ขอไว้อาลัยแด่ ผกก.สภ.บันนังสตา พ.ต.อ.สมเพียร เอกสมญา ผู้เสียสละครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย jds, 12 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dogtown

dogtown New Member VIP

302
    9
    0
    ที่สุดแห่งความดีครับ! ขอให้จงไปสู่สุขคิตนะครับ ยอดตำรวจในใจคนไทย

2. RA 720

RA 720 Well-Known Member Member

1,137
    88
    48
    เห็นข่าวเมื่อวานแล้วรู้สึกใจหาย ครับ นี่หรือครับเป็นการตอบแทนที่คนๆนึงเสียสละให้ประชาชนและประเทศชาติมากขนาดนี้ ต้องจากไปจากครอบครัวที่คิดว่าจะได้กลับมาอยู่ด้วยกันบั้นปลายชีวิต

ขอ สดุดี แด่ พ.ต.อ.สมเพียร เอกสมญา ผู้เสียสละเพื่อประชาชน

3. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ไม่รู้จะพูดอย่างไรแต่เหตุการบ้านเมืองกับการสูญเสียผู้กล้า มันสะท้อนให้เห็นอะไร อะไร หล่ายอย่างเลยอ่ะ..

4. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    คนดีๆแบบนี้ไม่น่าไปเลย ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

5. โต๊ะโต๋

โต๊ะโต๋ New Member VIP

635
    21
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

6. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

7. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ น่าเศร้ามาก

8. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    แสดงความเสียใจ อย่างสุดซึ้ง ครับ

9. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0

10. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0

11. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ น่าย้ายไอ้พวกตำรวจ จราจร ไป3 ชายแดนจริงๆ

12. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวและญาติด้วยนะครับ

ผมเข้าใจว่าถ้าสมมุมติเกิดมีคำสั่งให้ย้ายท่านออกจากพื้นที่ ตามที่ท่านขอร้อง แล้วใครจะยอมลงมาอยู่ล่ะ.. จริงมั๊ยครับพวกท่านบิ๊กๆทั้งหลาย?

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 14:14:32 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 14:14:16 ----------

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวและญาติด้วยนะครับ

ผมเข้าใจว่าถ้าสมมุมติเกิดมีคำสั่งให้ย้ายท่านออกจากพื้นที่ ตามที่ท่านขอร้อง แล้วใครจะยอมลงมาอยู่ล่ะ.. จริงมั๊ยครับพวกท่านบิ๊กๆทั้งหลาย?

13. [B]oy_[V]est9

[B]oy_[V]est9 New Member Member

586
    4
    0
    แสดงความเสียใจด้วยครับ

เมื่อเกิดเหตุการ์แบบนี้แล้ว ตำแหน่ง เงินทอง ค่อยตามมาที่หลัง เพื่ออะไรกันครับ เห้ออ

14. EZU

EZU New Member VIP

355
    4
    0
    ขอสดุดีในจิตวิญญาณตำรวจพันธ์แท้ ท่านเหนื่อยมามากแล้ว
    หลับพักผ่อนให้สบายเถิดคับ ท่านผู้กำกับ

15. gogolack

gogolack New Member Member

9
    0
    0

16. murg_e30

murg_e30 Member Member

57
    1
    8
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของตำรวจท่านนี้ด้วยคับ น่าเสียดดายตำรวจดีๆนะคับ

17. ข อ ง ข วั ญ

ข อ ง ข วั ญ New Member VIP

544
    6
    0
    ถึงเวลาพักอย่างเต็มที่แล้วคับ

ขอ สดุดี แด่ พ.ต.อ.สมเพียร เอกสมญา ผู้เสียสละเพื่อประชาชน

18. Napp

Napp New Member Member

334
    11
    0
    RIP ครับ

19. td

td New Member Member

45
    0
    0
    รบกับพวกก่อการร้ายมาเป็นร้อยครั้ง หวุดหวิดจะเสียชีวิตก็หลายครั้ง บาดเจ็บสาหัสก็หลายหน จนกระทั่งได้รับการแต่งตั้งเป็น ผกก.สภ.บันนังสตา ตนก็ยังทำหน้าที่ปราบปรามโจรก่อการร้ายไม่หยุดหย่อน ได้รับรางวัลและโล่ยกย่องจนเต็มบ้าน
    สุดท้าย ก็ได้รู้ว่า ฝ่ายเดียวกันนี่แหละ เลวสุดๆแล้ว

หลับให้สบายครับท่านวีรบุรุษตัวจริงทุกๆท่าน

20. et

et New Member Member

81
    0
    0
    [video=youtube;mdYRVYuFrLQ]http://www.youtube.com/watch?v=mdYRVYuFrLQ&feature=player_embedded[/video]

ไว้อาลัย พ.ต.อ.สมเพียร เอกสมญา ด้วยเพลงบันนังสตา ของลูกชายผู้มีนามว่า ชุมพล เอกสมญา

21. MR.Runabout

MR.Runabout Member Member

84
    11
    8

เสียดาย นายตำรวจดีๆ "วีรบุรุษ" ที่สละชีพเพื่อชาติของเราครับ คุณงามความดีของท่านยิ่งใหญ่จริงๆครับ

อย่างที่ท่านว่าเอาไว้ บางทีทำความดีไว้มากมายตอนมีชีวิตอยู่ กว่าจะได้เลื่อนยศแต่ละครั้งนานเหลือหลาย
    แต่พอเสียชีวิตไปแล้วค่อยมาปูนบำเหน็จให้ไม่รู้กี่ขั้น ไม่เข้าใจเหมือนกัน ตอนมีชีวิตอยู่ก็ไม่มีให้
    ขนาดจะเกษียณแล้วขอย้ายกลับบ้านเกิดยังไม่อนุมัติให้เลย ไม่รู้จะว่าไงดี

22. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    ได้รับ sms แจ้งเหตุ ก็ไม่คิดไม่ฝันเหมือนกันว่าจะเป็นท่าน พอทราบ ก็อึ้ง นี่หรือคือผลตอบแทนของข้าราชการที่ทำงานในพื้นที่ที่ไม่มีใครอยากมาอยู่ถึง ๓๐ ปี ทำงานด้วยความเหน็ดเหนื่อยมา ๓๐ ปี ไต่เต้าจาก พลตำรวจ จนเป็น พ.ต.อ. มีกี่คนที่จะมีความพยายามและมุมานะขนาดนี้ ขอแค่ ปีเดียว ที่จะได้ออกนอกพื้นที่เสี่ยง ไปอยู่แค่ จ.ตรัง ซึ่งก็ไม่ได้ห่างจาก จ.ยะลา สักเท่าไหร่ พอท่านเสีย ถึงค่อยมานั่งไล่เรียงว่า ผิดเพราะใคร มาปูนบำเน็จ .. เพื่ออะไรเหรอครับ? ครอบครัวของท่าน ควรจะดีใจหรือเสียใจกับการปฏิบัติของ สนง.ตร. :mad:

พวกที่ทำงานในพื้นที่ ๓ จชต. เลือกที่อยู่ไม่ได้ เลือกภารกิจไม่ได้ ต้องอยู่ในที่ที่ไม่มีใครอยากอยู่ ต้องห่างครอบครัว ต้องอยู่กับชีวิตที่ ไม่รู้จักคำว่า " พรุ่งนี้ " แล้วนี่หรือ คือสิ่งที่ หน่วยเหนือตอบแทนพวกผม :cry:

23. ฮะ.บอย.คุง

ฮะ.บอย.คุง New Member Member

266
    6
    0
    ขอแสดงความเสียใจครับ ที่ประเทศไทยได้เสียตำรวจที่ ดีไปครับ ขอ สดุดี แด่ พ.ต.อ.สมเพียร เอกสมญา จงไปสู่สุขตินะครับ

24. konglim38

konglim38 New Member Member

1,993
    13
    0
    ตำรวจดีๆตายไป 1 แต่เลวๆแม่งเยอะไม่เห้นตายกันสักที เหอะๆ

25. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    โยกย้ายตำรวจ
    เดี๋ยวนี้ว่ากันที่จำนวนเงินครับ

ตำแหน่งผู้กำกับบางที่ ว่ากันเป็นล้าน

โยกย้ายเสร็จ ทำไง
    ก็ตั้งด่าน เก็บเงินตามร้านเหล้า ผับ บาร์ เทค ไงครับ
    เพื่อให้คุ้มกับเงินที่เสียไป

สำหรับตำรวจที่ทำงานจริงๆ ผมนับถือเขามาก
    แต่ไอ้พวกที่ใช้แต่เงินแบบนั้น มันก็แค่ โจร สวมชุดตำรวจ

26. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    ผมสงสารครอบครัวเค้าจริงๆเลย

27. ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

28. zeraph

zeraph New Member Member

734
    32
    0
  29. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0
    ขอไว้อาลัยให้กับท่าน ผกก.สมเพียร เอกสมญา

ท่านคือประชาชนคนไทย เต็ม100 ค่ะ

ขอขอบคุณที่ท่านใช้ทั้งชีวิตดูแลพวกเราชาวไทยคนแนวหลังค่ะ

ขอให้พระคุ้มครองท่านสู่สรวงสวรรค์

30. หรั่ง ^Hakosuka^

หรั่ง ^Hakosuka^ Member Moderator

593
    3
    18

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้