ขอรบกวนหน่อยนะคับ

การสนทนาใน 'CityMania' เริ่มโดย aun_motec, 16 กุมภาพันธ์ 2010

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. aun_motec

aun_motec New Member Member

149
    0
    0
    เพิ่งได้รถมาคับ มือ2 City2004 ปลายปี ขับความเร็วต่ำมายมีไรดัง พอเยียบประมาณ80-120 เสียงดังหื่มๆๆมาจากด้านหน้า แล้วพวงมาลัยเริ่มสั่น เป็นที่เกียร์ หรือศูนย์ล้ออ่ะคับ ช่วยหน่อยนะคับ พอ120 ก็มายกล้าเยียบต่อแล้วคับ

2. aun_motec

149
    0
    0
    เพิ่งรู้ว่าเกียร์รุ่นนี้ชอบมีปัญหาอ่ะคับ จริงป่ะคับ เครื่อง VTEC นะคับ ขอบคุณคับ

3. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    ใช่ครับ ตัวนี้เกียร์ออโต้ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ครับ

ส่วนเรื่องสั่น ไม่เกี่ยวกับเกียร์ครับ ลองตั้งศูนย์ดูก่อนครับ

---------- Post added at 21:09:33 ---------- Previous post was at 21:09:23 ----------

ใช่ครับ ตัวนี้เกียร์ออโต้ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ครับ

ส่วนเรื่องสั่น ไม่เกี่ยวกับเกียร์ครับ ลองตั้งศูนย์ดูก่อนครับ

4. CaMpz

CaMpz New Member VIP

93
    1
    0
    ลองเข้า 0 เช็คเกียร์ ดูครับ รุ่นนี้ต้องเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์บ่อยๆ ถึงจะดี ^^"

5. aun_motec

149
    0
    0
    ถึงกะต้องยกเกียร์ป่าวคับ เพราะเพิ่งซื้อมาคับ ขอบคุณคับ

6. aun_motec

149
    0
    0
    ............................

7. VDJ_Thailand

VDJ_Thailand New Member Member

11
    0
    0
    ไปตั้งศูนล้อดูครับพวงมาลัยสั่นหน้าจะเปงที่ศูนล้อ งิ

ส่วนเกีย ต้องไปเช็คดูงิ มันมีปัญหาเรื่องเกียสั่นอยุ๋เครื่องตัวเนี้ย
    ถ้ารถขึ้นถึง แสนโลก็ระวังนิดหนึ่ง
    ถ่ายน้ำมันเกียบ่อยๆอิอิ ดูแลดีๆนิดหนึ่งเพราะเกีย มันแพง แหะๆๆ
    เกียลูกหนึ่งเปลี่ยนที่ศูนย์ เนี้ย ไปซื้อเครื่องพร้อมเกียจากเชียกง ถูกกว่าอีก ฮา

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้