ช่วยทีครับ คิดไม่ตก

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย neesi-bank, 3 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. neesi-bank

neesi-bank New Member Member

7
    0
    0
    ผู้ รู้ช่วยผมทีครับ
    +
    พอดีได้ dutsun 620 (ช้างเหยียบ) 4ขอมาครับ
    +
    อยากวางดีเซล (4d56 turbo) (ใจชอบมากๆ)

แต่กลัวมันมีปัญหา

กลัวแปลงเยอะ มันจะแปลงเยอะไหมอ่ะครับ เช่น แท่นเครื่อง,แท่นเกียร์,ซุ้มเกียร์ เป็นต้น

ช่วยผู้รู้ ตอบทีครับ อยากทราบมากๆ

ปล. ท่าซื้อเครื่องมาวางแล้วเนี่ย เฟืองท้ายควรจะใส่ของอะไรอ่ะครับ

ช่วยทีนะครับ ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 กุมภาพันธ์ 2010
  2. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

- มันก็ขึ้นอยู่กับการออกแบบการวางตัวเครื่องยนต์ของคนที่จะวางด้วยครับ ส่วนเรื่องแท่นเกียร์ แท่นเครื่อง ต้องแปลงแน่ ๆ ล่ะครับ
    - ส่วนเรื่องอื่น ๆ ผมไม่แน่ใจครับ รอผู้รู้มาตอบล่ะกัน
    :D:D:D

3. สงสัยงานนี้ต้องดัดแปลงเอาหน้างานแล้วหล่ะครับ

ยาวตัด สั้นต่อ ไม่พอหาใหม่ อิอิ

4. aun_117

aun_117 New Member Member

1
    0
    0
    พอดีผมครับ Datsun 620 อยู่ครับ วางเครื่อง 4D56 Turbo ด้วยครับ
    ถ้าต้องการข้อมูลการทำ โทรปรึกษาได้ครับ
    อ้วน Datsun 620 Club Thailand
    0853489994

5. neesi-bank

7
    0
    0
    ขอบคุณนะครับกับความคิดเห็น
    +
    แต่ยังรอผู้รู้มาแก้ข้อสังสัยอยู่นะครับ ^^

ขอบคุณพี่อ้วน ด้วยนะครับ เด๋วยังไงเด๋วผมโทรไปปรึกษาครับ
    +
    ทำแน่ๆ รัก 620 เข้าให้แล้ว

6. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    retro จ้าบๆ

7. jackvw

jackvw New Member Member

81
    0
    0
    สเตปโหด อีกคันแล้ว ครับ ทำเส้ดลงรูปให้ชมด้วยน่ะครับ :sad:

8. neesi-bank

7
    0
    0
    ได้ครับๆ จะลงให้ชมเรื่อยๆนะครับ

ตอนนี้ขอเก็บตังอีกซะพักก่อน อยากทำให้ทีเดียวไปเลย

แต่ตอนนี้ลงรูปรถพี่ชายพี่บ้านให้ชมเล่นก่อน

พอดีพี่พึ่งได้มา toyota ม้ากระโดด .....^^:cool:

9. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    สวยดีครับ

10. ถ้าวาง 4D56T แท่นเครื่องต้องสร้างขึ้นมาใหม่อยู่แล้วครับ พร้อมทั้งแท่นเกยีร์ด้วยครับ เพราะเครื่อง 4D56T และเกียร์ จะยาวกว่าเครื่องเดิมครับ และต้องเปลี่ยนตามมาคือหม้อน้ำ ของเดิมเล็กครับ รังผึ้งแอร์ถ้าจะให้ดีก้อต้องย้ายไว้หลังกระบะ การระบายความร้อนก้อจะดีครับ เฟืองท้ายถ้าเล่น ก้อใช้มิตซูปาเจโร่ก้อได้ครับ 3.9 กำลังดีครับ หรือถ้าอยากใส่แม็กห้ารูไม่ต้องแปลงสเปร์เซอร์ ก้อใส่ของไมตี้ก้อได้ครับ มีขนาดเฟืองให้เลือกเล่นเยอะครับ ซุ้มเกียร์ก้อไม่น่าจะทุบเยอะนะครับ เพราะลักษณะเป็นรถกระบะเหมือนกัน ช้าเหยีบเครื่องเดิมน่าจะเป็นเครื่องเบนซินนะ ต้องดูอัตราเฟืองท้ายเดิมก่อนก้อได้อาจจะไม่ต้องเปลี่ยน และอีกอย่างถ้าคุณ ซื้อเครื่องเองก้อต้องขอ ปั๊มแย๊กมาด้วยนะ บางทีอาจจะลืม หรือถ้าสนใจจะวางอย่างไร ลองโทรเข้าไปคุยกับ พี่อุ๊ยนตรเจริญ ก้อได้นะครับ พี่เขาแนะนำได้ครับ 081-8471303 ครับ ขอให้แรงๆๆๆครับ

11. aj_tactics

aj_tactics New Member Member

226
    0
    0
    งานนี้ไม่ยากคับลองโทรปึกษาช่างเบิร์ดดูนะครับ

คงน่าจะรู้จักกันดี

12. Drr_tactics

Drr_tactics New Member Member

3,700
    0
    0
    ลองเข้าไปในคลับ Datsun 620 ดูอ่ะครับน่าจะมีทางเลือกให้ดูเยอะหลากหลายอยู่เหมือนกัน
    ส่วนตัวผมเท่าที่เคยเห็นเค้าจะวางเบนซิลนะครับ แล้วเน้นสีดำเรียบๆกับงานชุบโครเมี่ยม แค่นี้ก็หล่อแล้วครับ.....ยังไงก็ลองศึกษาดูนะครับ....

13. neesi-bank

7
    0
    0
    ครับผม ขอบคุณมากครับ

กับข้อมูลดีๆ ขอบคุณมากนะครับ

ยังไงถ้าเริ่มทำ เด๋วจะเอารูปมาโพลทให้ชมนะครับ

14. neesi-bank

7
    0
    0
    อ๋อครับ ก้อเข้าไปสอบถามอยู่เหมือนกันครับ

อยากสอบถามหลายๆความคิดเห็นดูอ้ะครับ

ใช่ครับส่วนมากเค้าวางเบนซิลกัน

แต่ผมอยากลองทำไม่เหมือนคนอื่นดูอ่ะครับ

หาอะไรใหม่ๆ ลองดูครับ เรื่องของเรื่องใจชอบดีเซลอ่ะครับ

ใจผมว่านะ(ส่วนตัวนะครับ) กระบะย่อมคู่กะดีเซล อิอิ ^^

15. neesi-bank

7
    0
    0
    ครับ ยังไงต้องปรึกษาแน่ๆครับช่างเบริ์ด

หรือไม่ก้อคง ดาวลอย อ่ะครับเพราะพี่ชายก้อไปเทสปั๊ม ที่นั้นอยู่อ่ะครับ

แต่ตอนนี้ผมขอเก็บตังทำสีก่อนละกันครับ

กะว่าจะลอกใหม่หมดเลยอ่ะครับ แล้วพ่น ปะผุ

50000 ไม่รู้จะอยู่ไหมอ่ะครับเนี่ย

พี่ชายบอกไหนๆก้อทำ ทำให้ดีๆไปเลย ก้อเลยอยากทำสีก่อน

แล้วค่อยทำเครื่องต่อ.... ยังไงก้อขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

16. Drr_tactics

Drr_tactics New Member Member

3,700
    0
    0
    ช่ายครับ...ยังไงก็ดีเซล รักไม่ยอมเปลี่ยนแปลง...อิอิเกี่ยวกันมั้ยเนี่ย....

17. Diesel Only

Diesel Only New Member Member

158
    2
    0
    ผมก็ทำอยู่คันนึงครับ ค่อยๆทำ ทำมา 4 ปีแล้วยังไม่ได้วิ่งเลยครับ :D

18. Diesel Only

Diesel Only New Member Member

158
    2
    0
    รูปดัทสัน

รูปรถผมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้