งานมิตติ้งประจำปี 2010 ณ แหลมแท่น ใครไปยกมือด้วย

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย sup, 25 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. demons_6670

demons_6670 New Member Member

42
    1
    0
    อยากไปด้วยจังครับ

2. คุณ-^Ka-Pong^-ไปด้วยกันกับกลุ่ม skyline club หรือเปล่าคับ...ยินดีต้อนรับเลยนะคับ...:D
    แต่ถ้าไปชัวร์แจ้งชื่อกับเบอร์โทรไว้เลยคับ...เพราะต้องแจ้งจำนวนคันที่ไปคับ...ขอบคุณคับ...:cool:

3. update 04/02/53
    1.พี่ชัย paulnewman (ชัวร์)
    2.พี่ต้นแนวซิ่งๆ (ชัวร์)
    3.น้าว่าวติดลมบน (ชัวร์)
    4.วินเโปรเจคข้ามปี (ชัวร์)
    5.พี่ปิ๊ก 510sss (ชัวร์)
    6.อีบอมบ์ (ชัวร์)
    7.พี่หนุ่ม rb26 (รอคอนด้อม)
    8.พี่เส็ง (ชัวร์)
    9.หล่อเหลียวหลัง (รอคอนด้อม)
    10.พี่อั้ม fj20et (ชัวร์)
    11.ต้นชลบุรี (ชัวร์)
    12.น้องกอล์ฟ (ชัวร์) golf b11 คนเดียวกันคับพี่ชัยจองไว้ให้น้องเค้าแว้ววว
    13.ปอง (ชัวร์)
    14.เติ๊ดตัวแรงแดงดำ (ชัวร์)
    15.r30 หรือ celica (ชัวร์) รบกวนขอชื่อด้วยคับพี่จะได้แจ้งไป
    16.คุณ -^Ka-Pong^- (รอคอนด้อม)
    รอบที่แล้วแจ้งไป 13 คัน ตอนนี้ 13 คันพอดี รอพี่หนุ่มกับหล่อและคุณ-^Ka-Pong^-มาคอนเฟิร์มถ้าไปจะได้แจ้งไปทีเดียว 16 คัน

4. ton r30

ton r30 New Member Member

157
    0
    0
    พี่หนุ่ม rb26 ฝากมาบอกว่า คอนเฟริม์ แล้วครับปอง

ส่วน นังหล่อเหลียวหลัง เห็นบอกว่าจะไปกับ น้องเนสนะ ได้คุยกันหลังไมค์

ยังไงรอมันมาคอนเฟริม์เองแล้วกัน

5. lorkode

lorkode New Member Member

552
    1
    0

ไปมะละ กระป๋อง วางเครื่องทันมะ
    คันนี้ สายผมเอง น้องๆ เราหวะปอง

6. update 05/02/53
    7.พี่หนุ่ม rb26 (ชัวร์)
    12.น้องกอล์ฟ (ชัวร์) golf b11 คนเดียวกันคับพี่ชัยจองไว้ให้น้องเค้าแว้ววว
    15.r30 หรือ celica (ชัวร์) รบกวนขอชื่อด้วยคับพี่จะได้แจ้งไป
    16.คุณ -^Ka-Pong^- (รอคอนด้อม)
    รอบที่แล้วแจ้งไป 13 คัน ตอนนี้ 14 คัน รอหล่อและคุณ-^Ka-Pong^-มาคอนเฟิร์มถ้าไปจะได้แจ้งไปทีเดียว 16 คัน

7. demons_6670

demons_6670 New Member Member

42
    1
    0
    อยากไปครับแต่รถยังไม่เสร็จครับ

8. พี่ ๆ เพื่อน ๆในคลับคนไหนสนใจจะร่วมอุดมการณ์กับผมบ้าง พอดีตอนนี้น้องชายผมเป็นตากล้อง ( วีดีโอ )ของบริษัท live อยู่ ( ถ่ายรายการของ อ.ยิ่งศักดิ์ รายการทำกับข้าวทั้งหมด รายการแชมป์อาชีพทางช่อง 9 บางรายการใน UBC. งานเปิดตัวต่าง ๆ )ผมเลยคุยกับเค้าจะให้ไปถ่ายเป็นวีดีโอตั้งแต่เราเดินทางจนไปถึงงานที่บางแสน เก็บเอาไว้ดูครับ แต่ปัญหาคือกล้องวีดีโอต้องเช่าจากเพื่อนเค้าออกมา วันละ 1000 บาท ครับค่าเทปที่ม้วนละ 90 บาทผมว่าไม่เกิน 3 ม้วนคงพอครับ
    ผมเลยเข้ามาซาวว์เสียงดูว่าใครสนใจบ้าง คนละ 100 บาทคงจะพอดูจากจำนนวนรถที่ไปแล้วครับ :sad::sad::sad:

กล้องตัวนี้เลยครับเห็นว่าเบิกใหม่ประมาณ 95000 บาทครับ
    View attachment 1536497

View attachment 1536498

View attachment 1536499

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 กุมภาพันธ์ 2010
  9. sup

sup New Member Member

322
    5
    0
    อัพเดทหน่อยวุ้ย เงียบกันไปหมด สงสัยมัวแต่ซุ่มเตรียมรถกันน่าดู:smokin:
    โดยเฉพาะน้องปองFull option:becky:

10 Feb. 2010
    เป็น(เจต GTO)ชัวร์

10. ไม่ได้ซุ่มนะคับพี่ชัยแต่ช่วงนี้ยุ่งๆ...ไม่ได้ขับรถมา 2 อาทิตย์แล้วพี่ฝุ่นเพียบเลย...
    รอล้างทีเดียวเลยคับ...
    พี่เจต gto ผมลงชื่อเป็น เอ ไปให้นะคับพี่เพราะตอนที่แจ้งเพิ่มไปเป็น 15 คันตอนนั้นไม่ทราบชื่อคับผม...

11. sup

322
    5
    0
    สระเอ เหมือนกันจัดไป:teeth:
    การบ้านหน่อย
    1.แล้วจะเจอกันที่ไหนดีปอง สำหรับทีมที่เดินทางจาก กทม กับน้องๆที่ชลฯ
    ฝากคิดและเสนอมาที จะได้จัดขบวนเข้างานพร้อมๆกัน
    2.ฝากปองจัดการเรื่องสติ๊กเกอร์หรืออะไรที่ใช้เข้างานมาล่วงหน้าเลยนะ ถึงเวลาจะได้ไม่ต้องเสียเวลา
    อีกเรื่องกินอะไรรองท้องกันไว้สักหน่อยก็ดี คิดว่ากำหนดการเดิมคงเปลี่ยนนะ
    เรื่องการกินข้าวเย็น คิดว่าไม่ทันแน่ๆ คงไปหาอะไรกระแทกปากเอาแถวๆนั้นเอา
    ทางกทม เดินทางจากจุดนัด บ่าย3 ไปเรื่อยๆ บ่าย 4โมงน่าจะถึง เจอกันแล้วปลิวเข้างานไปจอดเลยดีมะ
    ได้เรื่องแล้วส่งข่าวด้วยเด้อ

12. ตอบการบ้านหน่อย
    1.เอาเป็นปั๊ม jet (ปตท) ก่อนเข้าบางแสนแล้วกันคับ...ออกจากบายพาสมาไม่ไกล
    2.เดี๋ยวลองถามให้คับว่ามีสติ๊กเกอร์ไหม...ถ้ามีเดี๋ยวไปเอาให้ก่อนคับ...

13. up date 11/02/2010
    15.เจต GTO (ชัวร์)
    16.เอ็กซ์ (ชัวร์) 30 uzzzzz
    17.กบ supra70 (ชัวร์) เพื่อนพี่ต้น

14. lorkode

lorkode New Member Member

552
    1
    0
    มาตอบแล้วครับ....ตัวผมไปแน่นอนครับ
    แต่คงเอาลูกรักไปไม่ได้...เนื่องจากเจองานใหญ่
    แมทไปเขาข้อกลับมา แคร้งแตกแถวบ้าน

จึงต้องทำการยกออก มาปะใหม่ แล้วใส่กลับเข้าไป
    เนื่องจากเป็นแคร้งขับ 4 จึงต้องยกเครื่องออก
    พอเอาใส่กลับเข้าไป ผลปรากฏว่าน้ำมันยังคง
    ซึมไหลออกอยู่ตลอดเวลา......ผมจึงกลัวจะเป็นงานใหญ่
    เลยคิดว่าทริปนี้คงไม่เอารถไป เพราะกลัวเด๋วงานจะเข้า
    เอาเลยว่าจะติดรถไปกับน้องเนส....แต่จะเอากล้องไปถ่าย
    รูปเก็บบรรยากาศให้ด้วย.....หวังว่าคงไม่ว่ากันนะครับ

เพราะสภาพไม่พร้อมจริงๆ...แล้วถ้าถามว่าแล้วทำไมไม่รีบทำ
    เพราะ ค่าถอดแคร้งของผม มันต้องยกเครื่องออกค่อนข้างแพง
    ช่วงนี้ก็เป็นโรค ทรัพย์จางอยู่ด้วย....ยังใงตัวไปแน่นอนคับ
    แต่รถไม่ได้ไปแน่นอน แถมล้อหน้ายังแกว่งอยู่ก็ยังไม่ได้ทำ

15. ไม่เป็นไร safe รถไว้ดีกว่า...ดีแล้วที่ตัวยังมาจะได้เปรี๊ยบด๊วบให้หายคิดถึงหน่อย...อิอิอิ
    ว่าแต่ปองลงชื่อน้องเนสในนามรถหล่อไปเลยเนอะ...เพราะดูในรายชื่อยังไม่มีน้องเนสเลย...

16. up date 12/02/2010
    9.หล่อเหลียวหลัง (ชัวร์) ไปรถน้องเนส
    16.เอ็กซ์ (ชัวร์) 30 uzzzzz
    17.กบ supra70 (ชัวร์) เพื่อนพี่ต้น
    สรุปยอดสุดท้าย 17 คันนะคับ...ใครจะเพิ่มรายชื่อกรุณาเพิ่มด่วน...ได้ข่าวมาว่าพี่ๆผู้จัดไปดูหน้างานมาจริงจอดได้แค่ 350 คัน
    เห็นบอกงานนี้มีจอดนอกลานยาวไปจนถึงวงเวียนเลยยย...ขอสรุปยอด skyline club ภายในวันอาทิตย์ที่ 14 นะคับ

17. ton r30

157
    0
    0
    คอนเฟริม์เกือบวันสุดท้าย เลยนะสุดหล่อ ให้มันได้อย่างนี้สิ อืม แล้วตูนสุดสวย ไปด้วยป่าว
    กุ้งจะได้มีเพื่อน

18. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    เอ่อ ไม่แน่ อาจจะมีเพื่อนไปอีกคันนึงอ่ะ

บักเฮง GALANT E12A

19. up date 16/02/2010
    8.พี่เส็ง (ชัวร์) ใส่ชื่อ เอ็กซ์ r30 uzzz ไปแทนนะคับเพราะพี่เส็งไปไม่ได้แล้วเสียดายมาก
    9.หล่อเหลียวหลัง (ชัวร์) ไปรถน้องเนส
    16.กบ supra70 (ชัวร์) เพื่อนพี่ต้น
    สรุปยอดไปแล้วนะคับ...ถ้ามีเพิ่มเติมจากนี้ไปรอเข้าหน้างานนะคับ...

20. golf b11

golf b11 Member Member

211
    4
    18
  21. sup

322
    5
    0
    ประกาศ เปลี่ยนแปลงเวลาออกเดินทางกันหน่อย สำหรับทีมที่ออกเดินทางจาก กทม
    จาก ที่นัดไว้บ่ายสามโมง (15.00) ขอเป็น บ่ายสองโมงครึ่่ง(14.30)
    เหตุผลคืออยากไปถึงหน้างานก่อนสี่โมงเย็นครับ

จากหน้าแรกเผื่อใครขี้เกียจเปิดไปหน้าแรกครบรอบปีพอดี กับงานมิตติ้งของชาวเรา Skyline club ซึ่งดำเนินติดต่อกันมาเป็นปีที่ 3แล้ว
    คราวนี้พอดี ที่แหลมแท่น มีงาน Retro car รวมพลกัน ก็เลยถือโอกาสร่วมงานไปด้วยเลย
    กำหนดการ เป็นดังนี้
    วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2010
    1. ทีมงานจากกรุงเทพฯและปริมณฑลนัดเจอกันที่ ปั้มปตท ที่จุดพักรถ บนทางด่วนบริเวณทางลงสุขุมวิท62 ขาออกไปบางนา เวลา บ่ายสองโมงครึ่ง(14.30) เริ่มออกเดินทางไปขึ้นบูรพาวิถี ยาวไป ระหว่างทาง ถ่ายรูปเอาบรรยากาศกันไป

2.เมื่อถึงชลบุรี นัดเจอทีมงานชลฯนำโดยน้องปอง รับสติิ๊กเกอร์เข้างาน และจัดขบวนตรงเข้าแหลมแท่นไปร่วมงาน Retro car
    3. หลังจากนั้นก็แล้วแต่สถานการณ์กันอีกที

ยอดรวมที่ไป
    8.พี่เส็ง (ชัวร์) ใส่ชื่อ เอ็กซ์ r30 uzzz ไปแทนนะคับเพราะพี่เส็งไปไม่ได้แล้วเสียดายมาก
    16.กบ supra70 (ชัวร์) เพื่อนพี่ต้น
    เตรียมรถให้ดี วันงานเจอกันทุกคน

22. 27 นี้ ธง r 30 ระยอง ไปค้วย ครับ

27 นี้ ธง r 30 ระยอง ไปค้วยครับ 1 ที่ครับ

23. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    เด๋วๆๆ

มาอัพเดทอีกนิดนึง อาจจะได้ไปแว๊ว อ่ะ

70% อ่ะ อาจจะได้ไป เด้อ

24. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    ไปแน่นอน อิ๊ๆๆ แต่รถสภาพเน่าอ่ะ T-T

25. หรั่ง ^Hakosuka^

หรั่ง ^Hakosuka^ Member Moderator

593
    3
    18
    แล้วเจอกันที่แหลมแท่น

26. golf b11

211
    4
    18
    เอามาให้ดูเล่นๆคับ เจอในเวบบ้านบางกอก
    อยากไปแล้วๆ :D

27. วันนี้แวะไปเอาสติ๊กเกอร์เข้างานมาให้แล้วนะคับ...ผู้ที่ลงชื่อไม่ต้องกลัวได้เข้างานทุกคัน...ขอให้มากันให้ครบก็แล้วกันคับผม
    แล้วก็มีธงวันงานพี่เค้าไม่ได้บังคับแต่ถามดูว่าจะเอามั๊ย...ไว้แลกกับทีมงานต่างๆเพื่อประกาศให้ใครๆรู้ว่าปีนี้เรามาแว้ววว
    และไว้แลกกับคลับอื่นที่เราชอบ...ผมเลยสั่งพี่เค้าทำไป 5 อัน อันละ 100 บาท รวม 500 บาท (สั่งทำธงคลับเรา skyline club)
    ค่าใช้จ่ายนี้ผมออกเองคับเพื่อนๆพี่ๆไม่ต้องซีเรียส...ช่วยๆกันไป
    (แต่ถ้าเพื่อนๆพี่ๆอยากจะช่วยกระผมก็แล้วแต่ศรัทธาคับ...แต่ห้ามเกินคันละ 20 บาท(ผมขอ))
    สิ่งที่จะขอเพิ่มนะคับ
    1.อยากให้มากันไวๆคับยิ่งไวยิ่งดีได้เข้างานเร็ว...(เพราะคนพื้นที่เค้าเริ่มเข้างานตั้งแต่ 10 เช้าโมงเพราะมีกิจกรรมทั้งวัน...ถ้ามาช้ามาก
    รถจะทะยอยเข้างานพร้อมกันตอนเย็น...สำหรับพวกที่มาจากต่างที่...น่าจะมากันตอนเย็นเยอะ... ส่วนผมคงรอเพื่อนๆพี่ๆก่อน
    ตอนแรกว่าจะเข้าไปดูที่จอดก่อนว่าเราจอดตรงไหนจะได้ไม่เงอะงะ...แต่ถ้าเข้าไปแล้วออกมาไม่ได้แล้วคงไปพร้อมกันเลยดีกว่า
    และเค้าปิดรับรถ 4 โมงตรงนะคับ)
    2.ขับรถเดินทางมาและกลับโดยสวัสดิภาพทั้งคนและรถนะคับ...ขออย่าให้รถงอแงกันนะคับ

28. ton r30

157
    0
    0
    แล้วเจอกันนะปอง ว่าแต่เราอยู่ลาน 2 หรอ

29. ลาน 2 คับพี่

30. golf b11

211
    4
    18
    สาธุๆ รถอย่างองแงนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้