สมาชิก NV ครับผม

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย MR.JUNLANOP, 10 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
    ใกล้แล้วจะมาหรือป่าวล่ะ

2. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    แล้ว ผม เคย เบี้ยว มั๊ย .. :mad:

:cry:

3. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ไม่เคยเบี้ยวแต่เลี้ยวซ้ายว่ะ555ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกก

4. ..........เอาอีกบ่คร้าบบบบบบบ......... ( เอาอีกไหม...)

5. ประทับใจมากครับ ซึ้งจริงๆๆๆๆ:D:D:eek::eek:

6. moobinman

moobinman New Member Member

7
    0
    0
    สวัสดีพี่ ๆครับ ผม แจ็ค #092 ห่างหายไปนาน ไม่รู้ว่าโดนตัดออกจากสมาชิกแล้วหรือยัง คราวนี้ผมจะเข้ามาในบอร์ดนี้บ่อยนะครับ
    เพื่อทำความรู้จักกับคน nv (ไม่รู้ว่าโดนตัดออกจากสมาชิกแล้วหรือยัง ช่วยบอกทีครับ)

7. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ผมจะเข้ามาบ่อยๆนะครับผม

8. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ผมว่ายังครับ club นี้ไม่มีการตัดออกครับรันเลขสมาชิกให้ตลอดครับผม

9. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ในนี้ไม่มีคนใจร้ายไส่ระกำหรอกครับผม วันเวลาไม่เคยเปลี่ยนยังไงใจเราไม่เปลี่ยนก็เป็นพอแล้วครับท่าน เข้ามาคุยกันบ่อยไม่บ่อยไม่มีปัญหาครับ ยังไงก็เป็นสมาชิกเหมือนเดิมครับ

10. หาโอกาศมาพบกันก็ดีนะครับ

11. singcoohteam

5,303
    108
    0
    เข้ามาบ่อยๆคร้าบบบบบบบบบบบ

12. เพิ่งได้เข้ามาอ่านกระทู้นี้ครับ...พักนี้งานเยอะมากครับ...ไม่มีเวลาเลย

เริ่มเลยนะ...ครั้งแรกที่ผมสมัครเข้ามาเพราะ NV เป็นรถคันแรกของผม ความรู้เรื่องรถแถบไม่มีเลย...เลยเข้ามาหาความรู้..แรกๆรู้สึกสนุกและอบอุ่นดี...พี่ๆน้องๆหลายคนเข้ามาช่วยกันตอบกระทู้ในหลายๆกระทู้ของผม...หลังจากนั้นผมเริ่มรู้จัก คุณเก่ง(slimant)....พี่ดิว(ton940)..พี่นก(nv full).....พี่โต้ง(nv ขอนแก่น)และก้ออีกหลายคน....ทุกคนมีน้ำใจมาก...และก้อให้ความช่วยเหลือผมในหลายๆเรื่อง แต่หลังจากที่ไปเทพนครครั้งนั้น...เลยทำให้รู้สึกเซ็งๆหน่อยอ่ะครับ...เพราะส่วนใหญ่ก้อจะจับกลุ่มกันเป็นกลุ่มๆสมาชิกหน้าใหม่ก้อเอ๋อ...กันไป..ขับรถจากระยองไปตั้งไกล..แต่กลับไปเจอแบบนั้นก้อเลยเซ็ง....แต่ก้อช่างมันเถอะครับ...ส่วนนึงก้อมาจากผมที่ไม่พยายามเข้าไปคุยกะพวกพี่ๆเค้า...แต่ไม่รู้จะคุยอะไร..รถเราก้อเดิมๆเลยไม่รู้จะเอาอะไรไปเป็นตัวดึงความสนใจ ตั้งแต่นั้นมาก้อเลยคิดว่า
    คงจะไม่ไปร่วมอีกแล้วล่ะ...เข้ามาคุยในบอร์ดดีก่า...ทีระยองก้อได้มีโอกาสไปมีทติ้งอยู่บ้าง...แต่ผมไม่ดื่มเหล้าก้อเลยทำให้กร่อยๆไปหน่อย...ที่สำคัญคือไม่ค่อยมีเงินครับ...รายได้ผมน้อยอ่ะครับ..สรุปโดยรวมก้อไม่มีอะไรหรอกครับ..พี่ๆทุกคนมีน้ำใจกันทุกคน....ผมได้ความรู้เกี่ยวกับรถขึ้นมาเยอะเลย...เพีงแต่ครั้งนั้นมันรู้สึกแย่อ่ะครับ..เลยขอระบายกันหน่อย..หวังว่าคงไม่ว่ากันนะ..ก้อยังคงอยู่กับ NV CLUB ต่อไปแหละครับ...ถ้ามีงบเยอะๆก้อจะหาโอกาสไปเที่ยวด้วยนะครับ..ขอบคุณครับ

13. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    เจอกันแรกๆก็จะอายยยยยย........เจอกันบ่อยๆก็จะเริ่มมึน...อิอิ

14. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    เป็นเหตุการณ์ที่ทุกคนผ่านมาแล้วครับ อิอิ เห็นใจครับ

ผมก็ ผ่านความเดียวดายมาแล้วเช่นกันครับ

วิธีแก้ครับ

1.พยามหาเพื่อนร่วมทางมาซัก1 คน
    2.เวลาเดินทางมา Meeting หาคนในคลับที่ใกล้ ๆ นัดเจอกัน ระหว่างทาง แล้วมาพร้อมกัน
    อย่างเช่น เมื่อก่อน ผมจะนัดเจอพี่เป้ ตอนไป Meeting ทั้ง ๆ ที่ยังไม่ค่อยรู้จักหรอกครับ แต่นัดเจอตามปั๊ม แล้วไปพร้อมกัน
    วิธีนี้ พอจะช่วยให้ไม่เหงาได้ดีเลยครับ
    แล้วหลัง ๆ ก็เริ่มจะเข้าถึงมากขึ้น ๆ เรื่อย ๆ ครับ อิอิ

15. V-MOG

V-MOG Member Member

165
    1
    18
    ประมาณนั้นแหละครับ trip ล่าสุดผมก็มึนครับ ( แต่ไม่เมานะ ) 55

16. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ทางขอนแก่นเจอกันทีไร.....จำทางกลับบ้านไม่ค่อยถูก ....อิอิ:D

17. ถ้ามีโอกาสจะลองดูครับ....

18. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    งานมิตติ้ง หากว่าง ๆ ก็ไปครับ ส่วนใหญ่จะนอกรอบกันเป็นประจำอยู่แล้ว

ส่วนหน้าบอร์ดนี่หากเน็ทไม่เน่าก็เข้ามาดูครับ

19. ไประยองเดี๋ยวโทรหาเด้อออออ เร็วๆๆนี้

20. nvclub030

nvclub030 New Member Member

1,074
    17
    0
    มาพิโลกบ้างดิครับ

21. singcoohteam

5,303
    108
    0
    มาวันไหนก็โทรบอกก่อนเด้อป๋าโต้งอิอิอิ

22. vinit...

vinit... New Member Member

459
    27
    0
    นา นา จิต ตัง แต่ที่นี่อบอุ่นครับ

23. ยินดีครับ...

24. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    ผมกลับมาแล้ววว นายกบอ๊บๆ กลับมาก็เจอ...เซิฟเวอร์ทำงานหนัก ตามมาหลอกหลอนอีกแล้วฮ่วย คิดถึงพี่ๆน้องๆทุกท่านคับบบ ไม่ได้ไปมีตติ้งหลายเดือนแล้วอ่าา

25. HK.yochi

HK.yochi Member Member

95
    0
    6
    สวัสดีครับพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ
    เท่าที่อ่านมาก็เห็นแต่ ผู้อวุโส(สีเขียวเต็มกันทุกช่อง)
    ส่วนผมที่มาแสดงความคิดเห็นนี้ ก่อนอื่นก็ขอบอกเลยว่าผมสมัครเข้ามาในคลับนี้
    ก็เป็นวันเดียวกันที่ได้ครอบครองรถในฝัน(ตอนอายุ15-16) ก็เจ้าnv คันน้อยๆนี้ครับ
    ที่ผ่านมาก็ได้พี่ๆเพื่อนๆให้คำปรึกษา คอยช่วยแก้ปัญหา ได้รับคำแนะนำดีมากมาย มาโดยตลอด แป๊บเดียวก็ครบปีแล้ว
    เคยไปร่วมกิจกรรมครั้งนึง(ทำบุญ9วัด) แค่ครั้งเดียวก็สัมผัสถึงมิตรภาพที่ดีที่มีให้กันอย่างเหลือหลายครับ
    อบอุ่นดีครับ บอกตรงๆ และจะอยู่ตรงนี้ตลอดไปครับ
    สวีสดีปีใหม่ครับ ทุกๆคน เดินทางปลอดภัย คุณพระคุมครอง ไม่เจ็บไม่จน ครับ

26. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ที่นี่ยังเป็นครอบครัวเล็กๆแต่อบอุ่นเสมอครับ

27. เอ็ม150nvขาว

เอ็ม150nvขาว New Member Member

119
    0
    0
    ผมก็เข้ามาประจำครับเกือบทุกวัน ได้ตอบบ้างไม่ได้ตอบบ้าง..แอบมาเก็บข้อมูลบ่อยๆครับ อิอิ:):)

28. jaturong03

2,084
    91
    48
    อบอุ่นจริงๆครับ

29. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    อบอุ่นจริง ๆ เยย

30. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    ขอโทษครับ แล้วผมจะมาในนี้บ่อยๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้