ถามผู้รู้เกี่ยวกับสตราด้าคับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย dekdoy@strada, 10 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dekdoy@strada

dekdoy@strada New Member Member

37
    0
    0
    ตอนนี้ผมใช้สตราด้า 2.5 na อาการมีอยู่ว่าเวลาผมใส่เกียร์ถอยแล้วถอยหลังและก็ใส่เกียร์1 เดินหน้ารถมีอาการดังขึ้นมา
    มันจะดังเอี๊ยด เอี๊ยด ๆๆ ยาวๆๆจนจะเปลี่ยนเกียร์คับ พอเปลี่ยนเป็น เกียร์ 2 เสียงมันก็หายไปเป็นปรกติ ก็เลยอยากถามพี่ๆๆว่ามันเป็นเพราะอะไรคับ หรืออะไรมันเสียคับ เพราะรถไม่ค่อยได้ขับคับ อาทิตย์หนึ่งขับแค่วันเดียวเอง
    ขอบคุณสำหรับทุกๆ คำตอบล่วงหน้าคับ

2. ผมว่า น่าจะเป็นที่ ลูกปืนเกียร์นะครับ แต่ไม่แน่ใจ รอผู้รู้มาตอบอีกทีครับ รออ่านเหมือนกาน (ความรู้ๆ)

**ปล.** หลังจากสับ2 แล้วหยุดรถ แล้วไป สับ1 ยังดังรึป่าวครับ

3. เอี๊ยดไม่น่าใช่เกียร์แล้วมั้งครับ

ถ้าแครกกกกกกก......แครก!ดิน่าจะใช่ครับป๋ม

สายพานหน้าเครื่องหย่อนรึเปล่าครับ

4. CHAMINO

CHAMINO New Member VIP

773
    6
    0
    รอผุ้รู้มาอีกที
    * เหมือนเคยเห้นรถพี่ ที่ถนนอักษะ

5. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    เป็นทุกครั้งที่ทำหรือเปล่าครับ
    ผมว่าเหมือนที่คุณตี๋บอกอ่ะครับไม่น่าจะใช่เสียงที่เกียร์นะ

6. dekdoy@strada

dekdoy@strada New Member Member

37
    0
    0
    พอสับ 2 แล้วเปลี่ยนมาที่ 1 ไม่ดังคับ แต่พอถอยแล้วสับ 1 มีเสียงดัง เอี๊ยดๆๆ ยาวๆๆจนกว่าจะสับ 2 คับ แต่เกียร์อื่นก็ไม่เป็นไรนะคับ
    พี่ๆๆท่านใดเจอผมที่ไหนก็ทักทายใด้นะคับ อักษะกับพุทธมณฑนสาย7 ไปบ่อยคับ เจอกันทักทายกันได้นะคับ
    เอาแค่กระพริบไฟก็พอนะคับ ควันดำๆๆๆไม่ต้องนะคับ 55+:):):):):):):):)

7. CHAMINO

CHAMINO New Member VIP

773
    6
    0
    บ้านผมอยู่ข้างๆถนนอักษะคับ
    เลยเห็นบ่อย

=)

8. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    เสียงไรหว่า......งง

9. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    เสียงสายพานไดชาร์จเปล่าครับ

เพราะผมก็เป็น แต่เป็นแค่บางรอบ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 10:10:16 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 10:10:00 ----------

เสียงสายพานไดชาร์จเปล่าครับ

เพราะผมก็เป็น แต่เป็นแค่บางรอบ

10. ผมว่าปล่อยคลัชต์แรงไปแน่เลย

ล้อเลยฟรีทิ้ง อิอิ ขำขำนะครับ

ผมว่าเสียงสายพานแหล่ะครับขับมาให้ผมตั้งให้ก็ได้นะครับ

พกเบียร์มา3ขวด อิอิ

11. dekdoy@strada

37
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆๆที่ไห้ความคิดเห็นคับ

12. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ประธานตี๋ขี้เมาจิงๆ

13. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    มันเป็นสไตล์คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้