกพอสมควร
    และอะไหล่บางตัวสั่งศูนย์HONDAได้ครับ และประเด็นสำคัญ
    ผมว่า (ความคิดผม) 623 ดูลงตัวกว่า 820 ครับ...
    ชื่นชอบ 623 เป็นการส่วนตัวครับ

View attachment 1525432

5. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    ยินดีด้วยจ้า !!!!

6. Ryu_skywave

4
    0
    0
    จากเท่าที่ดูรูปยังไม่เคยเห็นของจริง ผมว่า820มันใหญ่กว่า623 รึเปล่าครับ หรือท่านอื่นว่าไงครับ อ้อ..เรื่องเครื่อง h22 ที่ถามมันใส่กับ820 ได้ไหมครับ

7. nice827

nice827 New Member Member

382
    0
    0
    820 ใหญ่กว่าครับ (ในดิสเพลผมเอง) ถ้าดูแลรักษาดีๆหรือซ่อมทีเดียวจบ 820 ก็ไม่จุกจิกมากครับ ผมไม่มีงบเรียนอยู่ ซ่อมทีละอย่าง เลยโพสท์ถามหลายกระทู้บางทีจึงดูว่าจุกจิกครับ แต่ 623 มีอะไหล่รองรับอยู่ครับ เรียกๆได้ว่า หาได้ง่ายกว่า 820 เยอะเลย ถ้าชอบรถใหญ่และมีเวลาเดินหาอะไหล่ก็ 820 เลยคับ อิอิ แต่ถ้าเข้าที่ไหนเขาก็ซ่อมได้ 623 เลยครับ นายช่างประจำคลับเพียบเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้