สะดุด........

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย NuM_RaCiNg, 23 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NuM_RaCiNg

NuM_RaCiNg New Member Member

208
    1
    0
    เวลาลากรอบสูงๆแล้วสะดุดไม่รุ้เป็นที่อะไรกันแน่เพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยครับจะได้แก้ถูกทาง
    หัวฉีดเดิมนะครับลูก11บูส20ควันหรือๆ

2. อ่าฮ่า...วงจรอุบาศก์

สงสัยต้องมีติ๊กเพิ่ม อิอิ

ยังงัยๆๆรอเซียนไดเรกอีกที

3. WuT_Van

WuT_Van New Member Member

247
    0
    0
    น้ำมันไม่พอคับ หาติ้กมาใส่ หรือไปเทสปั้มใหม่คับ

4. เจ๋งเอง....

เจ๋งเอง.... New Member VIP

105
    0
    0
    ตามนั้นคับ

5. Moak

Moak New Member Privilege

873
    1
    0
    ของผม 4JH-T ก็สะดุดเหมือนกัน แต่เป็นปั๊มไฟฟ้านะ
    ตอนนี้ก็เก็บตังค์รอปั๊ม 11 อยู่

6. (ไม่ธุระ)

(ไม่ธุระ) New Member Member

1,249
    1
    0
    น่าจะน้ำมันไม่พอนะครับ

7. mlvec2005

mlvec2005 New Member Member

377
    0
    0
    ตามนั้นเลยคับ

8. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    ตามนั้นคับ ปั้มติ๊ก เรคคูเรท ช่วยท่านได้ อิอิ

9. I am pOpz

I am pOpz New Member VIP

266
    3
    0
    :thumbs_up::thumbs_up::thumbs_up:

10. DK!_Keng

DK!_Keng New Member VIP

846
    2
    0
  11. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    เช็คปั๊มใหม่ใส่ลูก12มิล.....แล้วใช้ติ๊กดันช่วยคร้าบรับรองหายแน่นอน...เพิ่มหัวฉีด2800นอกอีกสักชุด

12. jakkrit

jakkrit New Member Member

196
    0
    0
    พี่คับ ผมเคยแอบคิดว่าถ้าเราทำถังพักดีเซลเล็กๆ ไว้ในห้องเครื่องจะพอเป็นไปได้ไหมคับพี่

สงสัยกับความคิดตัวเอง พี่ๆ ช่วยชี้แนะหน่อย

13. NuM_RaCiNg

208
    1
    0
    ปั้มติ๊กเรกกูเรตถังเอ...โอวงานเข้า..ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ

14. NuM_RaCiNg

208
    1
    0
    ผมว่านำ้มันนะพอนะขนาดลดบูสแล้วก็ยังไม่หายผมว่านำ้มันน่าจะขึ้นไม่ทันมากกว่าตอดรอบสูงๆ

15. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    เปลี่ยนหัวฉีด กับเพิ่มปั๊มติ๊กครับ บางทีควันเหลือก็ไม่พอได้นะครับ น้ำมันเยอะไม่เยอะบางทีดูที่ควันอย่างเดียวไม่ได้ครับ

16. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    ทำปั๊มมาทีแรกไม่เป็นไม่ใช่เหรอครับ อาการเนี๊ยมี 2ประเด็น คือ1. Valve ไฟฟ้าที่ออกจากปั๊มเสียครับครับ 2. Wastegate มีปัญหาครับ ถ้าแก้ด้วยปั๊มติ๊กนั่นคืออาการสับ 3 แล้วหัวทิ่มรอแป๊ป1แล้วไปต่อได้ ปล.ทำปั๊มกับพี่ต้อยใช่ป่าวครับ

17. UNSAI

1,416
    17
    38
    เมื่อก่อนผมก็เป็นนะพี่น้อง ลากลอบแล้วสะดุดอ่ะ เอาปั๊มติ๊กมาใส่หายเลย

18. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    เชื่อซิ วาล์ว มันเสียเค้าบอกว่ารอบสูงถึงเป็น โทรไปถามอีบีซิ มันเพิ่งเปลี่ยนวาล์วมาอะ

19. UNSAI

1,416
    17
    38
    ของอีบีมันกระเด้าด้วยใช่มะ ไป-->ไม่ไป ไป-->ไม่ไป ไป-->ไม่ไป 5555555555555

20. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    นั่นแหระอาการเดียวกัล เจอมาหมดแล้วทุกอาการ ลองคิดดู รถพี่เคยเป็นครับ ปั๊มบอส 12 ปั๊มติ๊กเรคพร้อม ถังa 1.5 ลิตร แล้วคิดว่าน้ำมันไม่พออีกป่าว ก็ยังสะดุดเพราะวาล์วมันเสียอะ

21. NuM_RaCiNg

208
    1
    0
    ครับปั๊มพี่ต้อยครับ

22. _nop_

_nop_ New Member Member

811
    0
    0
    แล้วแก้หายหรือยังครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้